ระบบล๊อคประตูออโต้มันแปลกๆ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ TORO
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

TORO

Register
เข้าร่วม
15 เม.ย. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
เวลาเราออกตัวรถเรามันจะล๊อคประตูให้ออโต้ตอนความเร็วถึงความเร็วที่กำหนด อยากจะสอบถามหน่อยนะครับว่า ถ้ามันล๊อคหลายๆครั้ง มันจะเป็นเสียง แต๊กๆ ให้ผมรู้เลยว่ามันจะล๊อคอีกมันจะทำซ้ำๆ ไปเรื่อยๆ จนลำคาญ อาการล๊อคซ้ำๆ แบบนี้มันต้องไปตรวจเช็คที่ตำแหน่งไหน อุปกรณ์ตัวใด ชี้ชัดๆหน่อยนะครับ :coolly-0045:ขอบคุณครับ

สวิทย์ควบคุมกระจกประตูหน้า ไล่ข้างซ้ายก่อนเพราะถูกหน่อย ถ้าไม่ใช่ก็ข้างขวาครับ

มีขายมั้ยครับ ราคาเท่าไหร่คัรบ ขอดูรูปด้วยนะคัรบ

แก้ไขล่าสุด:
ในเว็ปมีขายครับ
สวิทย์ประตูข้างซ้ายอันละ 200-250.- ส่วนข้างขวาอันละ 500-800.-ครับ
ทางที่ดีเสียงแต๊กๆ ที่ว่ามันดังมาจากตัวไหนก็ลองสลับสวิทย์ตัวนั้นกับพรรคพวกก่อนครับ จะได้มั่นใจว่ามันเสียที่ตัวไหนกันแน่ เวลาไปหาซื้อจะได้ซื้อเพื่อมาสับเปลี่ยนได้ถูกจุดครับ
รูปไม่มีไปดูที่รถสวิทย์ที่ใช้เปิดปิดกระจกเลื่อนขึ้น-ลงประตูหน้านั่นแหล่ะครับ

ขอบคุณครับ

12 V มีล๊อคออโต้ด้วยหรอคัรบ

-ของผมเป็นประตูหลังซ้าย เป็นๆหายๆ อะ:coolly-0001:

12 V มีล็อคออโต้หรือเปล่าครับ
ถ้าไม่มี สามารถติดเพิ่มได้เปล่าครับ

12 V มีล็อคออโต้หรือเปล่าครับ
ถ้าไม่มี สามารถติดเพิ่มได้เปล่าครับ
มันมีมาเลยนะครับทั้ง 12v 24v เพราะรถผม 12v ก็มี
มันจะจับความไวการหมุนของสายไมล์ แล้วไปสั่งให้เซ็นทรัลล็อคล็อคประตูทั้ง 4 ด้านอะครับ

สังเกตุได้ว่า รถที่เปลี่ยนใส่ไมล์ไฟฟ้า หรือสายไมล์ขาด เซ็นทรัลล็อคมันจะไม่ล็อคให้

รู้สึกว่ามันจะล็อคเมื่อความเร็วอยู่ประมาณ 10กม./ชม. หรือ 20กม./ชม. เนี่ยแหละครับ ผมลืมแล้ว เพราะตอนนี้รถผมถ้าขับความเร็วไม่เกิน 40 สายไมล์จะแกว่งไปมา แค่ออกตัวล้อหมุนยังไม่ทันไรเข็มแกว่งไป 30กม./ชม. รถมันก็ล็อคแล้วอะครับ -_-/'/

ของผมเคยเป็นตอนใช้กุญแจsolex แล้วไปไขข้างคนนั่งแล้วตอนล๊อกไปหมุนผิดข้าง มันเลยดังตลอดเวลา แล้วประตูข้างนั้นก็ไม่ล๊อกด้วย

ล็อกที่ความเร็ว15km. ฟันธง.............