• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

รวมพล"คนรามอินทรา"

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31590
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ป่ะๆๆๆ เจอกัลลลล

ไปไหนกันหมด งานเข้าต้องมานั่งทำงานวันอาทิตย์
เฮอออออออออ

:coolly-0013::coolly-0013:

พึ่งตื่นครับ :coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028:

ไม่ลืมหรอกคร๊า คิดถึงอยู่ตลอดเวลาแหละ แต่แค่น้อยใจพวกพี่ๆ ที่ลืมน้องสาวคนนี้ไปแล้ว :coolly-0041:
กรูไม่ลืมหรอก จำจนวันตายเลยล่ะ เมื่อคืนไม่มีโอกาศคุย ไม่งั้นนะ.....:coolly-0002:แหลกไปข้าง

แก้ไขล่าสุด:
อยู่รามอินทรา แต่สังกัด CEF71 เอ๊ะยังงัยกัน

แล้วมัย 1012 กับ 1013 รู้ดีล่ะ 1113 ไม่รู้บ้างหรอคัฟ
ใครๆเค้าเรียกเก๋ รอบโลก สังกัดไหนดีเค้าก็ไปอยู่ที่นั่นแหละ :coolly-0025:

ถามไรอย่างสิครับ เมื่อคืนสั่งเป็บซี่ ทำไมถึงลงบิลไม่ได้ ต้องจ่ายสด ลองกลับมาคิดดูที่บ้าน เราจ่ายไป300/หัว ก็มีกับข้าวและมิกเซอร์ฟรีไม่ใช่หรา ผมถามไม่ใช่ด่านะ ที่ถามเพราะว่า ถ้าโต๊ะอื่นเค้าสั่งมากิน เนื่องจากน้ำหมด แล้วเค้าต้องควักกระเป๋าจ่ายเอง คนจ่ายเค้าจะคิดยังไง ก็ในเมื่อ กติกาคือ 300/หัว มิกเซอร์ฟรี ถ้าเราสังเกตุดีๆ มิตติ้งงานอื่น เราจ่ายเพิ่มคือ ค่าเหล้าที่หมด แต่มิกเซอร์เราไม่เคยต้องควักเลย เงินแค่ เราห่วงแต่คนที่กินเหล้าเกินไปหรือเปล่า คนที่เค้าไม่กินเหล้าก็เยอะ คนที่ผสมเป็บซี่ก็เยอะ เรามีเงินกองกลางอยู่แล้ว กล้าที่จะขาดทุนแล้ว แล้วทำไมถึง ไม่สปอร์ตหน่อยละ เพื่องานครั้งแรกให้ออกมาดี ส่วนตัวผมจ่าย ไม่มีปัญหา ในเมื่อมันเป็นงานของเรา แต่ถ้าโต๊ะอื่นเขาจ่ายล่ะ เงิน10บาท20บาท ทุกคนจ่ายได้อยู่แล้ว แล้วความรู้สึกของคนจ่ายล่ะ
.........................................................................................​
ปล.ขอบคุณทุกๆท่านนะครับ ที่เหนื่อยกับงานครั้งนี้ โดยที่ผมแทบจะไม่ได้มีส่วนร่วมเลย 55+ ขอบคุณจากใจครับผม

แก้ไขล่าสุด:
ถามไรอย่างสิครับ เมื่อคืนสั่งเป็บซี่ ทำไมถึงลงบิลไม่ได้ ต้องจ่ายสด ลองกลับมาคิดดูที่บ้าน เราจ่ายไป300/หัว ก็มีกับข้าวและมิกเซอร์ฟรีไม่ใช่หรา ผมถามไม่ใช่ด่านะ ที่ถามเพราะว่า ถ้าโต๊ะอื่นเค้าสั่งมากิน เนื่องจากน้ำหมด แล้วเค้าต้องควักกระเป๋าจ่ายเอง คนจ่ายเค้าจะคิดยังไง ก็ในเมื่อ กติกาคือ 300/หัว มิกเซอร์ฟรี ถ้าเราสังเกตุดีๆ มิตติ้งงานอื่น เราจ่ายเพิ่มคือ ค่าเหล้าที่หมด แต่มิกเซอร์เราไม่เคยต้องควักเลย เงินแค่ เราห่วงแต่คนที่กินเหล้าเกินไปหรือเปล่า คนที่เค้าไม่กินเหล้าก็เยอะ คนที่ผสมเป็บซี่ก็เยอะ เรามีเงินกองกลางอยู่แล้ว กล้าที่จะขาดทุนแล้ว แล้วทำไมถึง ไม่สปอร์ตหน่อยละ เพื่องานครั้งแรกให้ออกมาดี ส่วนตัวผมจ่าย ไม่มีปัญหา ในเมื่อมันเป็นงานของเรา แต่ถ้าโต๊ะอื่นเขาจ่ายล่ะ เงิน10บาท20บาท ทุกคนจ่ายได้อยู่แล้ว แล้วความรู้สึกของคนจ่ายล่ะ
.........................................................................................​
ปล.ขอบคุณทุกๆท่านนะครับ ที่เหนื่อยกับงานครั้งนี้ โดยที่ผมแทบจะไม่ได้มีส่วนร่วมเลย 55+ ขอบคุณจากใจครับผม

เอาน่าจบไปละ ทุกอย่างผิดพลาดได้

ไม่มีอะไรสมบุรณ์แบบ อย่าซีเรียส

ตอนหลังมีสมาชิก เหมาให้ลังนึงมั้ง หรือลงบิลอะไรประมาณนั้น

พักหลังดูเครียดๆนะบอยยยย :coolly-0039::coolly-0045:

เพิ่งกลับถึงบ้าน..ลั้น,,ลาอยู่กทม..1คืน 1วัน ขอบคุณน้องๆ ทุกคนที่ช่วยให้งานนี้สำเร็จด้วยดี ตั้งแต่ไปมิตติ้งมารู้สึกงานนี้ ประทับใจมาก ใครบอกน้องบอยละว่าไม่ได้ช่วยอะไร ก็ชงเหล้าให้ตากล้องทั้งคืนอย่างไม่ขาดตกบกพร่อง เลย..ขอบใจมากน่ะ ถ้าไม่ได้ดื่มเหล้าจากฝีมือการชงของน้องแล้ว สงสัยไม่มีแรงเดินถ่ายรูปแน่ๆเลย..การจัดงานก็อย่างนี้แหละ อย่าไปคิดอะไรมาก แล้วๆ ไปไม่มีใครเค้าคิดขนาดนั้นหรอก แค่ตัวเราไม่คิดก็ไม่เป็นทุกข์ ก็พอแล้วพวกกันทั้งนั้น ผมผ่านงานแบบนี้มาเยอะ เนื้อตัวลายเต็มไปหมด เพราะเรื่องแบบนี้ เราก็ไม่ใส่ใจหรอก ไม่มีอะไรที่สมบูรณ์แบบทุกอย่าง จัดกี่ครั้งก็มีปัญหาทุกครั้ง แต่ละครั้งไม่เคยซ้ำกันเลย ขอให้ทุกคนได้สนุกสนานก็เป็นใช้ได้ สำหรับงานนี้พี่ว่าทุกอย่างลงต้วดี อาหารสถานที่ก็โอเค ราคาก็ตามนั้น เสียเงิน300จะไปคาดหวังว่าจะอิ่มหนำสำราญเหมือนไปงานบวช งานแต่งคงไม่ใช่ ขอเพียงให้เราได้มาพบกันนั่นคือเป้าหมายหลัก อย่างผมจ่ายไป1,200 บาทนั่งดื่มน้ำเปล่ากันคนละแก้ว2แก้ว เด็กๆเค้ายังไม่บ่นเลย แถมผมต้องเดินถ่ายภาพตลอดงานตื่นเช้ามาเมื่อยแทบลูกไม่ขึ้น ผมยังไม่พูดเลย ผมอยากให้ทุกคนได้สนุกสนานกันน่ะ ผมอาจจะไม่เกี่ยวกอะไรกะกลุ่มนี้ แต่ผมรักทุกคนที่เป็นเซฟิโรไทยแลนด์ มีอะไรก็ยินดีช่วยอย่างเต็มที่..ครับ..ไว้คราวหน้าเอาใหม่..รักทุกคน..ครับ สำหรับภาพพรุ่งนี้จะลงให้ชมกัน

เสียดายมากที่ไม่ได้ไป....งานหน้าไม่พลาดแน่ค่ะ....
ปล.ใครมีหางบัตรบ้างมั๊ยค่ะ อยากรบกวนขอสักแผ่นนึงได้ป่าว อิอิ
ขอบคุณล่วงหน้าคร๊าาาาาาาา
:coolly-0033:

เสียดายมากที่ไม่ได้ไป....งานหน้าไม่พลาดแน่ค่ะ....
ปล.ใครมีหางบัตรบ้างมั๊ยค่ะ อยากรบกวนขอสักแผ่นนึงได้ป่าว อิอิ
ขอบคุณล่วงหน้าคร๊าาาาาาาา:coolly-0033:

:coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028:

กรูไม่ลืมหรอก จำจนวันตายเลยล่ะ เมื่อคืนไม่มีโอกาศคุย ไม่งั้นนะ.....:coolly-0002:แหลกไปข้าง
จำจนวันตายเหมือนกัน อย่าคิดว่ากัว ข้องใจเจอกัลได้หว่ะ!!!
ใครๆเค้าเรียกเก๋ รอบโลก สังกัดไหนดีเค้าก็ไปอยู่ที่นั่นแหละ :coolly-0025:
อย่ามาปากดี เด๋วแม่งจะโดน ถ้าที่ไหนอยู่แล้วไม่ดีใครจะอยากอยู่ว่ะ แล้วจะอยู่ที่ไหนมันหนักหัวใครไม่ทราบ...

ขอบคุณล่วงหน้าคร๊าาาาาาาา:coolly-0033:

อย่ามาแก้ตัว
ปล.หางบัตรน่ะพี่เองยังไม่มีเลย เดี๋ยวจะกลายเป็นของหายาก

ว่าจะถามเหมือนกัน แต่ไม่ได้หมายความว่าผมจะตำหนิติเตียนทางกลุ่ม
รามอินทรานะ แต่ที่จะว่าก็คือไอพนักงานร้าน ที่ผมสั่งขอสไปร์ 2 ขวด
มันชักหน้าส้นตีนใส่พร้อมกับน้ำเสียงอันแข็งกร้าวว่า"ต้องจ่ายเองจ่ายสดนะ"
ไอเราก็เลยถามว่า แล้วไอมิกที่เหมารวมนี่ไม่มีสไปร์เหรอ มันบอกว่าไม่มี
เราก็เลยบอกงั้นเอาน้ำส้มไปเก็บ เปลี่ยนเป็นสไปร์มา แม่งบอกเปลี่ยนไม่ได้
ผมก็เลยถามมันว่า เทมัยถึงเปลี่ยนไม่ได้ ราคาน้ำส้มกะสไปร์ไม่เหมือนกันเหรอ
แม่งบอก พี่ต้องถามผู้จัดการ ไอสัด เลยบอกงั้นน้องไปเรียกมาเดะ
พอดีใครไม่รู้ บอกสั่งๆจ่ายๆไปเหอะ ก็เลยไม่อยากมีปัญหา แต่งงที่ว่า
สั่งมา จ่ายเงินไปแล้ว เดินไปโต๊ะสมาชิกปราการ เสือกมีสไปร์ตั้งอยู่
เฮ่อ วันหลังต้องตกลงกะทางร้านแม่งดีๆเลย ไม่ใช่ปล่อยให้มันมาทำท่า
กริยาบัดซบอย่างนี้ใส่ ดีนะ เรามันคนกันเอง ถึงไหนถึงกันทุกที่
ลองคิดดู ถ้าสมาชิกใหม่ที่มาร่วมงาน ต้องมาเจอปัญหาอย่างนี้ เค้าไม่รู้หรอก
ว่ามันไม่เกี่ยวกะคนจัด มันเกี่ยวกะพนักงานร้าน อาจทำให้เค้าไม่อยากมา
อีกเลยก็ได้.....สำหรับผม ผมโอเค รักนะ รามอินทราทุกคน

ว่าจะถามเหมือนกัน แต่ไม่ได้หมายความว่าผมจะตำหนิติเตียนทางกลุ่ม
รามอินทรานะ แต่ที่จะว่าก็คือไอพนักงานร้าน ที่ผมสั่งขอสไปร์ 2 ขวด
มันชักหน้าส้นตีนใส่พร้อมกับน้ำเสียงอันแข็งกร้าวว่า"ต้องจ่ายเองจ่ายสดนะ"
ไอเราก็เลยถามว่า แล้วไอมิกที่เหมารวมนี่ไม่มีสไปร์เหรอ มันบอกว่าไม่มี
เราก็เลยบอกงั้นเอาน้ำส้มไปเก็บ เปลี่ยนเป็นสไปร์มา แม่งบอกเปลี่ยนไม่ได้
ผมก็เลยถามมันว่า เทมัยถึงเปลี่ยนไม่ได้ ราคาน้ำส้มกะสไปร์ไม่เหมือนกันเหรอ
แม่งบอก พี่ต้องถามผู้จัดการ ไอสัด เลยบอกงั้นน้องไปเรียกมาเดะ
พอดีใครไม่รู้ บอกสั่งๆจ่ายๆไปเหอะ ก็เลยไม่อยากมีปัญหา แต่งงที่ว่า
สั่งมา จ่ายเงินไปแล้ว เดินไปโต๊ะสมาชิกปราการ เสือกมีสไปร์ตั้งอยู่
เฮ่อ วันหลังต้องตกลงกะทางร้านแม่งดีๆเลย ไม่ใช่ปล่อยให้มันมาทำท่า
กริยาบัดซบอย่างนี้ใส่ ดีนะ เรามันคนกันเอง ถึงไหนถึงกันทุกที่
ลองคิดดู ถ้าสมาชิกใหม่ที่มาร่วมงาน ต้องมาเจอปัญหาอย่างนี้ เค้าไม่รู้หรอก
ว่ามันไม่เกี่ยวกะคนจัด มันเกี่ยวกะพนักงานร้าน อาจทำให้เค้าไม่อยากมา
อีกเลยก็ได้.....สำหรับผม ผมโอเค รักนะ รามอินทราทุกคน
พี่น่าจะควักปืนมายิงแม่งตั้งแต่ตอนนั้นเลยมันจะได้เอาไปเปลี่ยน ....เขร้:coolly-0004:

พี่น่าจะควักปืนมายิงแม่งตั้งแต่ตอนนั้นเลยมันจะได้เอาไปเปลี่ยน ....เขร้:coolly-0004:
อุ่ย จะบร้าเหรอ.....ผมคนอ่อนน้อมนะ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม