ขอรูปถังแก๊สท้ายรถหน่อยครับ ที่เหลือแค่ไหน

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ vampire258
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

vampire258

Register
เข้าร่วม
23 ก.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ขอรูปถังแก๊สท้ายรถหน่อยครับ ที่เหลือแค่ไหน

ใส่ถังได้กี่ลิตรคัรบ

แบตอยู่หลังรถด้วย อันตรายแค่ไหน

ใส่ถังได้กี่ลิตรคัรบ

แบตอยู่หลังรถด้วย อันตรายแค่ไหน
รูปไม่ได้ถ่ายไว้
แต่จะให้ดีเวลาติดตั้งให้ดันเข้าไปติดกับเบาะหลังเลย
สูงสุดที่เอาล้ออะไหล่ออกได้น่าจะราว ๆ 65 ลิตรนะ
จิง ๆ ใส่ได้ใหญ่กว่านี้แต่จะเซอร์วิสโช๊คหลังยาก
แร้วก้อใส่ล้ออะไหล่แบบหนาไม่ได้

รูปไม่ได้ถ่ายไว้
แต่จะให้ดีเวลาติดตั้งให้ดันเข้าไปติดกับเบาะหลังเลย
สูงสุดที่เอาล้ออะไหล่ออกได้น่าจะราว ๆ 65 ลิตรนะ
จิง ๆ ใส่ได้ใหญ่กว่านี้แต่จะเซอร์วิสโช๊คหลังยาก
แร้วก้อใส่ล้ออะไหล่แบบหนาไม่ได้

78ลิตร จ๊ะ .... ล้ออะไหล่ใส่ได้ เซอร์วิสโช๊คก็ไม่ลำบาก เพราะจ้างเค้าทำ 55555 ...

ต้องเข้าใจเด็กคิ้วต่ำ ไปทุกกระทู้ 555
ว่าแต่ ยัดทำไมตั้ง 78 หาตาเม

78ลิตร จ๊ะ .... ล้ออะไหล่ใส่ได้ เซอร์วิสโช๊คก็ไม่ลำบาก เพราะจ้างเค้าทำ 55555 ...

อีเม รูปไอค่อนเมิงยิ่งดูยิ่ง ..... วะ

76 ลิตร มีค้ำโชคหลัง ยางอะไหล่บาง แบตอยู่ขวา

วันนั้นมันไม่ใช่แบบนี้นิ ...

มันไม่ช๊ายยยยยย:sweat:

ตอนนั้น มันยังไม่ได้ใส่ของเข้าไป ตอนนี้ของเต็ม

มิงจะเอาอะไรกะกรูวะเนีย อีเม:brick:

อันนี้ของผม ถัง 65 ลิตร ยางอะไหล่เดิมใส่ได้ ค้ำหลังได้ มีตู้ซับอีก 12นิ้ว
แผงแอมป์เอาลงพื้น แต่แบตอยู่หน้ารถนะ
กระโปงท้ายใส่สัมภาระได้เหมือนเดิม ยังเหลือที่ว่างอีกพอประมาณ :smile:

อันนี้ของผม ถัง 65 ลิตร ยางอะไหล่เดิมใส่ได้ ค้ำหลังได้ มีตู้ซับอีก 12นิ้ว
แผงแอมป์เอาลงพื้น แต่แบตอยู่หน้ารถนะ
กระโปงท้ายใส่สัมภาระได้เหมือนเดิม ยังเหลือที่ว่างอีกพอประมาณ :smile:
น้่าโดใช้สวิทช์แก๊สของอะไรอยู่ ไฟบอกปริมาณแก๊สตรงหรือเปล่าครับ
ของผมใช้ มัลติวาล์ว แบบเดียวกับในรูป แต่ไฟบอกปริมาณไม่ตรง
ของผม ยี่ห้อ TOMANA ไม่รู้ว่าจะทำยังไงให้ตรงหรือใกล้เคียงดี
ขอบคุณครับ

น้่าโดใช้สวิทช์แก๊สของอะไรอยู่ ไฟบอกปริมาณแก๊สตรงหรือเปล่าครับ
ของผมใช้ มัลติวาล์ว แบบเดียวกับในรูป แต่ไฟบอกปริมาณไม่ตรง
ของผม ยี่ห้อ TOMANA ไม่รู้ว่าจะทำยังไงให้ตรงหรือใกล้เคียงดี
ขอบคุณครับ

tomana ที่มี p กะ g ช่ายปะครับ ถ้าใช่ ของผมก็ไม่ตรงอะ แต่คลาดเคลื่อนไปนิสเดียวครับไม่มาก
เคยถามช่างเค้าบอกตั้งให้ตรงได้ แต่ไม่รู้ทำไงครับ
แต่ก็เคยได้ยินว่าตั้งที่เกจ บอกปริมาณ ที่เข็มอะครับ ตรงถังแกส.... ไม่รู้จิงแท้อย่างไร:smile:

tomana ที่มี p กะ g ช่ายปะครับ ถ้าใช่ ของผมก็ไม่ตรงอะ แต่คลาดเคลื่อนไปนิสเดียวครับไม่มาก
เคยถามช่างเค้าบอกตั้งให้ตรงได้ แต่ไม่รู้ทำไงครับ
แต่ก็เคยได้ยินว่าตั้งที่เกจ บอกปริมาณ ที่เข็มอะครับ ตรงถังแกส.... ไม่รู้จิงแท้อย่างไร:smile:

ใ่ช่ครับ ตั้งที่เกจวัดที่ถังได้ครับ ผมก็ตั้งที่ตรงนั้นแล้ว
แต่มันก็เพี๊ยนอยู่ ที่ไฟบอกปริมาณแก๊ส กระพริบแล้ว
ไปดูเกจที่ถัง มีอยู่ครึ่งถัง ยังไม่ถึงครึ่งดีด้วยครับ
มันเคืองตรงที่ใครขึ้นรถ แล้วชอบทัก ว่าอ้าวแก๊สหมดเหรอ
กลุ้ม สงสัยต้องเปลี่ยน สวิทช์แก๊สซะแล้ว

มีครับ
และแถมตอน ยางระเบิด ซ๊ะด้วย
การครั้งหนึ่งที่ ด่วนบางนา
นะความเร็ว160 ฮะๆ:smile:
เฮ้.......................................จะช็อกตาย:sweat:

ไฟล์แนบ

60.3 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 196
    71.7 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 192
ตีแผงปิดถัง
ซับและเพาเวอร์อย่างละสองตัว
แต่ไม่ใส่ยางอะไหล่คับ

ไฟล์แนบ

• 30072008420 (Small).jpg
    30072008420 (Small).jpg
    36.2 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 111
มีครับ
และแถมตอน ยางระเบิด ซ๊ะด้วย
การครั้งหนึ่งที่ ด่วนบางนา
นะความเร็ว160 ฮะๆ:smile:
เฮ้.......................................จะช็อกตาย:sweat:

พอจะแนะวิธี เอาตัวและรถให้รอดปลอดภัยหรือไม่

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม