Template errors

• Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1180)
  • Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1180)

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

อัตราการกินน้ำมันของเพื่อนๆ ที่เครื่อง Bo ล้อ 18 แล้วหน้ายางหลังเกิน 245 กินน้ำมันกันประมาณกี่โลลิตรครับ

golfsung

Cefo-Lism
Registered
อยากทราบครับ
เครื่อง RB bo เกียร์ ธรรมดา ท้าย 4.3 ของผม ใส่หลัง 265 /18
ตอนนี้ เหลือประมาณ 6.5 โลลิตรครับ
ในเมือง แต่นอกเมืองได้ประมาณ 8 ครับ

งบน้ำมันเริ่มบานปลายครับ ตอนนี้ เดือนนึง ทะลุ 6 พัน แล้วครับ :burn:

ของเพื่อนๆ ได้กันประมาณเท่าไรครับ

อยากทราบครับ
เพราะ RB เกียร์ ธรรมดา ท้าย 4.3 ของผม ใส่หลัง 265 /18
ตอนนี้ เหลือประมาณ 6.5 โลลิตรครับ
ในเมือง แต่นอกเมืองได้ประมาณ 8 ครับ

งบน้ำมันเริ่มบานปลายครับ ตอนนี้ เดือนนึง ทะลุ 6 พัน แล้วครับ :burn:

ของเพื่อนๆ ได้กันประมาณเท่าไรครับ
อัตรานี้น่าจะเกือบปกติแร้วนะ

ถ้า 25 โบ ก็ถือว่าปรกติแต่ถ้า 20 โบ ถือว่ากินเกินไปเพราะเป็นเกียร์ธรรมดา ลองไล่ระบบไฟต่างๆสักรอบ อาจจะดีขึ้นครับ พวกกรองเบนซิน หัวฉีด อะไรก็ตามที่ทำให้กำลังเครื่องตก มันก็จะทำให้คุณต้องเหยียบมากขึ้น ทำให้รถกินน้ำมันที่สำคัญ อยู่ที่เท้าคุณ วิ่งติดบูทตลอดหรือป่าว ลองหัดวิ่ง แวค ดูมั่งนะครับ ขับไม่กระชาก ลองขับเหมือนรถแตนๆบ้านๆอ่ะ ประหยัดขึ้นเยอะ เกิน 1 โลลิตรเลยครับ

ของผมในเมือง Rb- 20 DET Auto

ยางหลัง 275/35/18 เต็มถังวิ่งในเมืองได้ประมาณ 330 -350 โล

ก็ประมาณ 6 กว่าๆเกือบๆ 7 ครับ เฟืองท้ายไม่รู้จริงๆ

ถ้า 25 โบ ก็ถือว่าปรกติแต่ถ้า 20 โบ ถือว่ากินเกินไปเพราะเป็นเกียร์ธรรมดา ลองไล่ระบบไฟต่างๆสักรอบ อาจจะดีขึ้นครับ พวกกรองเบนซิน หัวฉีด อะไรก็ตามที่ทำให้กำลังเครื่องตก มันก็จะทำให้คุณต้องเหยียบมากขึ้น ทำให้รถกินน้ำมันที่สำคัญ อยู่ที่เท้าคุณ วิ่งติดบูทตลอดหรือป่าว ลองหัดวิ่ง แวค ดูมั่งนะครับ ขับไม่กระชาก ลองขับเหมือนรถแตนๆบ้านๆอ่ะ ประหยัดขึ้นเยอะ เกิน 1 โลลิตรเลยครับ

คือที่บอก นี่อัตราวิ่ง vac แล้วนะครับ
แล้วก็ไม่กระชากด้วย ขับปกติเลย เกือบ 3000 รอบ ก็เปลี่ยนเกียร์
เศร้า ใจ :burn:

:cry: ของผม 25 โบ AUTO 5 โลลิตรในเมือง 8 โลลิตรนอกเมือง ใช่รอบประมาณ 2000-2500 แล้วให้เกียร์เปลี่ยน ขับไม่เร็วมากเต็มที่ 80-90 กม/ชม ถ้าซัดหน่อยเหลือ 4 โลลิดรกินมากไปไหมหรือปกติ :cry:

:cry: ของผม 25 โบ AUTO 5 โลลิตรในเมือง 8 โลลิตรนอกเมือง ใช่รอบประมาณ 2000-2500 แล้วให้เกียร์เปลี่ยน ขับไม่เร็วมากเต็มที่ 80-90 กม/ชม ถ้าซัดหน่อยเหลือ 4 โลลิดรกินมากไปไหมหรือปกติ :cry:

พอ ๆ กับผมหล่ะคั๊บ

แต่ของผม 20 โบ ออโต้ เปลี่ยนโบเป็น 25 ใบดำ

เมื่อก่อน ประมาณ 6 - 7 โลลิตร

หลัง ๆ นี่ เวลาน้อย จะไปไหนมาไหน

ขึ้นทางด่วน 180 - 190 ตลอด

แต่ขับแบบ ช้า ๆ ก็บ่อยนะคั๊บ

ถังนึง 60 ลิตร วิ่งได้ประมาณ 300 โล ก็ตก 5 โล/ลิตร :sweat:

แต่เคยมีบางช่วง ไม่ได้ไปไหนไกล วิ่งใกล้ ๆ จอดบ่อย ๆ

ก็ไม่ค่อยต่างกันเท่าไหร่

ถ้ารัก rb ก็อย่าไปคิดมากคั๊บ เช็คให้สมบูรณ์

ขยันเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง ล้างแอร์โฟลว

อย่าให้มันเสีย กลางทาง ก็พอแระ :smile:

เจ็บตัว แต่ก็ยังรัก Rb อิอิ

นำมันถังนึงวิ่งได้เท่าแกส์ถังนึกเรย อะโห กรุณานึกภาพ ถูกกว่า น้ำมัน 4 เท่า โอ้จอรจ์

ขอบ18 เครื่อง เจโบ ยาง235 เพืองท้าย 4.1 ไม่เต็ด ในเมือง9โล/ลิตร นอกเมือง 11โล/ลิตร

ขอบ18 เครื่อง เจโบ ยาง235 เพืองท้าย 4.1 ไม่เต็ด ในเมือง9โล/ลิตร นอกเมือง 11โล/ลิตร

ไมล์อ่อน มาก วิ่งเทียบหลักกิโล สัก 10 กิโล

หรือไม่ก็ เอาเครื่อง GPS ใส่รถลองวิ่งเลย

ดูตัวเลขแล้วมัน ประหยัดว่า เครื่องมันเองในบอดี้โตต้าอีกนะ 555

ไมล์อ่อน มาก วิ่งเทียบหลักกิโล สัก 10 กิโล

หรือไม่ก็ เอาเครื่อง GPS ใส่รถลองวิ่งเลย

ดูตัวเลขแล้วมัน ประหยัดว่า เครื่องมันเองในบอดี้โตต้าอีกนะ 555

อืมๆ........ก็วัดจากบ้านไปเรียนที่ลาดกระบัง ไป-กลับ 100 โลพอดี หมดน้ำมันไป10ลิตรอ่ะ ราคาประมาณ300บาทอ่ะ

ปล. จับไมล์รถเดิมๆสแตนดาร์ดนะไปกลับ 100 พอดี คนละคันกันแล้วไป เส้นทางเดียวกัน

1j bo a/t เฟืองท้าย 3.9 LSD ล้อหลัง 255/45/18 อัตรากินในเมือง 6โลลิตร นอกเมือง 8.5โลลิตร

ผมเคยลองวัดมาตั้งแต่ RB20DE 24v, 1JZ-GE ฝาดำ, RB20DET ตอนใช้น้ำมันและแก๊ส
เฟืองท้าย 4.3 เต็ดทั้ง 3 เครื่อง ล้อขอบ 17 ยางหลัง 225 - 235 นะ
เอาแบบขับปกติ เปิดแอร์ ช้าบ้าง ซัดบ้าง ตามปกติน่ะครับ

RB20DE 24v เฟืองท้าย 4.3 ยางหลัง 215/45/17
น้ำมัน: ในเมือง 5-6 โลลิตร นอกเมือง 8 โลลิตร
แก๊ส: ในเมือง 5-6 โลลิตร นอกเมือง 7 โลลิตรเต็มที่

1JZ-GE ฝาดำ เฟืองท้าย 4.3 ยางหลัง 225/45/17
น้ำมัน: ในเมือง 9 โลลิตร นอกเมือง 10 โลลิตร
แก๊ส: ในเมือง 6-7 โลลิตร นอกเมือง 10-11 โลลิตร เคยทำได้มากสุด 12.xx โลลิตร ตอนวิ่งไปกลับกรุงเทพ-พัทยา

RB20DET เฟืองท้าย 4.3 ยางหลัง 235/45/17, 225/50/17
น้ำมัน: ในเมือง 5-7 โลลิตร นอกเมืองไม่ทันจะได้วิ่งก็ติดแก๊สแล้วครับ
แก๊ส: ในเมือง 5-6 โลลิตร นอกเมือง 8 โลลิตร

ลองดูอะครับ

* เครื่องพี่จู๊ดประหยัดดีอะ กินเท่าเจไม่โบผมเลย

555 ทุกคนข้างบนยังกินน้ำมันกันน้อยไป

ตอนนี้รถผม

เปลี่ยนโบใหม่มา วิ่งดีขึ้น คิดว่าจะประหยัด ทำคันเร่งใหม่อีก ลื่นมากกก เหยียบแล้วปรื๊ดดดดด

ปรู๊ดมาก (โบอะไรไม่รู้ คนทำไม่ยอมบอก)

เหยียบมันส์มากกกก

ตอนนี้ เติมน้ำมัน 1100 บาท วิ่งได้ไม่เกิน 190 โล

มันตกกี่โล/ลิตรเนี่ย :sweat:

เติมน้ำมัน วันละ 300 - 400 จะกินแกลบแล้วคั๊บ :cry:

แต่วิ่งในเมืองที่รถไม่ติดนะ วิ่งทียี่สิบ สามสิบโล

เกิน 160 ตลอด ขับช้าก็กลัวไปหาลูกค้าไม่ทัน

วิ่งบนทางด่วน จากสาธุ ไป พระราม 6 หรือ สนามเป้า ทุกวัน

ว่าจะไปจูน แต่ยังไม่ว่างซะที

ของผม rb25det เติมน้ำมัน 800 บาท วิ่งได้ ประมาน200โล เยียบบ้าง ปล่อยไหลบ้าง 90-140 กิโล/ชม. ล้อหน้า235/40/18 หลัง 265/35/18
วิ่งแถวแจ้งวัฒนะ-ดอนเมือง กินมั้ยอะ ผมเติม95สลับกะโซฮอลนะ
แต่ตอนนี้โซฮอลอย่างเดียว 95ไม่มีให้เติม:cry:

ของผม rb25det เติมน้ำมัน 800 บาท วิ่งได้ ประมาน200โล เยียบบ้าง ปล่อยไหลบ้าง 90-140 กิโล/ชม. ล้อหน้า235/40/18 หลัง 265/35/18
วิ่งแถวแจ้งวัฒนะ-ดอนเมือง กินมั้ยอะ ผมเติม95สลับกะโซฮอลนะ
แต่ตอนนี้โซฮอลอย่างเดียว 95ไม่มีให้เติม:cry:
จ้าก ล้อหลังกว้างมั่กๆ อยากใส่งี้งแต่ท่าจะซดน้ำมันน่าดู:dribble:

ผมก็หลัง 265 น่ะ ยังไม่เคยได้จับแบบจริงๆจังๆซะที แต่โดยส่วนตัวอยู่ในระดับที่รับได้ครับ

จ้าก ล้อหลังกว้างมั่กๆ อยากใส่งี้งแต่ท่าจะซดน้ำมันน่าดู:dribble:
อยากใส่275แล้วอะ 265มันยังดูไม่เต็มแม็คเท่าไร:eeek:
อิอิ:biggrin:
แต่น้ำมันนี้ซิ เหนื่อยใจ:sweat:

2 J BO เฟืองท้ายเดิม ยางหลัง 235/45/18, 275/40/18
น้ำมัน: 5 โลลิตร

จน กัน เลย
...............

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ด้านบน