ระบบไฟ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ fahut
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

fahut

Register
เข้าร่วม
6 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
จอดรถไว้ 2 วันสตาทไม่ติดเป็นเพราะอะไรคับแก้ไขอย่างไรได้บ้างคับ

ถ้าแค่ 2 วันแล้วไม่ติดซะละ

ก็น่าจะแสดงว่าแบตเตอรี่ มีกำลังอ่อนอยู่แล้วครับ
พอทิ้งไว้ 2 วัน ไม่มีการชาร์ตเข้าเลย ก็เลยจ่ายไฟจนหมด
โดยปกติ อาการนี้ ให้ตรวจสอบสภาพแบตเตอรี่ก่อนเลยครับ

อ่ะผมจอดไวเดือนนึง เต็มๆตาทมั๊งไม่ตาทมั๊งแบตไม่มีไฟมานี่2วันตาททีแบตเต้มแล้วครับ

มี 2 อาการคับ แบตเสื่อมกับ อุปกรณ์บางตัวเสื่อมเช่นพวกรีเรย์คับ

ของเพื่อนเคยเจอ วิทยุเสื่อม มันดูดไฟตลอดเลย ตอนหลังก็เกะออก เลยหาย