• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

รวมพล"คนรามอินทรา"

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31590
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

จำไม่ได้เหมือนกานว่าพี่พูดไรมั้ง:coolly-0043: เยอะโคตรๆ บ่นตามประสาคนแก่ง่ะ:coolly-0028: อยากรู้หรอว่าเรื่องอาราย ก้อเรื่องชีวิตรักของพี่อ่ะแหละ จำม่ะได้จิงๆหรอ:coolly-0023:

อูยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย............

จำไม่ได้เหมือนกานว่าพี่พูดไรมั้ง:coolly-0043: เยอะโคตรๆ บ่นตามประสาคนแก่ง่ะ:coolly-0028: อยากรู้หรอว่าเรื่องอาราย ก้อเรื่องชีวิตรักของพี่อ่ะแหละ จำม่ะได้จิงๆหรอ:coolly-0023:
เฮ้ย? พี่เป็นเอามากขนาดนั้นเลยเหรอ :coolly-0043: แต่ยังไงก็ขอบใจนะที่ยังมานั่งรับฟัง สารพัดปัญหา:coolly-0044:

เมาแล้วขุด:coolly-0007: จากแคทตาล็อก เกือบหมดทุกคนเลย ที่พี่รู้จัก
แบบว่าจำไม่ค่อยได้อะ :coolly-0018:ว่าคุยเรื่องอะไรไว้บ้าง แล้วคุยกะใครไว้บ้าง

เออ.เก๋ จะไปบ้านป๋าลอง วันไหนอะ แล้วจะเจอ323มั้ย
บ้านป๋าลองจะไปทำเผื่อ......:coolly-0043: แล้วจะเจอ323ได้ไง บ้านไม่ได้ใกล้กานเรยง่ะ นอกจากจะนัดเจอเปงการส่วนตัว:coolly-0046:
ขอใช้สิทธิ์พาดพิงครับ 1012 กรุณาถอนคำพูดครับ อยากเจอผมอ่ะ อย่าลากน้องเค้ามาเกี่ยวข้องครับ :coolly-0004:

มาแอบดู เค้าทำไร กัน อ่ะ หุหุหุหุ

มาแอบดู เค้าทำไร กัน อ่ะ หุหุหุหุ
ทำอย่างว่ากานอ่ะพี่นิ่ม:coolly-0046:

มาแอบดูด้วยเหมือนกานนนนนน:coolly-0010:
แอบดูไรกานหว้า:coolly-0043: กรูแอบดูด้วยด้ายป่ะ:coolly-0010:

ขอใช้สิทธิ์พาดพิงครับ 1012 กรุณาถอนคำพูดครับ อยากเจอผมอ่ะ อย่าลากน้องเค้ามาเกี่ยวข้องครับ :coolly-0004:
ก็วันก่อนบังเอิญได้ยินว่า เก๋เขาจะไปบ้านป๋า ก็เลยถามเก๋ว่า จะเจอ323ไหม ถ้าเจอก็จะได้ให้เก๋เอากระจกกลับมาด้วย
323 อย่าสำคัญตัวเองผิดสิคราบบบบบบบบ
แค่ผมรู้ว่าต้องไปเจอคุณ ผมก็ขนลุกแล้ว :coolly-0025:เลี่ยงได้ก็จะเลี่ยง ไม่เจอได้ยิ่งดี:coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028:

มาแอบดูด้วยเหมือนกานนนนนน:coolly-0010:

ทำอย่างว่ากานอ่ะพี่นิ่ม:coolly-0046:

แอบดูไรกานหว้า:coolly-0043: กรูแอบดูด้วยด้ายป่ะ:coolly-0010:
3สาว เฟย์ ฟาง แก้ว

:coolly-0009:หรือ 3สาว Zaza:coolly-0009:

• กระทู้ ผู้เขียน
  • #2,610
3 สาวน่าร๊ากๆๆๆๆๆกันทุกคนเยย
ช๊อบชอบ

ไม่ต้องแอบหลอก
หรือกลัวหมอผีบอย:coolly-0025:555
ขอพาดพิงซะหน่อยวู้วๆๆๆๆ

• #2,611
มีโปรเจ็กกลางๆ
คืออยากจะรวมพลคนรามอินทรา
เดินสายไปทางอยุธยาเพื่อใหว้พระ
ไปเช้าเย็นกลับอาจ + - นิดหน่อยตามการหลงทาง 555
เลยหาข้อมูลมาได้ดังนี้

ไหว้พระ 9 วัด จังหวัดอยุธยา

1. เมื่อลงมอเตอร์เวย์ บางนา-สระบุรี โค้งเข้าถนนวิภาวดี แล้ว ต้องชะลอเครื่องครับ ไม่งั้นมีสิทธิ์ขับเลย คือ วัดมหาวิทยาลัยสงฆ์ จุฬาลงกรณ์ราชวิทยาลัย
วัดนี้ เป็นสถาบันศึกษาของสงฆ์ ระดับ ปริญญาโท ครับ

2. ขับเลยทางแยกซ้ายเข้าวังน้อย มุ่งหน้าไปทางสระบุรี อีกประมาณ 5 กม. เห็นรั้วยาวสวยงามก็ใช่เลยครับ วัดชูจิตวนาราม ซึ่งเป็นสถาบันการศึกษาสามเณร ระดับปริญญาตรี ครับ

3.วัดกษัตราธิราช ต้องกลับรถเข้าเมืองอยุธยา มุ่งตรงไปทางเจดีย์พระศรีสุริโยทัยครับ แล้วเลี้ยวซ้ายข้ามสะพานไป วัดอยู่ทางขวามือเด่นชัดครับ.... วัดนี้ในความเห็นของเราสองคน สวยงามที่สุดในอยุธยาครับ ยิ่งข้ามฟากไปถ่ายอีกด้านหนึ่งของแม่น้ำ เช่นรูปแรกด้วยยิ่งงามจับตาครับ

4. อยู่ถัดจาก วัดกษัตราธิราช เลยครับ เข้าซอยไป เห็นรูปกาสีดำ 2 ตัวหน้าประตูทางเข้า ที่นี่พุทธศาสนิกชนที่ศรัทธา มากันหนาแน่นมากครับ
วัดท่าการ้อง หรือ วัดหลวงพ่อยิ้ม ครับ

5.วัดพุทไธสวรรค์ วัดนี้อยู่ตรงทางแยกซ้าย ตรงสะพานที่จะไป วัดกษัตราธิราช ครับ แต่เมื่อข้ามสะพานไป ก็เลี้ยวซ้ายเชิงสะพาน ไปตามทาง ผ่านวัดไชยวัฒนาราม ไปไม่ไกล ก็ถึงครับ

6.น้อยคนจะไม่รู้จักครับ คือ วัดหน้าพระเมรุราธิการาม ครับ อยู่ด้านหลังของวัดมงคลบพิตร ถามทางใครก็บอกได้ทั้งนั้นครับ

7.วัดตูม ต้องออกนอกเมืองไปทางอำเภอป่าโมก ผ่านอนุสรณ์สถานสมเด็จพระนเรศวรมหาราชไปครับ

8. อยู่ใกล้ๆกับวัด หน้าพระเมรุ ครับ วัดธรรมิกราช ครับ

9.วัดพิชัยสงคราม อยู่หน้าสถานีรถไฟ อยุธยา ขาไปจากกรุงเทพ ผ่านเจดีย์ที่เป็นวงเวียนแล้ว ต้องชิดซ้ายออกทางคู่ขนานเพื่อลอดใต้สะพานปรีดีธำรงไปครับ ครับ

ปล.ข้อมูลจาก มีรูปให้ชมด้วยนะครับ
http://www.wutkate.com/index.asp?pageid=0072&title=%E4%CB%C7%E9%BE%C3%D0+9+%C7%D1%B4+%A8%D1%A7%CB%C7%D1%B4%CD%C2%D8%B8%C2%D2++&getarticle=402&keyword=&catid=2&artcatid=1

แก้ไขล่าสุด:
เข้าท่าพี่อ้ำ แล้วเมื่อไร ต้องขับเซฟไปด้วยป่าว หรือว่า นั่งรถพี่อ้ำกันให้หมดเลย:coolly-0028:

หวัดดีตอนเช้าๆ กับวันที่น่าเบื่ออีก1วัน
มีใครเป็นแบบผมบ้างไหม .......................

เซ็ง อยากอยู่บ้าน ไม่อยากทำงาน

เดินสายไปทางอยุธยาเพื่อใหว้พระ
ไปเช้าเย็นกลับอาจ + - นิดหน่อยตามการหลงทาง 555

1. เมื่อลงมอเตอร์เวย์ บางนา-สระบุรี โค้งเข้าถนนวิภาวดี แล้ว ต้องชะลอเครื่องครับ ไม่งั้นมีสิทธิ์ขับเลย คือ วัดมหาวิทยาลัยสงฆ์ จุฬาลงกรณ์ราชวิทยาลัย
วัดนี้ เป็นสถาบันศึกษาของสงฆ์ ระดับ ปริญญาโท ครับ

2. ขับเลยทางแยกซ้ายเข้าวังน้อย มุ่งหน้าไปทางสระบุรี อีกประมาณ 5 กม. เห็นรั้วยาวสวยงามก็ใช่เลยครับ วัดชูจิตวนาราม ซึ่งเป็นสถาบันการศึกษาสามเณร ระดับปริญญาตรี ครับ

3.วัดกษัตราธิราช ต้องกลับรถเข้าเมืองอยุธยา มุ่งตรงไปทางเจดีย์พระศรีสุริโยทัยครับ แล้วเลี้ยวซ้ายข้ามสะพานไป วัดอยู่ทางขวามือเด่นชัดครับ.... วัดนี้ในความเห็นของเราสองคน สวยงามที่สุดในอยุธยาครับ ยิ่งข้ามฟากไปถ่ายอีกด้านหนึ่งของแม่น้ำ เช่นรูปแรกด้วยยิ่งงามจับตาครับ

4. อยู่ถัดจาก วัดกษัตราธิราช เลยครับ เข้าซอยไป เห็นรูปกาสีดำ 2 ตัวหน้าประตูทางเข้า ที่นี่พุทธศาสนิกชนที่ศรัทธา มากันหนาแน่นมากครับ
วัดท่าการ้อง หรือ วัดหลวงพ่อยิ้ม ครับ

5.วัดพุทไธสวรรค์ วัดนี้อยู่ตรงทางแยกซ้าย ตรงสะพานที่จะไป วัดกษัตราธิราช ครับ แต่เมื่อข้ามสะพานไป ก็เลี้ยวซ้ายเชิงสะพาน ไปตามทาง ผ่านวัดไชยวัฒนาราม ไปไม่ไกล ก็ถึงครับ

6.น้อยคนจะไม่รู้จักครับ คือ วัดหน้าพระเมรุราธิการาม ครับ อยู่ด้านหลังของวัดมงคลบพิตร ถามทางใครก็บอกได้ทั้งนั้นครับ

7.วัดตูม ต้องออกนอกเมืองไปทางอำเภอป่าโมก ผ่านอนุสรณ์สถานสมเด็จพระนเรศวรมหาราชไปครับ

8. อยู่ใกล้ๆกับวัด หน้าพระเมรุ ครับ วัดธรรมิกราช ครับ

9.วัดพิชัยสงคราม อยู่หน้าสถานีรถไฟ อยุธยา ขาไปจากกรุงเทพ ผ่านเจดีย์ที่เป็นวงเวียนแล้ว ต้องชิดซ้ายออกทางคู่ขนานเพื่อลอดใต้สะพานปรีดีธำรงไปครับ ครับ

ปล.ข้อมูลจาก มีรูปให้ชมด้วยนะครับ
http://www.wutkate.com/index.asp?pa...++&getarticle=402&keyword=&catid=2&artcatid=1
เมื่อไหร่อ่ะค่ะ อยากไปพอดีเลย ช่วงนี้ซวยบ่อย:coolly-0036:

• #2,615
ฮ่วย! รถเอาเข้าไป แก้สี อยู่เด้อๆๆๆ
ใสเจียด้วยนะอิอิ
เดี๋ยวสีจบ ก็ไปต่อที่เครื่อง
เมื่อวานมันBACKซะท่อยางหลุดเลย555

http://www.wutkate.com/index.asp?pa...++&getarticle=402&keyword=&catid=2&artcatid=1
กลุ่ม A31Club เค้าไปกันวันที่ 13 ก.พ.ลองไปดูเวบนู้นจิ

ฮ่วย! รถเอาเข้าไป แก้สี อยู่เด้อๆๆๆ
ใสเจียด้วยนะอิอิ
เดี๋ยวสีจบ ก็ไปต่อที่เครื่อง
เมื่อวานมันBACKซะท่อยางหลุดเลย555
เป็นไรครับ:coolly-0043:

ไหว้พระ 9 วัด โปรแกรมดีจังเลยค่ะ ว่าแต่รถน้องเก๋ จะว่างไหมน่ะ :coolly-0044:

ไหว้พระ 9 วัด โปรแกรมดีจังเลยค่ะ ว่าแต่รถน้องเก๋ จะว่างไหมน่ะ :coolly-0044:
เก๋ก้อจาอาศัยพี่ๆเค้าปายอ่า ว่าแต่ว่าจามีคัยให้ไปด้วยมั๊ยน๊า:coolly-0033:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม