• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ลงชื่อ Cef@RangSit Zone

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31600
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

จะไปกันวันไหนก็เขียนไว้ก็ได้นะครับจะได้ไปด้วยอยากรู้จักพวกพี่ๆครับ อิอิ

เออ แล้ว จะ ไป ใหน กัน

ใกล้ สิ้นเดือน แต่ ตอนนี้ กำลัง จะสิ้นใจ :cry:

เรียนอยู่ราชมงคลคลอง6บ้านอยู่คลอง2
ขออยู่ด้วยได้ไหมคับ
แต่รถไม่ค่อยสวยอ่ะ

ชื่อแมน Cef สีฟ้า
1JZ-GTE

เรียนอยู่ราชมงคลคลอง6บ้านอยู่คลอง2

1JZ-GTE
ยินดีคราบ เรียนที่เดียวกับ บอมเลย(ช่ายเปล่า5555ไม่แน่นใจ)

ยินดีคราบ เรียนที่เดียวกับ บอมเลย(ช่ายเปล่า5555ไม่แน่นใจ)
เรียนคลอง 6 เหมือนกัน แุถมบ้านอยู่คลอง 2 เหมือนกันอีกพี่

อาจจะเป็นพี่น้องของไอ้่บอมที่พลัดพรากกันมาแต่เยาว์วัย 555

* แม่งเง๊ย ลาหยุดพฤหัส-ศุกร์ กะอ่านหนังสือเต็มที่
แต่....ตอนนี้ยังไม่ได้เริ่มอ่านเลยพี่น้อง กรูทำไรอยู่เนี๊ยยยยยยยยยย จ๊ากกกก :cry:

1JZ-GTE
สวัสดีครับ ผมนัทครับ วิงเข้าคลอง6บ่อยๆครับเจอกันทักกันด้วยนะครับ:byebye:

เรียนคลอง 6 เหมือนกัน แุถมบ้านอยู่คลอง 2 เหมือนกันอีกพี่

อาจจะเป็นพี่น้องของไอ้่บอมที่พลัดพรากกันมาแต่เยาว์วัย 555

* แม่งเง๊ย ลาหยุดพฤหัส-ศุกร์ กะอ่านหนังสือเต็มที่
แต่....ตอนนี้ยังไม่ได้เริ่มอ่านเลยพี่น้อง กรูทำไรอยู่เนี๊ยยยยยยยยยย จ๊ากกกก :cry:
แชมป์ ขอให้โชคดีในการสอบครับผม:biggrin: :wink:

เออ แล้ว จะ ไป ใหน กัน

ใกล้ สิ้นเดือน แต่ ตอนนี้ กำลัง จะสิ้นใจ :cry:
เหมือนกันเลยครับยู:sweat: :cry: :embarrassed: ไม่รู้จะรอดไหมนี้:cold:

พี่ว่า งานนี้มีสืบประวัติแน่น55555

ขอให้ได้สอบนะ ไม่ช่ายซิ ขอให้สอบได้นะคราบ อิอิ

• กระทู้ ผู้เขียน
  • #4,609

1JZ-GTE

ดีครับ ผม ก้อคนคลอง 2 ครับ ชื่อบอม เรียน ราชมงคล คลอง 6 สื่อสารมวลชน ปี 5 ครับ

พี่น้อง

สติกเกอร์ผม หลุดหมดแล้ว

ขอ 1 ชุด ครับ

แชมป์ ขอให้โชคดีในการสอบครับผม:biggrin: :wink:
ขอบคุณคราบพี่นัทททททท

พี่ว่า งานนี้มีสืบประวัติแน่น55555

ขอให้ได้สอบนะ ไม่ช่ายซิ ขอให้สอบได้นะคราบ อิอิ
โหย อวยพรซะแบบนี้ สรุป ผมได้สอบจริงๆ พี่ ฮืออออออออออออ
เป็นไปตามคาดหมาย ทำไม่ค่อยได้อีกแย๊วววววววววววว มั่วแหลกแจกระเบิด
แบบนี้ต้องเมาๆๆๆๆๆๆ

ดีครับ ผม ก้อคนคลอง 2 ครับ ชื่อบอม เรียน ราชมงคล คลอง 6 สื่อสารมวลชน ปี 5 ครับ
หลักสูตรพิเศษ เรียน 5 ปีครับ เน้นแตกฉานในวิชา น้องๆ ควรนำเป็นเยี่ยงอย่าง 55555555555555

สวัสดีครับๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

1JZ-GTE

สวัสดีครับผมอยู่คลองสาม ทำงานอยู่คลองเจ็ด ผ่านราชมงคลทุกวันครับ
เจอก็ทักกันได้นะจ๊ะ

คิดถึงพี่น้องทุกคนครับไม่ได้มานาน แฮ แฮๆๆๆๆๆๆๆๆ:byebye:

เป็นอย่างไรกันบ้างครับ Cef@RangSit ว่าแตพี่อ่ำหายไปไหนครับไม่ได้เจอกันนานเลยครับ

ไปๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

• #4,617
ผมมีอะไรจะบอก ถ้าผม ไม่รัก เซฟรังสิต ผม ขาย เซฟ ไปขับ 7 นานแล้ว 5555555+

ผมมีอะไรจะบอก ถ้าผม ไม่รัก เซฟรังสิต ผม ขาย เซฟ ไปขับ 7 นานแล้ว 5555555+

ไฟบอมเอาไปฝากหรือยังครับ โทรติดต่อไม่ได้อะคับ อิอิ รบกวนด้วยคร้าบบ

:smile:

• #4,620
3.4) การลามิเนตด้วยฟิล์มพลาสติก เป็นการทำให้ชิ้นงานมีความเงา หรือ ด้าน ด้วยการเคลือบผิวด้วยฟิล์มพลาสติก เช่น ฟิล์ม OPP เหมาะกับงานหนังสือ งานกล่อง และงานบรรจุภัณฑ์ที่ต้องการเพิ่มความแข็งแรงทนทาน และป้องกันรอยขีดข่วน อีกทั้งยังช่วยกันความชื้นได้อีกด้วย
ฟิล์มลามิเนตที่นิยมใช้มี 2 ชนิด คือแบบเงา และแบบด้าน
- ฟิล์มชนิดเงา ให้ความรู้สึก เงางาม สีสันคมชัดสมจริง
- ฟิล์มชนิดด้าน ให้ความรู้สึก นุ่มนวล หรูหรา คลาสสิก

[FONT=Tahoma, Arial, Helvetica, sans-serif]3. ขั้นตอนหลังพิมพ์ (Post-Press) คือ ขั้นตอนหลังจากที่งานออกจากเครื่องพิมพ์ แล้ว และทำให้เป็นงานที่สวยงามและเสร็จสมบูรณ์ตามที่ต้องการ เพื่อเตรียมจัดส่ง ได้แก่ การตัด-เจียน การไดคัทขึ้นรูป การปะกาว การเข้าเล่ม การเคลือบผิวหน้างาน[/FONT]
พิมพ์ เช่น การอาบยูวี รวมถึงการหีบห่อเพื่อเตรียมจัดส่งแก่ลูกค้า

เจียน = คือการตัดขอบกระดาษที่เผื่อไว้ในตอนพิมพ์ออก โดยปกติเวลาพิมพ์งาน โรงพิมพ์จะพิมพ์กระดาษแผ่นใหญ่แล้วค่อยมาตัดแบ่งออกเป็นชิ้นงาน ตามขนาดที่ต้องการ เช่น โบรชัวร์ขนาด A4 โรงพิมพ์อาจจะพิมพ์ครั้งละ 8 หน้าแล้วค่อยมาตัดแบ่งเป็น A4 ภายหลัง ในการตัดแบ่งนี่แหละค่ะที่จะต้องตัดขอบออก อาจจะตัดหยาบๆออกเป็น 8 แผ่นก่อน ตัดมาแล้วขนาดอาจจะยังไม่ถูกต้องดี เช่น ใหญ่กว่าสัก 2-3 มิลลิเมตร ดังนั้นจึงต้องเอาแต่ละแผ่นมาตัดละเอียดอีกครั้งหนึ่ง ที่เล่ามาทั้งหมดนี่แหละค่ะที่เรียกว่า "เจียน"

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม