อยากทราบขั้นตอนการใส่กระจก sunroof ครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ okata
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

okata

Register
เข้าร่วม
28 ธ.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
อยากทราบขั้นตอนการใส่กระจก sunroof ครับพอดีของเก่ามันแตกเลยซื้อกระจกบานใหม่มาไม่ทราบว่ามันเปลี่ยนยากมั้ยครับ คือไม่เคยถอดอ่ะครับ
:coolly-0033::coolly-0033::coolly-0033:

เข้าอู่เลยครับรู้แน่ๆๆๆ 555+

เลื่อนแผ่นบังแดดไปข้างหลัง มองขึ้นไปจะมีพลาสติตปิดอยู่ทั้ง 2 ข้างของตัวกระจก เอาไขควง ไขมันออกครับ ก็จะเห็นน๊อตอยู่ ไขน๊อตออก ระวังนะครับจะมีแผ่น รองอยู่ทั้ง 2 ข้าง ไขน๊อตออกก็ค่อย ๆ ดันกระจกออกครับ มันก็ออกแล้ว อ้อน๊อตจะมีทั้งหมดน่าจะ 8 ตัวฝั่งละ4 ตอนใส่ถ้าด้านไหนมีแผ่นรองกี่แผ่นใส่ให้เท่าเดิมครับ มันจะยากอีตรงต้องตั้งให้มันพอดีเนี่ยแหละ ลองค่อย ๆทำดูครับ

ปล ขันน๊อตให้แน่นนะครับ เดี๋ยวกระจกมันจะปลิวไปซะก่อน

ถ้าทำไม่เป็นก้อไปหาพี่สมพรได้นะ
แกชำนาญด้านนี้อยู่แระ

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณคร๊าบบบบ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม