*** อู่ colourฟูล auto paint รับทำสี เคาะ ปะ-ผุ ดึงโป่ง ฯ ***

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31999
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

อัพปายคับ ก่อนนอน

จัดให้คับ วันเสาร์ต้องขอโทษด้วยคับ ที่กลับมาอู่ไม่ทันคุณฐาครับ

ขอบคุณคับพี่พล
ผมเองเสียอีกที่กลับก่อน เพราะพี่บอกแล้วจะเข้ามาหลังห้าโมง แต่พอดีผมมีธุระด่วนๆ เลยต้องแว้บก่อน :coolly-0035:

ช่วงนี้งานค่อนข้างยุ่ง อาจจะไม่ได้เข้าไปดูบ่อยนัก ยังงัยฝากดูแลอีกที ถ้ามีรูปอัพเดทให้ด้วยก็จักขอบพระคุณยิ่งคับ

คืนนี้ ก็ กู๊ดไนท์คับ ฝันดีคับแฟนคลับทั้งหลาย:coolly-0024:

ไฟล์แนบ

76.3 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 44
แก้ไขล่าสุด:
มาอัพตอนเช้าครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
Integra DC2 เจ้าเก่าครับ

ว้าว ... พี่พลครับ ยิ่งใกล้เสร็จนี่ยิ่งเสียวแปลกๆ นะ...จะสวยดั่งใจใหม... (โหท่านจัดมา3รูปเลย อุ.อุ.)

ย้ำอีกครับว่ารายละเอียดตามหน้า 65 นะคร้าบ ...ตามที่ปริ๊นท์วางที่ใต้จกหน้ารถครับ

ถ้าเนียนโคตรนี่มี cef สีฟ้าแรงๆตามไปอีก 1 คันแน่ๆครับ เสาหลังซ้่ายผุพองแหล่ว...

ยินดีคับ รถคุณปิยะศักดิ์ มีแพลนพ่นอาทิตย์นี้ครับ (อาจจะวันพฤหัส) ต่อจะรถกระบะพี่เอกครับ รถพี่เอกถ้าเย็นนี้พ่นทันจะพ่นเย็นนี้แล้วคับถ้าไม่ทันก็คงติดกระดาษเตรียมพ่นพรุ่งนี้เช้าครับ

ขอบคุณมากๆครับ

คืบหน้ากันเร้วๆทั้งนั้น

ดันต่อคับ

• กระทู้ ผู้เขียน
วันนี้รถหัวหน้าคุณบอมบ์ประกอบ+ขัดสีเสร็จแล้ว พรุ่งนี้ตัดดำ ช่วงบ่ายๆ หรือ วันพฤหัสเช้ารับรถได้แล้วครับ และของพี่ศักดา รถ benz c180 พ่นอะไหล่เสร็จเรียบร้อยแล้ว เหลือประกอบคาดว่าต้นอาทิตย์หน้ารับรถได้ครับ

ขอบคุณครับ

วันนี้รถหัวหน้าคุณบอมบ์ประกอบ+ขัดสีเสร็จแล้ว พรุ่งนี้ตัดดำ ช่วงบ่ายๆ หรือ วันพฤหัสเช้ารับรถได้แล้วครับ และของพี่ศักดา รถ benz c180 พ่นอะไหล่เสร็จเรียบร้อยแล้ว เหลือประกอบคาดว่าต้นอาทิตย์หน้ารับรถได้ครับ

ขอบคุณครับ
ขอบคุณครับเปลี่ยนรุ่นใหห้ซะแล้ว C200ครับ
เมื่อวานเข้าไปดูตอนเย็นเจอคุณ พล
วันนี้แวะไปดูอีกเอายางขอบประตูของใหม่แท้ไปฝากไว้ช่วยดูแลด้วยครับ
แอบถ่ายรูปมาหลายคันของใครบ้างเดี๋ยวลงให้ดูอีกทีครับ

ไปดูรถมาวันนี้ตอนบ่าย...มาช่วยUP รูปครับ

ไฟล์แนบ

61.8 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 69
    64.5 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 56
    63.6 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 67
    60.7 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 57
    44.8 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 67
    40 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 67
    48.7 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 68
    60.6 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 59
    60 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 73
ดูกันต่อครับผมว่าน่าจะถ่ายมาครบแล้วนะ
ถ้าขาดของใครไปบ้างขออภัยนะครับ
เดี๋ยวอีก 1-2 วันไปใหม่คงมีความคืบหน้าให้ชื้นใจกันบ้าง

ไฟล์แนบ

57.4 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 53
    60.8 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 58
    50.4 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 58
    47.8 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 61
    62 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 66
    61.5 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 60
    63.9 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 63
ดูต่อของผมคันสีดำต้นอาทิตย์หน้าคงจะได้ออกแล้ว
ความจริงยังจองต่ออีกคัน...แต่เห็นใจคนหลัง ๆขอเลื่อนไปท้ายๆก็ได้ครับ
สงสารคนยากมีรถสีสวยๆ..งามๆ
เห็นใจเจ้าของอู่เป็นคนอัธยาศัยดีด้วยครับกลัวคนรอจะบนเอา
ความจริงงานก็ทำได้รวดเร็วครับไม่ถึงเดือนของผมจะเสร็จอีกแล้ว
ได้ข่าวว่าจะขยายจัดพื้นที่และทำห้องพ้นอบสีใหม่ราคาเป็นล้านเลยครับ

ไฟล์แนบ

20.4 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 59
โทษทีครับลงรูปผิด....คันนี้ครับ
นี้ขนาดโดนคาบโคลนน้ำฝน และยังไม่ได้ขัดเงานะครับ
มันหวาวขนาดนี้เลย

ไฟล์แนบ

62.6 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 65
วันนี้แวะเข้าไปมาแป๊บนึง อิอิ แอบไปดูไม่ได้บอกพี่พล 555 รถเจ้านายตาบอม ประกอบเสร็จแล้ว มีอยู่คันนึงอยู่ในห้องพ่น คิวต่อไปก็สามดอมั้ง ถ้าจำไม่ผิด ช่างเอฟบอกว่าของผมจะตามหลังสามดอไปครับ แต่พี่พลช่วยย้ำก่อนน่ะพี่ ว่าจะทำซุ้มหน้าก่อนพ่นหรือจะพ่นก่อนทำ เพราะมันจะมีผลกับสีมั้ยมันต้องเชื่อมอ่าครับ แล้วก็อย่าลืมเรื่องน้ำเข้ากระจกบานหน้า+บางหลังด้วยน่ะพี่ ช่างเค้าเคยบอกว่าเค้าจะรื้อเลย เผื่อเจอผุตรงขอบกระจกบานหน้า บานหลัง ซึ่งผมเห็นด้วยครับ ฝากพี่พลย้ำให้ทีครับ ผมเห็นงานที่อู่เยอะอ่า เลยเกรงใจมากๆ ไม่กล้าไปพูดมากเด๊ยวเค้าไม่พอใจ ยิ่งเหนื่อยๆ อิอิอิ ฝากพี่ด้วยน่ะคร้าบบบ ขอบคุณมากครับ ดันๆๆๆๆ ก่อนนอน อิอิอิ

วันนี้แวะเข้าไปมาแป๊บนึง อิอิ แอบไปดูไม่ได้บอกพี่พล 555 รถเจ้านายตาบอม ประกอบเสร็จแล้ว มีอยู่คันนึงอยู่ในห้องพ่น คิวต่อไปก็สามดอมั้ง ถ้าจำไม่ผิด ช่างเอฟบอกว่าของผมจะตามหลังสามดอไปครับ แต่พี่พลช่วยย้ำก่อนน่ะพี่ ว่าจะทำซุ้มหน้าก่อนพ่นหรือจะพ่นก่อนทำ เพราะมันจะมีผลกับสีมั้ยมันต้องเชื่อมอ่าครับ แล้วก็อย่าลืมเรื่องน้ำเข้ากระจกบานหน้า+บางหลังด้วยน่ะพี่ ช่างเค้าเคยบอกว่าเค้าจะรื้อเลย เผื่อเจอผุตรงขอบกระจกบานหน้า บานหลัง ซึ่งผมเห็นด้วยครับ ฝากพี่พลย้ำให้ทีครับ ผมเห็นงานที่อู่เยอะอ่า เลยเกรงใจมากๆ ไม่กล้าไปพูดมากเด๊ยวเค้าไม่พอใจ ยิ่งเหนื่อยๆ อิอิอิ ฝากพี่ด้วยน่ะคร้าบบบ ขอบคุณมากครับ ดันๆๆๆๆ ก่อนนอน อิอิอิ

เข้าไปก็ไม่ชวน ^^!!!

ขอบคุณสำหรับรูปอัพเดตคับ

มอร์นิ่งคับพี่ๆ ทุกท่าน

ดันตอนเช้าก๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม