• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

RB-26 ~ 2-JZ เดิมๆเครืองไหนแรงกว่ากัน

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ eastsider
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

แล้วถ้าb16 มีซัก2600cc ก็กินrb26 ขาดเช่นกัน น่าคิดมั๊ยยย
ลืมบอก ถ้าวางบอดี้เดียวกัน

มันเป็นไปไม่ได้อยู่แล้วครับ ที่คุณพูดมาเนี้ยย

แล้วถ้าb16 มีซัก2600cc ก็กินrb26 ขาดเช่นกัน น่าคิดมั๊ยยย
มันจะวางบอดี้เดียวกันได้งัยอ่ะ
B16 ขับหน้า ส่วน RB26 ขับหลัง
B16 ไม่มีโบ ส่วน RB26 มีเทอร์โบ 2 ลูก

อย่างที่บอก ปาเกียวอ่ะ มันเก่ง ไว หมัดหนัก
แต่ถ้าขึ้นมาชกเฮฟวี่เวตกับไทสันที่ช้ากว่า แต่ถ้าโดน ก้อหมัดเดียวร่วงครับ

มันจะวางบอดี้เดียวกันได้งัยอ่ะ
B16 ไม่มีโบ ส่วน RB26 มีเทอร์โบ 2 ลูก

อย่างที่บอก ปาเกียวอ่ะ มันเก่ง ไว หมัดหนัก
แต่ถ้าขึ้นมาชกเฮฟวี่เวตกับไทสันที่ช้ากว่า แต่ถ้าโดน ก้อหมัดเดียวร่วงครับ

ชัดเจน อีกแล้ว เห็นภาพเลย:coolly-0010:

ไม่รู้ จะเชียร์ อะไรดีครับ

แต่ผมชอบ 26 ครับ มาไวไปไว

• กระทู้ ผู้เขียน
ชัดเจน อีกแล้ว เห็นภาพเลย:coolly-0010:

ตอบได้ชัดเขนอีกแล้วคัฟพี่ 555+
ว่าแต่ฝ่าวาล์ว 20-25-26นี้ ใส่ด้วยกันได้ไหมคับ
เคยได้ยินว่าเอา ฝ่า26ใส่25ได้ จิงหรือไหม :coolly-0033:

ผมเคยเห็นในสเปคโรงงาน Torque ของ RB-26 จะสูงกว่า 2JZ-GTE นิดนึง...

ความคิดผมว่า RB-26 น่าจะแรงกว่า... แต่ไม่มาก

b16a มี2600 cc เครื่องคงระเบิดหล่ะครับ มันจะไปทำได้ยังไง
เอางี้ดีกว่า อย่าไปเอาเครื่อง เล็ก ๆ มาเทียบบล็อคใหญ่เลย
เครื่อง tec เอง ก็มีเครื่อง cc สูง ๆ พวก ca32 b มาดีกว่า b16
เด็ก ๆ กระจอกอยย่าเอามาเทียบเลย แต่ผมว่า ยังไงก็โดนอยู่ดีแหละ
tec เปิด ยังไงก็เอาอากาศเข้าไม่ได้มากกว่า เครื่องที่มีระบบอัดอากาศแน่ ๆ
พื้นฐานไม่เหมือนกัน ว่าแต่ ทำไม่ ไม่วาง b16 a หล่ะครับ วาง rb25 ทำไมอ่ะ ถ้ามันแรงนัก
แล้วจะรู้ว่า อากการรถวิ่งไม่เป็นเนี่ยจะเป้นไง

อ้อ b 16 ขยายให้ตายยังไงก็ไม่มีทางได้ 2600 cc แน่นอน เอะหรือจะเอา ท่อนล่าง ca มาประกบฝา b16

แก้ไขล่าสุด:
ผมว่ามันก็ต่างกรรมต่างวาระน่ะ

ไม่จบหรอก ดีทั้งสองเครื่องแหละ

ชอบอันไหน ก็เชียร์อันนั้น

เหมือนเป๊ปซี่ กับ โค้กนั่นแหละ :coolly-0032:

นี่ถ้าผมมีเงินเหลือ ๆ

จะซื้อมาลองขับเองให้มันรู้แล้วรู้รอดไปซะที

แล้วจะถ่ายวีดีโอมาให้ดูนะ

อิอิ

จินตนาการบรรเจิดจิง ๆ ท่านผู้นี้

ได้ฟังแล้วก็อยากเห็นภาพรถกระแทะวาง 26 วาง 2 เจแข่งกันเลยอะ

จะพอเป็นไปได้ปะคับคุณ papa rb25det

อีกหน่อย(ไม่กี่กระทู้)ท่านคงเอาเครื่องพวกหน้ายาว มาวางในเซฟิโร่กันบ้างล่ะ

แนวความคิดเยี่ยมยอดคับ เพราะความคิดแบบนี้แหละ แบบนี้

ที่จะทำให้วงการมอเตอร์สปอร์ตบ้านเรามีการพัฒนาอย่างต่อเนื่องแน่ ๆ

นับถือ ๆ :coolly-0003:

เห็นภาพด้วยคน

คงเหมือน มิยาบิ กับ โซระ ปะ ?

คนละรุ่น :coolly-0046:

เป็นกะทู้น่าปวดหัวมากๆ เอาเป็นว่าชอบอันไหนก็ว่าไปตามที่ชอบ อย่ามาต่อความยาวสาวความยึดกันเลยดีกว่า

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม