• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

พอดีรุ่นน้องไปโดนมา

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31571
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31571

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
12 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือว่าน้องเขาวาง RB 20 โบ เกียร์ธรรมดาวางเดิมๆลงไป
จอดติดไฟแดงออกตัวข้างซ้ายวีโก้ข้างขวานาวาราไฟเขียวออกตัวโดนทั้งสองคันตั้งแต่เกียร์แรกตอนนี้ช็อคมากอยากถามว่า RB20 โบ สู้พวกรถกระบะใหม่ๆไม่ได้เลยเหรอครับเท่าที่สอบถามน้องเขาบอกว่าน่าจะเป็นรถกระบะเดิมๆ

คือว่าน้องเขาวาง RB 20 โบ เกียร์ธรรมดาวางเดิมๆลงไป
จอดติดไฟแดงออกตัวข้างซ้ายวีโก้ข้างขวานาวาราไฟเขียวออกตัวโดนทั้งสองคันตั้งแต่เกียร์แรกตอนนี้ช็อคมากอยากถามว่า RB20 โบ สู้พวกรถกระบะใหม่ๆไม่ได้เลยเหรอครับเท่าที่สอบถามน้องเขาบอกว่าน่าจะเป็นรถกระบะเดิมๆ
เหยียบ180 ยังโดนซะหายเลยครับ

บอกน้องเค๊าว่าทำใจครับ..ไม่ต้องไปโมอะไร ถ้าคิดจะเล่นต้นกับกระบะ 2 ตัวนี้

จะสู้อะไรกับรถใหม่ครับรถพวกนั้นมันตั้ง 2500 - 3000 cc แต่รถเรามัน แค่ 2000 cc อย่าไปสนใจเลยครับมันแซ๊ดมาเราก้ออย่าไปแซ๊ดกลับ
แต่รถเรามีดีกว่าเค้าตรงที่กินน้ำมันมากกว่า 555 ดีตรงไหนว่ะเนี่ย:coolly-0018:

แก้ไขล่าสุด:
  • กระทู้ ผู้เขียน
ถ้าใส่เฟืองท้ายเต็ดแล้วเปลี่ยนเป็นโบของ 25 ไหวไหมครับ

ก้ออย่างที่เค้าว่ากันแหล่ะครับ..กะบะ 2500-3000 แล้วเราแค่2000 :coolly-0018:

เปลี่ยนเครื่องซัก 2 เจ โบใหญๆหน่อย 555
แค่จะเอาชนะกะบะ หรอ

อยากจี๊ดต้น ๆ ออกสู้กระบะได้ใช่ไหมครับ ใส่เกียร์ rd28 ครับ ต้องถามพี่ปุ้ม 3เกียร์160
แต่ปลายหายจ๊อยครับ

ใส่เฟืองท้าย 4.5 ออกตัวทันมันแน่นอน

ต้องทำใจครับ เป้นเรื่องธรรมดา เดี๋ยวนี้รถกระบะรุ่นใหม่ๆมีแต่เครื่องแรงๆครับ<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:office:office" /><o:p></o:p]
ออกตัวดี วิ่งดี ถ้าวิ่งทางไกลอย่าไปเล่นกับมันนะครับ วิ่งดีมากรถพวกนี้<o:p></o:p]
ผมเคยไปเที่ยวชะอำกัน ไปประมาณ 5-6 คัน มีน้าข้างบ้านเอาวีโก้ไปคนนั่งเต็มรถ<o:p></o:p]
แล้วเราก็ให้เขานำ ออกจากมหาชัยพี่แกกด 180 ตลอดทางเล่นไม่ยกคันเร่งเลย<o:p></o:p]
ไอ้เราก็ตามไปจนถึงท่ายาง เห็นความร้อนเริ่มขึ้น ยกคันเร่งทิ้งเลยทีนี้ ปล่อยให้เขาไปก่อน<o:p></o:p]
แล้วไปเจอกันที่ชะอำ ยอมรับเลยว่ารถกระบะใหม่ๆนี่วิ่งดีจริงๆ วิ่งทางไกลดีมาก<o:p></o:p]
แล้วถ้ายิ่งไปเจอพวกกระบะที่ เซ็ทโบ - โมปั้ม ควันท่วมตูดนะ ปล่อยมันไปเลยครับ<o:p></o:p]
เจโบ ธรรมดายังโดนเลยครับ.<o:p></o:p]

เรื่องจริง ไม่อิงนิยาย....ยอม

บอกน้องเค๊าว่าทำใจครับ..ไม่ต้องไปโมอะไร ถ้าคิดจะเล่นต้นกับกระบะ 2 ตัวนี้
งั้นของผมก็แรงซิคับ ผมrb25det เดิมๆ nissan frontier 4*4 ขับ4 ยาง35 เกียร์ธรรมดา ฟาดต้นกับ มิตซูไตตั้น 3.2 ต้นผมกิน ยาวจนถึง80 หลัง80เค้าก็กินยางจน190 55555555จ๋อยไปเลย อย่างงี้ผมจะทำอย่างไรให้ปลายแรงๆ:coolly-0020::coolly-0020::coolly-0020:

ต้องทำใจครับ เป้นเรื่องธรรมดาเดี๋ยวนี้รถกระบะรุ่นใหม่ๆมีแต่เครื่องแรงๆครับ<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:office:office" /><o:p></o:p]
ออกตัวดีวิ่งดีถ้าวิ่งทางไกลอย่าไปเล่นกับมันนะครับวิ่งดีมากรถพวกนี้<o:p></o:p]
ผมเคยไปเที่ยวชะอำกัน ไปประมาณ 5-6 คันมีน้าข้างบ้านเอาวีโก้ไปคนนั่งเต็มรถ<o:p></o:p]
แล้วเราก็ให้เขานำ ออกจากมหาชัยพี่แกกด 180 ตลอดทางเล่นไม่ยกคันเร่งเลย<o:p></o:p]
ไอ้เราก็ตามไปจนถึงท่ายาง เห็นความร้อนเริ่มขึ้นยกคันเร่งทิ้งเลยทีนี้ปล่อยให้เขาไปก่อน<o:p></o:p]
แล้วไปเจอกันที่ชะอำยอมรับเลยว่ารถกระบะใหม่ๆนี่วิ่งดีจริงๆ วิ่งทางไกลดีมาก<o:p></o:p]
แล้วถ้ายิ่งไปเจอพวกกระบะที่ เซ็ทโบ - โมปั้ม ควันท่วมตูดนะปล่อยมันไปเลยครับ<o:p></o:p]
เจโบ ธรรมดายังโดนเลยครับ.<o:p></o:p]
สรุปrb แต่งยังสู้กะบะใหม่ๆไม่ได้ใช่ไหม เพิ่งวางrb เสร็จนะเนี่ย
งั้นยกลงดีกว่า

เถียงขาดใจ......ไม่มีโดน

พี่โฮปไง สองเจ โมเต็มๆ วิ่งอยู่บนทางด่วน 200 ได้ นาวาร่า สวนยาวเลย 5555

กระจกซันลูปปลิวเลย 555

อันตราย จริงๆๆกะบะสมัยนี้ :coolly-0018:

กระทู้นี้มีแต่แรงๆ บังเอิญเลิกห้าวมานานแล้ว. โดยเฉพาะถนนหลวงไม่เคย.ครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม