cefอยากเปลี่ยนแพหลัง

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ 0815522522
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

0815522522

Member
Register
เข้าร่วม
8 พฤษภาคม 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
จะยกแพหลังใส่ครับ...จะใส่แพของอะไรดี gts r32 หรือ r33ใส่ได้หรือเปล่าครับเพราะบางที่บอกใส่ได้บางที่บอกใส่ไม่ได้

จะยกแพหลังใส่ครับ...จะใส่แพของอะไรดี gts r32 หรือ r33ใส่ได้หรือเปล่าครับเพราะบางที่บอกใส่ได้บางที่บอกใส่ไม่ได้
รถผมก็ใส่33อยู่ครับมันก็ไม่เห็นเปงไรนี่ :biggrin:

ถ้าอยากเปลี่ยนก็ไช้ได้ทั้ง 32 33 อ่ะครับ เพียงแต่ 32 รูยึดแพ 4 จุดจะตรงเป๊ะ ส่วน 33 มีเยื้องนิดหน่อยแต่ก็ใส่ได้ครับไม่มีปัญหา....โดยส่วนตัวใส่ 32 อยู่ครับ..
ปล.เครื่องไรครับ ถ้าเครื่องเดิมก็ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนหรอก แค่เปลี่ยนลูกยางแพหลังก็พอแล้วใช้ได้ระยะยาว..แพ 32 33 น้ำหนักมากก่าเดิมเยอะ.

• กระทู้ ผู้เขียน
เครื่องเป็นRB25DE neo6 ครับ ที่เปลี่ยนเพราะ1.อยากเปลี่ยนเฟืองท้ายเป็น4.1น่าจะเหมาะกับเครื่องมากกว่า(สเป็กเครื่องบอกว่า4.083แต่ตัวใส่18ก็เลยอยากเพิ่มนิดนึง)2.อยากได้เบรคหลังใหม่(อันเก่าผ้าหมด คาลิปเปอร์ไม่สวย จานบาง)แต่ถ้าซื้อ2อย่างราคาน่าจะไกล้เคียงกับซื้อยกแพ แล้วไอ้แพR32/R33 มันดี/ชั่วต่างกันยังไงบ้างครับ..ขอบคุณมากครับที่ให้คำตอบ

แนะนำ 32 Gts ลงพอดีเดะ

32 Gtr 33gts Gtr ใส่ได้แต่อย่างที่ป๋าลองบอก จุดยึดมันเยื้องกันหน่อย

มันใส่ได้ แต่มันไม่ทน เพราะลูกยางคาน มันก็จะบิดๆเบื้ยวๆตั้งแต่ยัดเข้าไป ทำให้ขาดไว

ใส่แบบที่พอดีๆ ไม่ขืนลูกยาง ใช้ได้นานกว่าครับ

ถ้าอยากเปลี่ยนก็ไช้ได้ทั้ง 32 33 อ่ะครับ เพียงแต่ 32 รูยึดแพ 4 จุดจะตรงเป๊ะ ส่วน 33 มีเยื้องนิดหน่อยแต่ก็ใส่ได้ครับไม่มีปัญหา....โดยส่วนตัวใส่ 32 อยู่ครับ..
ปล.เครื่องไรครับ ถ้าเครื่องเดิมก็ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนหรอก แค่เปลี่ยนลูกยางแพหลังก็พอแล้วใช้ได้ระยะยาว..แพ 32 33 น้ำหนักมากก่าเดิมเยอะ.
] ลูกยางแพหลังหาซื้อได้ที่ไหนครับ

ราคาแพ32 ประมาณเท่าไรหรอคับ

ยกชุดพร้อมเบรคหน้าหลัง 11,000.-12,000.-
แพหลังไม่มีเบรคหน้า 7,500-8,500.-
ส่วนแพอย่างเดียวไม่ค่อยแยกขายครับ

แจ่มเลยคับ

.
.
.
.
.
.รอตัง

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม