++แว่วๆว่านายแชมป์ โดนทิ่มตูด ...++

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31160
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

กลับมาสวยใว ๆ นะแชมป์ ขอโชคดีนะน้อง....
และก็น้ำใจน้าจอห์น ซาบซึ้งแทนเลยคับ

กลับมาสวยใว ๆ นะแชมป์ ขอโชคดีนะน้อง....
และก็น้ำใจน้าจอห์น ซาบซึ้งแทนเลยคับ

เอาตกลงไอ้ลิงก็เป็นกระเทยกะเค้าด้วยว่างั้น

ถึงให้มันกลับไปสวยเร็วๆ

ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกก

ป๋าเบี่ยงเบนอีกแล้ว สงบใจหน่อยนะ คนกำลังทุกข์อยู่ รถก็โดนเสียบตูด อย่าให้คนโดนเสียบเลย สงสารน้องเค้าคับฮิๆๆ
เอาใจช่วย หายไวๆไอ้น้อง....

พี่ว่าเอ็งเนี่ยนะ น่าไปสะเดาะเคราะห์ กับพี่ซักคืนนะ
จาไปเฝ้าเง็กเซียน แถวไหนดีวะแม๊กซ์

ฮี่ฮี่ฮี่

สงสัยต้องไปสะเดาะเคราะห์
ลอดใต้ท้องไอกอล์ฟซะหน่อยแระ

สงสัยต้องไปสะเดาะเคราะห์
ลอดใต้ท้องไอกอล์ฟซะหน่อยแระ

โถ่ไอ้แสด ไอ้หุ่นดี แหมจะมาลอดท้องกรู
แชมป์เอ๊ยทำไมถึงซวยซับซวยซ้อนซวยซ่ออนเงื่อนขนาดนี้วะรถเสร็จ
ไม่นานแงเอาอีกและ เฮ้อ

โถ่ไอ้แสด ไอ้หุ่นดี แหมจะมาลอดท้องกรู
แชมป์เอ๊ยทำไมถึงซวยซับซวยซ้อนซวยซ่ออนเงื่อนขนาดนี้วะรถเสร็จ
ไม่นานแงเอาอีกและ เฮ้อ
จิง ๆ กรูพิมพ์ตกไปคำนึง
อยากรู้...
หลังไมค์
:biggrin: :biggrin: :biggrin:

ปีกนกหลัง แนะนำให้เปลี่ยนเท่านั้น (เท่านั้น... โปรดอ่านอีกที)
แล้วก็เปลี่ยนก่อน ถึงจะได้รู้ ว่าอย่างอื่นจะต้องเปลี่ยนอีกมั้ย
พยายามดู ให้รอบคอบที่สุด แล้วถามประกันซะด้วย ว่าถ้ายังไม่เจอ มาเจอเพิ่มทีหลัง
ต้องเขียนเพิ่มได้นะ.

ไม่งั้น เด๋วแม่งเบี้ยวอ่ะ

ทะเบียนรถเอ็งเลขไรวะแชมป์(จะเอาไปซื้อหวย)

ลองบวกกันซิว่ามันได้เลขอะไร

แล้วเป็นหาดูดวงตามเว็บว่ามันชงรึเปล่า

ทั้งเลขหน้าเลขหลังแล้วก็เลขที่รวมกันแล้วได้เท่าไหร่

ให้เดานะกรูว่าชงชัวร์

ทีนี้พอรู้ว่าชง แนะนำให้ไปขอทะเบียนใหม่

จะได้หมดเคราะห์หมดโศกซะที

นี่ตกลงปีนึงมี 12 เดือน

รถเอ็งขับได้กี่เดือนต่อปีวะน้อง

หายไวๆ...มีไรให้ช่วยบอก ยกเว้นเรื่องเงิน.555

เซ็งแทนวะ....( ทำได้แค่นี้ละ ) หายซวยไวไว นะไอ้น้อง

ซ่อมเสร็จไวไวเด้อ

หูย........พึ่งเห็นกระทู้หายไวๆนะ
ดีนะไม่มีเรื่องเป็นผมเซ็งน่าดู

ดูรูปการแล้ว อย่างงี้มันต้อง
เปลี่ยนเมียว่ะ แชมป์ เผื่อ
อะไรจะดีขึ้น 5555

ดูรูปการแล้ว อย่างงี้มันต้อง
เปลี่ยนเมียว่ะ แชมป์ เผื่อ
อะไรจะดีขึ้น 5555

ที่เมิงพูดมานี่ ไม่แนะนำน้องมันไปฆ่าตัวตายเลยละวะ มันจะได้ไม่ทรมาณ

ประกันบริษัทอะไรอ่ะ ลองโทรมาคุยกันมั๊ยถ้าทําได้เดี๋ยวจัดให้ถ้าไม่มากมายเดี๋ยวทําให้ฟรี......................

แชมป์ โดนบ่อยจัง

ว่าง ๆ ไปทำบุญมั่งนะ

ผมก็เพิ่งไปปฏิบัติธรรมที่ สวนพนาวัฒน์ ต.บ่อหลวง เชียงใหม่มา 7 วัน

กลับมา เวบเปิดได้พอดีเลย

พระบอกมาว่า

ทุกวันนี้ คนเรามีชีวิตอยู่กันได้เพราะบุญ

การใช้ชีวิตของคนเรา มันก็เหมือนพายเรืออยู่ในแม่น้ำ

น้ำก็คือ บุญ

ส่วนกรรม ก็คือ ตอ

วันไหนใช้บุญไปหมด ตอผุด

ชนตอ เกิดปัญหาในชีวิต อุบัติเหตุ

พระแนะนำว่า เราควรเติมน้ำ เติมบุญเรื่อย ๆ

เพราะการที่เราเกิดมานี้ เราเกิดกันมาหลายชาติแล้ว

ชาตินี้อาจจะไม่ได้ทำบาปกรรมอะไรไว้ เลยคิดว่าไม่ต้องทำบุญมากก็ได้

แต่จริง ๆ แล้ว ชาติก่อน ๆ เราอาจทำบาปหนาไว้ก็ได้

เราควรทำบุญให้บ่อย ๆ ที่สุด เท่าที่เราจะทำได้

โดยไม่ลำบากเรา

ให้สบายใจทั้ง ก่อนทำ ตอนทำ หลังทำ

ทำเสร็จแล้ว ให้รำลึกถึงบ่อย ๆ

แล้วชีวิตเราก็จะเป็นสุข

หากกรรมเก่า มันหนักหนามาก

บุญที่เราทำไป ก็จะมาช่วยแบ่งเบาเรา

พระยกตัวอย่าง มือถือด้วย

ว่าถ้าเปิดเครื่องทิ้งไว้เฉย ๆ แบตยังหมดเลย

แล้วชีวิตเราล่ะ ถ้าไม่ชาต์จแบต (ทำบุญ)

แย่แน่ ๆ

วันที่บุญหมด ก็หมายถึงเราหมดเวลา ในชาตินี้ นั่นเอง :burn:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม