• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

RB-26 ~ 2-JZ เดิมๆเครืองไหนแรงกว่ากัน

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ eastsider
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ใครแรงกว่าไม่รู้ แต่เสียง rb กินขาด เสียงเจ แม่งไม่มีความไพเราะ

อยากเหน เดิมๆ ด้วยกัน 2 คัน ใน A31 วิ่งด้วยกาน จัง อิอิ

ก้รถคุณไงตั้ม ไปหาลองแถวๆบ้านดิท่าจะเยอะ

ผมว่าb16aโบ วิ่งกว่า2jโบอีก ไปดูคลิปได้เลย

ผมว่าb16aโบ วิ่งกว่า2jโบอีก ไปดูคลิปได้เลย

ลองเอา b16 a มาวางใน body cefiro ดูสิครับ จะรู้ว่าวิ่งไำม่ออก
ไอ้พวกนี้มันจี๊ดอยู่แล้ว set bo มันก็ยิ่งจี๊ด แต่น้ำหนักรถใฃที่วาง b16 a
มันหนักแค่ 1000 กิโล ไม่ถึง 1100 กิโลด้วยซ้ำ ในขณะที่ cefiro น้ำหนัก
เกือย1300 กิโล หนักกว่า เกือบ 300 โล มันเอามาเทียบกันไม่ได้
ถ้า 2เจ วางใน cefiro น้ำหนักอาจจะถึง1500 กิโล ไอ้พวก b16 a วางในcivic
ยังไงก็อยู่ที่1100 ถึง 1200 แล้วใครมันจะวิ่งกว่ากันหล่ะครับ แบบนี้
แต่ถ้าวิ่งทางไกล b16 a set turbo โดน 2 เจแน่ ๆหายเป็นทุ่ง
แต่ถ้าเอา 2 เจโบ ไปวางใน civic ถ้าทำได้ รถมันคงวิ่งน่าดู

ฉะนั้นเทียบกันไม่ได้ครับ คนละพิกัด คนละรถ คนละ cc

ลองเอา b16 a มาวางใน body cefiro ดูสิครับ จะรู้ว่าวิ่งไำม่ออก
ไอ้พวกนี้มันจี๊ดอยู่แล้ว set bo มันก็ยิ่งจี๊ด แต่น้ำหนักรถใฃที่วาง b16 a
มันหนักแค่ 1000 กิโล ไม่ถึง 1100 กิโลด้วยซ้ำ ในขณะที่ cefiro น้ำหนัก
เกือย1300 กิโล หนักกว่า เกือบ 300 โล มันเอามาเทียบกันไม่ได้
ถ้า 2เจ วางใน cefiro น้ำหนักอาจจะถึง1500 กิโล ไอ้พวก b16 a วางในcivic
ยังไงก็อยู่ที่1100 ถึง 1200 แล้วใครมันจะวิ่งกว่ากันหล่ะครับ แบบนี้
แต่ถ้าวิ่งทางไกล b16 a set turbo โดน 2 เจแน่ ๆหายเป็นทุ่ง
แต่ถ้าเอา 2 เจโบ ไปวางใน civic ถ้าทำได้ รถมันคงวิ่งน่าดู

ฉะนั้นเทียบกันไม่ได้ครับ คนละพิกัด คนละรถ คนละ cc

ชัดเจนครับพี่ :coolly-0009:

เหมือนเอาปาเกียวไปต่อยกะไทสัน ประมาณนั้น
ใช่ม่ะ

• กระทู้ ผู้เขียน
เหมือนเอาปาเกียวไปต่อยกะไทสัน ประมาณนั้น
ใช่ม่ะ

เหอๆพูดซะห็นภาพเลยพี่ เสียงของสองเครืองนี้อันไหนโหดกว่าอ่าคับ

เหอๆพูดซะห็นภาพเลยพี่ เสียงของสองเครืองนี้อันไหนโหดกว่าอ่าคับ

ถ้า เจ กะ rb ผมให้ rb ครับโหดกว่า เยอะ เจ เสียงเด็ก ๆ เหมือน เครื่อง 6 สูบทั่วไป แต่ในใจถ้าเพราะสุด ต้อง v8 v10 v12 ของรถเมกัน เครื่องตะเกียบ เพราะสุดครับ

ผมว่าน่ะ rb ครับ ขับ j แต่รัก rb อิอิ

2j 600 กว่าม้าโดนรถเดิมๆทิ้งเป็นกิโลเลยคับไม่เชื่อลองดู
http://www.youtube.com/watch?v=vsNUvDeu-j8&feature=related

อยากแรงลองหามาขับกันดู :coolly-0010:

รถมันคนละเรื่องเลยครับ รถmclaren f1 มันเบากว่าด้วย aluminium ทั้งคัน supra มันเหล็ก แรงม้าต่างกันนิดหน่อย supra 600 ม้า f1 มัน 636 ม้า แต่น้ำหนัก กับบอดี้ต่างกัน
f1 แรงเสียดทานน้อยกว่า supra หางยุ๊บยับ มีแรงกด แต่ในขณะเดียวกัน ก็ต้านลม
f1 มันมีเหมือนกัน แต่กระดกตอนเบรค ไม่ต้านลม เพราะฉะนั้น มันมีหลายปัจจัยครับ

supra เจอ bugatti veron ก็เรียบร้อย

ให้ดูขำๆคับจะไปเอาอะไรกันมัน มันน่าจะเคยเป็นรถที่เร็วที่สุดแต่ตอนนี้โดน Bugatti Veron แทนทีไปแล้ว

กระทู้นอกโจทย์.(เครื่องเดิมๆ ๆ ๆ )
บานปลาย..ไปกันใหญ่.

• กระทู้ ผู้เขียน
ผมก้อว่างั้นแหละคับ เหอๆ

rb 26เครื่องเทพที่สุด แรงสุดแล้วใน6สูบ:coolly-0025:

ความคิดเห็นไม่ตรงกัน

การแข่งขันเลยเกิดขึ้น:coolly-0010:

ถ้า ccเท่ากัน ของเท่ากัน rb :coolly-0043:ก็กิน j ขาด ถูกต้องมั้ยครับ

แล้วถ้าb16 มีซัก2600cc ก็กินrb26 ขาดเช่นกัน น่าคิดมั๊ยยย
ลืมบอก ถ้าวางบอดี้เดียวกัน

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม