• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ลงชื่อ Cef@RangSit Zone

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31600
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

สีลมคนเยอะเกิ๊น....................

เดี่ยวเข้าไปหานะพี่น้อง
........................

มาถึงกรุงเทพแล้วคราบ หลังจากที่ลงใต้ตั้งแต่วันที่ 10 ไปพังงา กับสตูลมา ที่จริงมาถึงตั้งแต่คืนวันที่ 16 ละ

มาถึงตรงพระราม 2 อีกแค่ 70 โลก็จะถึงบ้านอยู่แล้ว
ฝนตก น้ำฝนกระทบกระจกหน้ารถไม่ถึง 3 วิ ขึ้นสะพานท่าจีนป๊าบ ลงมาใจหายวาบ เจอข้างหน้ามีอุบัติเหตุ รถเบรคกันเพียบ ไอ้ผมก็กดเบรคเลย
แต่แว๊บเดียว มีรถเลนกลางมาเร็ว แล้วมันมาตัดหน้าเข้ามาเลนขวา แล้วเบรคจ๊ากอีก
ไอ้ผมก็กดเบรคมิดซะล้อล็อค จากนั้นรถเลื้อยเป็นงู ก็พยายามแก้รถกลับไปกลับมา จากนั้นไปหยุดปุ้งที่ลูกปูนข้างถนนเรียบร้อย

หนิงคิ้วแตกเย็บไป 6 เข็ม ฟกช้ำตามตัว
น้องสาวข้อเท้าเคล็ด
แล้วก็ผมมือข้อส้นนิดหน่อย
ส่วนพ่อหัวโขกกับเบาะ มึนๆ
แม่ไม่เป็นไร

แต่รถวีโก้ที่เอาไปหน้าซ้ายยับเลย ตอนนี้ยังเอารถออกจากอู่เก็บของกลางไม่ได้เลยเนี่ย ต้องรอประกันนัดออกมาทำเรื่องให้ปากคำที่ สน. ที่พระราม 2 เพื่อเอารถออกอีก

เฮ้อ ชีวิต ที่เที่ยวมาสนุกๆ ตั้งไม่รู้กี่วัน พังทลายหมดเลย

แก้ไขล่าสุด:
สภาพรถที่โดน

ไฟล์แนบ

• P4170529 (Small).JPG
    P4170529 (Small).JPG
    61 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 34
  • P4170530 (Small).JPG
    P4170530 (Small).JPG
    78.2 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 35
  • P4170531 (Small).JPG
    P4170531 (Small).JPG
    58.6 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 34
  • P4170532 (Small).JPG
    P4170532 (Small).JPG
    63.3 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 33
  • P4170533 (Small).JPG
    P4170533 (Small).JPG
    56.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 40
อู้ยเยอะเหมือนกันนี่หว่าแชมป์
แต่เอาหน่า คนไม่เป็นไรมากก้อดีแล้ว
ถือว่าฟาดเคราะห์ไปแล้วกัน

เอ้า เวนกำ โดนไปหนักนะนั้น
ไม่เป็นไรมากดีแล้ว
....................

มาถึงกรุงเทพแล้วคราบ หลังจากที่ลงใต้ตั้งแต่วันที่ 10 ไปพังงา กับสตูลมา ที่จริงมาถึงตั้งแต่คืนวันที่ 16 ละ

มาถึงตรงพระราม 2 อีกแค่ 70 โลก็จะถึงบ้านอยู่แล้ว
ฝนตก น้ำฝนกระทบกระจกหน้ารถไม่ถึง 3 วิ ขึ้นสะพานท่าจีนป๊าบ ลงมาใจหายวาบ เจอข้างหน้ามีอุบัติเหตุ รถเบรคกันเพียบ ไอ้ผมก็กดเบรคเลย
แต่แว๊บเดียว มีรถเลนกลางมาเร็ว แล้วมันมาตัดหน้าเข้ามาเลนขวา แล้วเบรคจ๊ากอีก
ไอ้ผมก็กดเบรคมิดซะล้อล็อค จากนั้นรถเลื้อยเป็นงู ก็พยายามแก้รถกลับไปกลับมา จากนั้นไปหยุดปุ้งที่ลูกปูนข้างถนนเรียบร้อย

หนิงคิ้วแตกเย็บไป 6 เข็ม ฟกช้ำตามตัว
น้องสาวข้อเท้าเคล็ด
แล้วก็ผมมือข้อส้นนิดหน่อย
ส่วนพ่อหัวโขกกับเบาะ มึนๆ
แม่ไม่เป็นไร

แต่รถวีโก้ที่เอาไปหน้าซ้ายยับเลย ตอนนี้ยังเอารถออกจากอู่เก็บของกลางไม่ได้เลยเนี่ย ต้องรอประกันนัดออกมาทำเรื่องให้ปากคำที่ สน. ที่พระราม 2 เพื่อเอารถออกอีก

เฮ้อ ชีวิต ที่เที่ยวมาสนุกๆ ตั้งไม่รู้กี่วัน พังทลายหมดเลย

ฟ า ด เ ค ร า ะ ห์ . . . ร ถ ซ่ อ ม ไ ด้ ค น ไ ม่ เ ป็ น ไ ร ม า ก ก็ ดี แ ล้ ว :coolly-0037:

ก็ ยั ง ดี ไ ม่ โ ด น ก่ อ น เ ที่ ย ว . . . ยั ง ไ ด้ ส า ด น้ำ ส า ว ๆ :coolly-0039:

คนไม่เป็นไรมากก็ดีแล้วครับ รถซ่อมได้คงมีประกันอยู๋แล้ว......

มีอะไรให้ช่วยโทรมาเลยนะครับเรื่องที่ซ่อมรถอู่ประกันเดี๋ยวดูแลให้นะครับ

พี่น้องรังสิตไม่มีทิ้งกัน

สภาพรถที่โดน
ถือว่าฟาดเคราะไปครับแชม คนในครอบครัวปลอดภัยถือว่าดีแล้วครับ รถซ่อมได้ ถ้าคนในครอบครัวเป็นอะไรไป เสียใจแย่เลยนะครับ
ช่วงนี้มีฝนตก ระวังๆกันหน่อยครับพี่น้องถนนลื่น เป็นห่วงทุกคนครับ :coolly-0033:

คนไม่เป็นอะไรมากก็ดีแล้วครับ ถือว่าฟาดเคราะห์แล้วกันนะครับ รถพังยังซ่อมไดครับ

พี่ผมโดนไปซะงั้น ปลอดภัยดีแล้วครับ

เป็นห่วงพี่ว่ะ เอาเป็นว่า พี่กับพี่หนิง และทุกๆคน หลายๆเร็วๆน่ะ

รถซ้อมไปไม่เป็นไร

ปลอดภัยทุกคนก็ดีแล้วคับ

ขอบคุณทุกท่านมากๆ สำหรับกำลังใจ

ตอนนี้รอตัวแทนประกันติดต่อมาไปเคลียร์เรื่องที่โรงพักเพื่อเอารถออกก่อน

เพิ่งรู้ตัวว่าใบขับขี่หมดอายุ แล้วผมเป็นคนขับด้วย แบบนี้ประกันมันจะซิกแซกอะไรมั้ยเนี่ย แย่ว่ะ ฮือออออออ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม