Template errors

• Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)
  • Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)
  • สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ลงชื่อ Cef@RangSit Zone

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31600
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ด่วน........................

เนื่องจากเมื่อคืนฝนตกหนัก ท่านยูได้ประสบอุบัติเหตุ โดนกระบะชนตูด
กันชนหลังแตก ท่อย้นเข้าด้านในและตกลากพื้น มีเสียงดังแปลกๆ ที่บริเวณ
เทอโบ คุยกับประกันล้ว มันบอกว่า ชนหลังไม่น่ากระทบถึงหน้า
เลยให้ไปที่อู่ในเคลือ พี่น้องท่านใด ซี้กับ อู่ประกัน ไทยประกันภัย มั่งครับ
จะได้ไปคุย อีกอย่าง ถ้ามันกระทบถึงเทอโบ เราจะหาของมาให้ที่อู่เปลี่ยน
ได้หรือเปล่า

ขอบคุณครับ

อันนี้ กู พิมพ์เอง
..................

เนื่องจากเมื่อคืนฝนตกหนัก ท่านยูได้ประสบอุบัติเหตุ โดนกระบะชนตูด
กันชนหลังแตก ท่อย้นเข้าด้านในและตกลากพื้น มีเสียงดังแปลกๆ ที่บริเวณ
เทอโบ คุยกับประกันล้ว มันบอกว่า ชนหลังไม่น่ากระทบถึงหน้า
เลยให้ไปที่อู่ในเคลือ พี่น้องท่านใด ซี้กับ อู่ประกัน ไทยประกันภัย มั่งครับ
จะได้ไปคุย อีกอย่าง ถ้ามันกระทบถึงเทอโบ เราจะหาของมาให้ที่อู่เปลี่ยน

ขอบคุณครับ

โทรมาถามผมได้เลยครับเพื่อนทำเรื่องเกี่ยวกับประกันอยู่:coolly-0033:

ขอบคุณครับ

ซ้อมเสร็จไวไวนะ

ขอบคุณครับ

คนไม่เป็นอะไรใช้เปล่าครับ:coolly-0043: รีบซ้อมเข้าละครับเดี๋ยวจะไม่ได้ไปอีกครับ555555:coolly-0012:

ขอบคุณครับ

โทรมาถามผมได้เลยครับเพื่อนทำเรื่องเกี่ยวกับประกันอยู่:coolly-0033:

เพื่อนหรือว่าแฟนเก่าอ่ะ 555+

คนไม่เป็นอะไรใช้เปล่าครับ:coolly-0043: รีบซ้อมเข้าละครับเดี๋ยวจะไม่ได้ไปอีกครับ555555:coolly-0012:
คนไม่เป็นไรครับ

ถ้าไม่ทันเดี่ยวเอา FINO ไป

จะบอกว่าวันนี้ดู รถ เสีย

ท่อที่ย่นเข้ามาไปโดนช่วงคันส่งพวงมาลัย มีเสียงแปลกๆที่ เฮดเดอร์

ขับรถไปที่ พรีเมียร์คารีแพร์ ที่สุขาภิบาล3 แม่ง ไม่รับ บอว่ารถเป็นไฟเบอร์ไม่มี่อะไหร่
มันแนะนำว่าให้ไปที่อู่ V.I.P ที่วัชระพล ทั้งๆที่รถกูจะขับไม่ได้อยู่แล้ว
ก็เลยพยายามพา โลมาน้อยๆป ที่อู่ V.I.P พอไปถึงมันบอกว่า รถเราเป็นชุดแต่งที่เป็น ไฟเบอร์ แม่งไม่รับอีก มันแนะนำว่า ให้เราเอารถเข้าอู่นอกแล้วให้ทางอู่คุยกับประกันเพื่อตีราคา

อยากสอบถาม

1. ถ้ารถเราต้องเสียค่าใช้จ่ายมากกว่าที่เห็นประกันจะรับผิดชอบหรือเปล่า
2. ค่าตีราคาที่อู่กล่งตีแล้วคุยกับประกัน ประกันจะให้เต็มราคาหรือเปล่า
3. พี่น้องเคยเจอ กรณีหรือเปล่า
4. จะเข้าตูด หรือเปล่าว่ะ

ตอนผมชน ประกันมันเขียนในใบเคลมให้ว่า "รอตรวจสอบความเสียหายต่อ

เนื่อง" เพราะมันบอกไม่รู้กระทบไปถึงส่วนไหนบ้าง แล้วค่อยเอาไปเข้าอู่ให้มัน

เช็ค ผมซ่อมที่อู่ก่อนถึง ม.กรุงเทพ อ่ะครับ ไฟเบอร์เขาก็รับนะครับ เพราะผมก็

ไฟเบอร์เหมือนกัน อู่จัดหามาให้เองเลย ถ้ายังไง โทรมาถามได้นะครับพี่

ดั๋น 086-666-9648

เสร็จไม่ทัน ครับ

เดี่ยวเอา ตังแรงไป (FINO)

เจอกันกี่โมงครับ

ปั้นเจท หรือ หรือว่า ปั้ม ปตท. ในเมืองเอก ดี

ไอ้เสียงแปลกๆ นี่ มาจากหน้าแปลนท่อไอเสียเปล่าวะ
เวลาขับเนี่ย เสียงท่อมันจะแปลกๆ ไป คือเสียงมันจะดังขึ้นรึเปล่า

แต่ไม่น่าจะมีผลกับเทอร์โบนะ เพราะโบเดิม เขาเดิม ฟร็อนท์ไปป์เดิม แม่งแข็งสัด
แต่มันจะไปเจ๊งไอ้ตรงหน้าแปลนท่อไอเสียหลังฟร็อนท์ไปป์ซะมากกว่า ถ้าท่อมันอัดเข้ามาตรงๆ เต็มๆ

ดีแล้วที่ไม่มีโดนพวกชิ้นส่วนช่วงล่างหลัง ไม่งั้นรถแม่งแทบขับไม่ได้เลย

แล้วก็เรื่องอู่อะ ให้อู่ตีราคาซ่อมแบบเกินๆ มาเลย สมมติรวมค่าทำ 10000 นึง ให้อู่ตีมา 15000 ไปเลย แล้วก็ถ่ายรูปจุดที่เสียหายให้ละเอียดๆ จะมีรอยลักยิ้มเดียว หรือเบี้ยวไปหน่อยก็ต้องเอาด้วย

ตอนไปคุมราคา ประกันแม่งกดราคาเราอยู่แล้ว ไม่ต้องห่วง แม่งจะกดแบบบัดซบเลย เพราะฉะนั้น ให้อู่ตีราคาเหลือๆ ไว้แหละเป็นดี
ตกลงราคากับประกันเรียบร้อย ก็เอารถเข้าทำเลย จากนั้น 3 วันมั้ง ประกันมันจะโอนเงินเข้าบัญชีเราให้ แล้วเราค่อยเอาไปจ่ายอู่ซะ

เอ้อ แล้วเจอกันที่ไหน บอกด้วยเด้อ เจอกันๆๆๆ คิดถึงๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ทุกท่าน

พี่นน พี่อ่ำ มาเจอกันนะคร๊าบ

กลัวฝนตกจิงๆวันศุกร์นี้ เราเจอกันปั้ม ปตท หน้าเมืองเอกนะครับ

เวลาประมาณ21.30 น แล้วเราจะไปร้านไหนดี

ตากอากาศ หรือบ้านพี่ดีครับ ลองว่ามาดูครับ

ปตท หน้าเมืองเอก นี่คือต้องเข้าไปในเมืองเอกหน่อยนึง ขวามือใช่ปะ ที่อยู่ตรงข้ามร้านล้อแม็กตาโจ๊ก

เพราะปั๊มที่อยู่หน้าก่อนเข้าเมืองเอกมัน Esso นิ ใช่ปะ

เร็วกว่าหน่อยนึงได้ไม๊ครับตาโน๊ต...พอดีต้องไปราชการต่อนะครับ...และอยากเจอพี่ๆๆมากมาย....อิอิ(รักนะจุ๊ฟๆๆ....อิอิ)

ปตท หน้าเมืองเอก นี่คือต้องเข้าไปในเมืองเอกหน่อยนึง ขวามือใช่ปะ ที่อยู่ตรงข้ามร้านล้อแม็กตาโจ๊ก

เพราะปั๊มที่อยู่หน้าก่อนเข้าเมืองเอกมัน Esso นิ ใช่ปะ

ปตท ตรงข้างร้านตาโจ๊กและครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม