*** อู่ colourฟูล auto paint รับทำสี เคาะ ปะ-ผุ ดึงโป่ง ฯ ***

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31999
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ช่วยจัดคิวไว้ให้ MB ผมด้วยคับ โปรเจ็คใหม่ Facelift ของพร้อมแล้ว อุอุ

• กระทู้ ผู้เขียน
  • #1,985
เชิญได้เลยครับพี่

พี่เอก แต่งไรอีกครับ

เชิญได้เลยครับพี่
อุปกรณ์ Facelift จองไว้แล้ว (ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด) เหลือ part AMG กำลังดำเนินการคับ

พี่เอก แต่งไรอีกครับ

แต่งหล่อนิดหน่อยคับ กลัวอู่เหงา 555

ขอสอบถามหน่อยครับผมมีcefสภาพเดิมๆอยู่คันนึง หลังคาผุมากๆครับแล้วก็ตัวถังมีผุบ้างเป็นบางจุด ถ้าทำที่อู่พี่ราคาประมาณเท่าไหร่อะครับ แล้วปะผุหรือเปลี่ยนหลังคาใหม่เลยอันไหนจะดีกว่ากันครับ เอาแบบมีsunroofด้วยแต่เอาไม่ตรงรุ่นประมาณเท่าไหร่ครับ เพราะตรงรุ่น สู้ราคาไม่ไหวอะครับ แนะนำด้วยครับขอบคุณครับ

• #1,989
ขอสอบถามหน่อยครับผมมีcefสภาพเดิมๆอยู่คันนึง หลังคาผุมากๆครับแล้วก็ตัวถังมีผุบ้างเป็นบางจุด ถ้าทำที่อู่พี่ราคาประมาณเท่าไหร่อะครับ แล้วปะผุหรือเปลี่ยนหลังคาใหม่เลยอันไหนจะดีกว่ากันครับ เอาแบบมีsunroofด้วยแต่เอาไม่ตรงรุ่นประมาณเท่าไหร่ครับ เพราะตรงรุ่น สู้ราคาไม่ไหวอะครับ แนะนำด้วยครับขอบคุณครับ
โทรคุยกับพี่พลเลยดีกว่าครับ 081 381 5685 แกใจดีครับ ชอบให้คำปรึกษาครับไม่ทำไม่ว่า โทรคุยกันก่อนได้ครับ

• #1,990
crown คันนี้ ตอนนี้ขัดเงาใส่กันชนก็กลับบ้านได้แล้วครับ วันนี้บ่ายๆ พี่ดอนมารับได้เลยครับ

ไฟล์แนบ

61.2 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 76
    67.8 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 76
  • #1,991
a32 คันนี้เข้าห้องพ่นแล้วครับ เตรียมพ่นพื้นครับ อีกไม่นานเกินรอก็กลับบ้านได้แล้วครับ

ไฟล์แนบ

62.2 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 102
    53.9 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 98
    58.9 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 100
    55.9 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 104
  • #1,992
คันนี้ก็ตามมาติดๆครับ น่าจะออกได้พร้อมๆกันครับ ลูบน้ำเก็บลอยนิดหน่อยก็ พ่นพื้นได้แล้วครับ

ไฟล์แนบ

67.2 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 85
  • #1,993
benz 450 กำลังเคาะ ปะผุ อยู่ครับ อีกวัน2วัน ก็เริ่มทำสีได้แล้วครับ เอ......คันไหนคิวต่อไปน้าา

ไฟล์แนบ

74.9 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 85
    70 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 97
    70.2 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 97
    73.4 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 93
    66.3 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 95
crown คันนี้ ตอนนี้ขัดเงาใส่กันชนก็กลับบ้านได้แล้วครับ วันนี้บ่ายๆ พี่ดอนมารับได้เลยครับ

รถพี่ดอนหล่อจัง:coolly-0033:

06-05-2009 start first page
04-07-2010 to page no.200

Wow wow woW

ครบสองร้อยกันแล้วหรอ อิอิ

ถ้ารถผมเสร็จเรียบร้อย..รบกวนโทรบอกด้วยครับ จะไปรับรถเด๊ยวนั้นเลยครับ ^^

สวัสดีครับ คุณพล ผม(นิด)เจ้าของรถเซฟิโร่ที่ไปทำสี น้ำตาลบีเอ็ม เมื่อเดิน เมษ-พค. ครับ ได้รับรถ และไปขัดสีเรียบร้อยแล้ว สีเป็นที่พอใจครับ แต่โอกาศจะได้พบคุย คุณพล ค่อนข้างยากนะครับ

ตอนนี้รถผมมีปัญหาตรงที่หลังคาซันลู๊ปที่เปลี่ยน คือณะฝนตก มีน้ำซึมตรงขอบกระจกบนขวา ไหลออกมาเป็นพักๆ ครับ ได้แจ้งน้องคุณพล ตอนเอาไปขัดสีช่วง กลางมิถนายนแล้ว น้องคุณพลแจ้งว่าน้ำอาจระบายไม่ทันแล้วจะเช็คดูให้ พอไปรับรถก็ลืมถามเรื่องนี้ จนใช้งานไปเรื่อยๆ ถึงเช้านี้ซึ่งมีฝนตกแต่ไม่หนักมาก ผมก็ยังเจออาการน้ำรั่วไหลตกลงมาที่พวงมาลัยและขาด้านคนขับอยู่ ไม่ทราบคุณพลพอจะหาสาเหตและหาวิธีแก้ไขให้น้ำเลิกไหลได้ไหมครับ เฮ้อนึกว่าใส่ซันลูปแล้วจะดูสวยแต่ดันกลายเป็นว่าน้ำรั่วเข้ารถไปซะงั้น

ผมได้ลงกระทู้ 1975 ด้านบน ไปเมื่อ 26/6/2010 แต่ทางเจ้าของอู่มิได้ตอบกระทู้ผมเลย (แต่ตอบกระทู้ท่านอื่นได้) จึงเข้าใจว่าอู่คงไม่คิดช่วยแก้ไขในสิ่งที่ผมสอบถามไป ก็ไม่เป็นไรครับ ผมคงต้องนำรถไปแก้ไขที่อื่น แต่ขอแจ้งในสิ่งที่ผมพบเจอข้อบกพร่องหลังรับรถดังนี้

1) ณ วันรับรถ พบว่าแอร์ไม่มีความเย็น สอบถามน้องเจ้าของอู่ ก็ไม่มีคำตอบ จึงขับรถสีใหม่แต่ไม่มีแอร์ตอนบ่าย (ร้อนโคตรครับ) ภายหลังไปเช็คร้านแอร์ พบว่า น้ำยาแอร์ โดนปล่อย เลยโดนค่าเติมน้ำยาแอร์ จ่ายเอง
<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:office:office" /><o:p] </o:p]2) กาบเสาเอข้างขวา (คนขับ) แตก อันเนื่องมาจากการตัดต่อวงจรซันรูฟ ถ้าอู่แจ้งก่อนพบจะไม่ว่าเลย อีกทั้งกาบเสาเอไม่เข้ารูปสนิท
3) วันรับรถ ขึ้นทางด่วนขณะฝนตก ได้เปิดสวิทซ์ปัดน้ำฝน ปรากฎว่าก้านน้ำฝนหลุดทั้งสองก้าน อันเนื่องมาจากคลิปล็อคแตกเสียหาย ช่างอู่ที่ถอดตอนทำสีคงไม่มีความรู้ในการถอดคงใช้ไขควงงัดจนแตก เมื่อทำสีเสร็จจึงใส่คืน โดยไม่ได้แจ้งเจ้าของรถ ภายหลังแจ้งกับอู่แล้ว อู่เฉยไม่มีการรับผิดชอบ
<o:p] </o:p]4) ทำการเปลี่ยนหลังคาซันรูฟ เจอน้ำรั่วที่มุมขวาบนกระจกหน้า และกระจกมองหลัง แจ้งอู่ในวันขัดสีแล้ว เมื่อรับรถหลังขัดสีและนำมาใช้ตอนฝนตก ยังเจออาการเดิมอยู่ แจ้งทางกระทู้ ก็ไม่มีการตอบสนอง
<o:p] </o:p]5) วันที่อู่นัดไปทำสีให้ทิ้งรถไว้ ปรากฎว่า ไม่ได้ทำอะไรเลยเกือบ 2 อาทิตย์ อันนี้ไม่ว่ากันเนื่องมาจากขาดช่าง แต่ได้นำรถผมไปตากแดดตากน้ำค้างตลอด ผมรับไม่ได้ รถผมถึงจะเก่าแต่ก็รักษามาตลอด จึงขอให้ทุกท่านสอบถามการเก็บรถของเราหากอู่รับรถไว้
6) ฟิลม์กระจกหน้าเสียหายขาด มีรอยขีดข่วนจาการวางหนุนบนล้อยาง ทำการเช็ดรอยก็ไม่สามารถลบได้ คิดว่าโดนละอองทินเนอร์ จนเนื้อฟิลม์เสียหาย แจ้งอู่หลังรับรถ แต่ก็ไม่มีการรับผิดชอบใดๆ
<o:p] </o:p>
สุดท้ายนี้ อู่สีถึงจะใช้สีคุณภาพ และทำสีดีแค่ไหน หาก การรักษาลูกค้าเดิมไว้ไม่ได้ และไม่พร้อมแก้ไขและละเลย ปัญหาที่เกิดขึ้นภายหลังจากการประกอบ ตัดต่อ ทำสี (บริการหลังการขาย) อู่สีนั้นก็คงอยู่ไม่นานครับ จึงขอให้ทุกท่านที่คิดจะทำสีตระหนักและตรวจสอบก่อนรับรถ ขออย่าให้เจอปัญหาแบบเดียวกับผมเลยครับ<o:p></o:p]

ผมได้ลงกระทู้ 1975 ด้านบน ไปเมื่อ 26/6/2010 แต่ทางเจ้าของอู่มิได้ตอบกระทู้ผมเลย (แต่ตอบกระทู้ท่านอื่นได้) จึงเข้าใจว่าอู่คงไม่คิดช่วยแก้ไขในสิ่งที่ผมสอบถามไป ก็ไม่เป็นไรครับ ผมคงต้องนำรถไปแก้ไขที่อื่น.....................................สุดท้ายนี้ อู่สีถึงจะใช้สีคุณภาพ และทำสีดีแค่ไหน หาก การรักษาลูกค้าเดิมไว้ไม่ได้ และไม่พร้อมแก้ไขและละเลย ปัญหาที่เกิดขึ้นภายหลังจากการประกอบ ตัดต่อ ทำสี (บริการหลังการขาย) อู่สีนั้นก็คงอยู่ไม่นานครับ จึงขอให้ทุกท่านที่คิดจะทำสีตระหนักและตรวจสอบก่อนรับรถ ขออย่าให้เจอปัญหาแบบเดียวกับผมเลยครับ

บางทีผมอาจอัพกระทู้เพลินไปหน่อย เจ้าของอู่อาจจะไม่ทันเห็นปัญหาของท่าน ขออภัยคับ

บางทีผมอาจอัพกระทู้เพลินไปหน่อย เจ้าของอู่อาจจะไม่ทันเห็นปัญหาของท่าน ขออภัยคับ

ไม่เกี่ยวกับการอัพกระทู้เพลินไปหรอกครับ ขนาดโทรไปแล้ว เจ้าของอู่ยังไม่รับ ฝากให้ติดต่อกลับ ก็ไม่โทร พอโพสว่าจะไม่ไปทำเพราะโดนอะไรมาบ้าง น้องชายเจ้าของอู่ถึงโทรตามให้เอารถไปตรวจ และผมก็ได้ปฎิเสธไปแล้วครับ เนื่องจากให้โอกาศครั้งสุดท้ายไปแล้ว....:coolly-0028::coolly-0028:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม