เบรคติดง่ะ!

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31233
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31233

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
22 มิถุนายน 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือว่า เวลาเบรคอ่ะคับ เหมือนเวลาเบรคคลาย มันคลายไม่สุด แล้วผ้าเบรคมันจะถูกับดิสก์เบรค ทำให้มีเสียง ฟี๊ดๆๆๆๆๆๆๆ อ่ะคับ บางทีย้ำๆ มันก็หาย หรือวิ่งๆ สักพักก็หาย แต่พอเบรคอีก มันก็เป็นอีก ส่วนใหญ่เป็นตอนที่เบรคร้อน (วิ่งใช้งานได้สักพัก) ตอนที่เปลียนผ้าเบรค ช่างบอกว่าลูกสูบมันติด แล้วเค้าก็แก้ไขหายไปพักนึง ตอนนี้กลับมาเป็นอีกแล้วคับ อยากทราบว่าควรทำไงดี ซ่อมต่อไป หรือเปลี่ยนคาลิปเปอร์ไปเลยมั้ย
เบรคเป็นเบรคเดิม 24v คับ เบรคที่มีปัญหาคือเบรคหน้าคับ แต่ไม่แน่ใจว่าข้างไหน ช่วยหน่อยคับ :burn:

ซ่อมคับ เปลี่ยนลูกยางดิสไม่เท่าไหร่เองคับ ถ้าเบรกแล้วออกไม่สุด คือ สมมติเหยียบเข้าไป 100%ออกซะ 70% คือไม่ออก 100 เหมือนเดิม เป็นที่ยางปั๊มดิสคับ แนะนำเปลี่ยนของใหม่นะครับ หาได้ที่วรจักร

ลูกสูบเปลี่ยนรอยหรือเปล่าครับ ถ้าเป็นรอยจะซ่อมก้อต้องเปลี่ยนลูกสูบด้วย

เช็คดูตรงสลักเบรกที่มียางหุ้มอยู่ ดูว่ามันเลื่อนเข้าออกได้ป่าว แล้วดูยางด้วยเพราะมันชอบขาดแล้วน้ำเข้าทำให้เป็นสนิมติดตายไม่สามารถเลื่อนเข้าออกได้ทำให้มันติดอยู่ตลอด

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบคับ :tongue:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม