B-71

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31002
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31002

TRANCE ณ. บางนา
Moderator
Register
เข้าร่วม
20 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
นั่งคิดอยู่นานเรื่องชื่อใหม่

เกิดไอเดียว่าลองใช้ชื่อนี้ดูครับ

B-71

มาจาก

Bangna - Sukhumvit 71

เอาตัวแรกบางนา กับเลขมงคลที่นายบิ๊กชอบมาทำโลโก้

B-71
BANGNA-SUKHUMVIT71

เดี๋ยวช่วงบ่ายถ้าว่างจะลองทำโลโก้ดูครับ

ไม่ช้าคืนนี้คงได้ดูแบบ

อาจจะมีแบบเสื้อและสติ๊กเกอร์ด้วย

เดี๋ยวขอคิด concept คร่าวๆก่อนครับ

ตอนนี้ลองโพสถามไอเดียกันก่อนว่าเห็นด้วยหรือไม่เพียงใด

ช่วยกันออกความคิดเห็นด้วยเด้อ

จัดไปพี่...........

แจ่ม....ครับ

ชื่อคล้ายๆ คอกเทล เลยอ่ะ 555

ก็สาวๆชอบดื่ม ค็อกเทลนี่

จะได้อยากดื่ม cock พวกเราไง

เอิ้กส์

พี่ใส่คำว่า cef ไปอีกสักตัวดีไม๊

B 71 โล่งๆ เนี่ย

มันเหมือน

เสื้อชั้นใน

คอกแทล

หนัง

รถขนเงินของธนาคาร

มันแปลกๆ อ่ะพี่ 555

ไม่งั้นเดี๋ยวกลายเป็น cef คัพ b 71 555

CEF-71
BANGNA-SUKHUMVIT
CEF-B71
BANG-71
BIG-71

พอใส่ Cefiro เข้าไปแล้ว

แม่มกลายเป็น Cefiro B71 :biggrin:

ตกลงมันกลายเป็นรุ่นใหม่ว่ะ:brick:

แล้วถ้าเป็น CEF-B71

จะเป็นไง

เดี๋ยวรอดูโลโก้ก่อน

เผื่อจะคิดอะไรออก:sweat:

โลโก้แบบแรกไปก่อน ดูเป็นไอเดีย

ใครนึกอะไรออกก็ลองๆเสนอมาครับ

ไฟล์แนบ

19.6 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 186
แบบที่สองครับ

ลองดู

ไฟล์แนบ

17.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 166
อันนี้ลองปรับแก้ตามคอมเม้นท์ตาแม๊กซ์ครับ

ไฟล์แนบ

16.2 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 157
อีกอันครับล่าสุดตอนนี้

คนอื่นลองเสนอไอเดียได้นะ:byebye:

ไฟล์แนบ

17.2 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 149
เดี๋ยวถ้าสรุปโลโก้แล้ว กะว่าจะทำบัตรแจก

เอาใว้ห้อยคอ เวลาไปมิตติ้ง จะได้เรียกกันทักกันถูก

ในบัตรห้อยคอจะมี ชื่อเล่น ชื่อในเว็บ แล้วก็เลขสมาชิกให้

คิดว่าไอเดียนี้เป็นไงบ้าง

ยังไงๆก็อย่าลืมลงชื่อในกระทู้เช็คชื่อที่ ประธานปุ้มตั้งใว้ด้วยนะ

จะได้เอามาอัพเดทซะหน่อย

แล้วเดี๋ยวสติเก้อร์กับเสื้อจะตามมา:biggrin::boss:

เค๊าลงชื่อด้วยได้มั้ยเค๊อะ

ได้ดิอีหนู แต่ไม่ต้องลงเบอร์โทรนะ

เดี๋ยวหนุ่มๆจะโทรไปกันให้วุ่นวาย

ป.ล. โทรไปด่าน่ะ เอิ้กส์ๆๆๆๆ

อ่ะย้อเย่ง:biggrin:

ผมว่าตัว b กับ71 น่าจะมีอะไรขั้นหน่อยนะคับ

ผมว่าน่าจะเขยิบตัวปลาโลมาลงมาหน่อยให้หางมันคั่นตรงกลางระหว่าง บางนา กับ สุขุมวิท71 น่าจะงามกว่าไม่งั้นดูหัวมันโผล่สูงๆชอบกลหว่ะพี่

แอ๊ๆๆๆๆ แล้วนู๋มาเกี่ยวไรด้วยเนี่ย :cool:

ผมว่าน่าจะเขยิบตัวปลาโลมาลงมาหน่อยให้หางมันคั่นตรงกลางระหว่าง บางนา กับ สุขุมวิท71 น่าจะงามกว่าไม่งั้นดูหัวมันโผล่สูงๆชอบกลหว่ะพี่

แอ๊ๆๆๆๆ แล้วนู๋มาเกี่ยวไรด้วยเนี่ย :cool:

คิดเหมือนพี่เลยเดี๋ยวลองดู

เม้นท์ได้ เสนอไอเดียได้ครับน้อง ไม่มีปัญหา

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม