• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

พี่น้องบางแสน...ทุก ๆ วันเสาร์ หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแหลมแท่นนะ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31478
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Re: บางแสนเรารักกัน..รักกัน

วู้วๆ............
ทางนู้นฝนตกมั๊ย
ทางนี้ ตกแฉะทุกวันเลย:coolly-0030:
แฉะตรงไหนหว่า??? ที่พื้นหรือว่าเป้ากางเกง? อิๆ:coolly-0010::coolly-0010::coolly-0010:

เมื่อเช้า ตื่นมาเปิดประตูบ้านจะออกไปทำงาน...โอ้วแม่เจ้า..น้ำท่วมถนนหน้าบ้าน..:coolly-0025:
ต้องถอดถุงเท้า ใส่แตะ ลุยน้ำไปทำงานอีก....เฮ้อ เบื่อ แม่มมชอบทิ้งขยะไม่เป็นที่ แล้วไปอุดท่อระบายน้ำ....เห็นแก่ตัวกันจริงๆ...:coolly-0020:
ปล.เสาร์-อาทิตย์ เด๋วนี้ผมเป็นเทศบาลไปแล้ว ขุดลอกท่อระบาย(เปิดฝา..เสียมนำร่องเอามือล้วง ) เก็บขยะในซอย....อย่างว่าอ่ะนะ ไม่มีใครทำ เราไม่อยากให้น้ำท่วมหน้าบ้านเราอ่ะ :coolly-0018::coolly-0023:

:coolly-0046: ให้ช่วยก็บอกนะจะช่วย...:coolly-0010:

แต่ต้องมารับข้านะ...:coolly-0028:

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

ประมาณว่า...เฮ้ยยยอย่าตัดหน้าตรู....บูสท์มา เบรคไม่อยู่ง่ะ :coolly-0023:
ก็ว่ากันไป:coolly-0028:

เมื่อเช้า ตื่นมาเปิดประตูบ้านจะออกไปทำงาน...โอ้วแม่เจ้า..น้ำท่วมถนนหน้าบ้าน..:coolly-0025:
ต้องถอดถุงเท้า ใส่แตะ ลุยน้ำไปทำงานอีก....เฮ้อ เบื่อ แม่มมชอบทิ้งขยะไม่เป็นที่ แล้วไปอุดท่อระบายน้ำ....เห็นแก่ตัวกันจริงๆ...
:coolly-0020:
ปล.เสาร์-อาทิตย์ เด๋วนี้ผมเป็นเทศบาลไปแล้ว ขุดลอกท่อระบาย(เปิดฝา..เสียมนำร่องเอามือล้วง ) เก็บขยะในซอย....อย่างว่าอ่ะนะ ไม่มีใครทำ เราไม่อยากให้น้ำท่วมหน้าบ้านเราอ่ะ :coolly-0018::coolly-0023:
คนของสังคมจริงๆ:coolly-0009:

เหอๆๆๆ น้ำท่วมมมมมมมมมมมม

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

หากชีวิตนี้ไม่สิ้น..ก็ดิ้นกันต่อไป :coolly-0017:

มาทำงานหาเงินเหมือนเดิมครับ ช่วงนี้พระศุกร์เข้าพระเสาร์แทรก โช้คแตกอีกแล้วโคตรเซ็ง

เครื่อง 1J มันหนักจริงๆต้องใช้โช้คไรดีครับ :coolly-0011: แตกมา 2 ชุดละครับ :coolly-0023:

เช้านี้แดดเปรี้ยงงงง :coolly-0023:

น้อง..ฟ้าหน้าใส..ไร้ฝ่า เงียบเหงา หมดมุก เซ็งอารมณ์ไม่รู้จะเล่นอะไร..ตอนเย็นไปนั่งดูเค้าทอดแหเกาะลอยดีก่าาาาา...ฟิ้ววววว..

น้อง..ฟ้าหน้าใส..ไร้ฝ่า เงียบเหงา หมดมุก เซ็งอารมณ์ไม่รู้จะเล่นอะไร..ตอนเย็นไปนั่งดูเค้าทอดแหเกาะลอยดีก่าาาาา...ฟิ้ววววว..

กะลังจาออกไปโรบินฮู้ดดด :coolly-0044:

มาทำงานหาเงินเหมือนเดิมครับ ช่วงนี้พระศุกร์เข้าพระเสาร์แทรก โช้คแตกอีกแล้วโคตรเซ็ง

เครื่อง 1J มันหนักจริงๆต้องใช้โช้คไรดีครับ :coolly-0011: แตกมา 2 ชุดละครับ :coolly-0023:
โหๆๆๆ เพี้ยงๆๆๆ ความซวยจงหายไป :coolly-0037:

เครื่อง 1J มันหนักจริงๆต้องใช้โช้คไรดีครับ :coolly-0011: แตกมา 2 ชุดละครับ :coolly-0023:[/Q
ตอนนี้ใช้อะไรอยู่ล่ะ..ถ้าTEIN สตรัทปลับเกลียวก็โอ แต่ต้องไปอัพเกรท เค้าทำได้ช่อมได้เปลี่ยนอะไหล่ได้..ล้อระดับ10 นิ้วขึ้นไปเอาอยู่
แต่ถ้าอยากหนึบ นุ่มนวลแบบผู้ดี ตามวุฒิภาวะของพี่เหวกผมแนะนำว่าควรจะเป็น Ohlins รุ่นสตรัทปรับเกลียว แต่ของA31 จะไม่ค่อยมี แต่ก็เอาของ Skyline Silvea มาแปลงนิดหน่อยใส่ได้พอจะมีแต่ก็ต้องใช้เวลาหาแล้วแต่จังหวะน่ะ แล้วจะรู้ว่าสวรรค์มีจริง..

ตอนนี้ใช้อะไรอยู่ล่ะ..ถ้าTEIN สตรัทปลับเกลียวก็โอ แต่ต้องไปอัพเกรท เค้าทำได้ช่อมได้เปลี่ยนอะไหล่ได้..ล้อระดับ10 นิ้วขึ้นไปเอาอยู่
แต่ถ้าอยากหนึบ นุ่มนวลแบบผู้ดี ตามวุฒิภาวะของพี่เหวกผมแนะนำว่าควรจะเป็น Ohlins รุ่นสตรัทปรับเกลียว แต่ของA31 จะไม่ค่อยมี แต่ก็เอาของ Skyline Silvea มาแปลงนิดหน่อยใส่ได้พอจะมีแต่ก็ต้องใช้เวลาหาแล้วแต่จังหวะน่ะ แล้วจะรู้ว่าสวรรค์มีจริง..

ล่าสุดใช้ KAI OFFICE ครับผม หลายเดือนที่แล้วชุดหลังแตกไป ล่าสุดอาทิตย์ที่ผ่านมา ว่าทำไมหน้ารถมันเด้งๆไม่ค่อยหนึบๆยกรถถอดล้อหน้าดู แม่จ้าว น้ำมันเยิ้มเชียว ตอนนี้เลยต้องใส่ล้อ 17 ไปก่อนเพื่อลดภาระช่วงล่างหน้า-หลังครับ

ohlin ก็สนใจอยู่ครับพี่ แต่มันเป็นมือ 2 นี่สิ กลัวได้มาแล้วใส่ได้ไม่นานต้องซ่อมอีก แต่ราคาก็ไม่แรงเท่า TEIN ก็กำลังหาๆอยู่เหมือนกันครับ พี่ยศมีทั้ง set มั๊ย เผื่อจะขอสอย :coolly-0033:

อีกตัวเลือกนึงเห็นโฆษณาในหนังสือรถ ยี่ห้อ BG รึ BC เนี่ยแหละ ที่เป็นสตรัทปรับเกลียวหน้าหลัง ตรงรุ่น A31 ก็มี ที่กระบอกดำ-แดงน่ะ เห็นร้านตาติ๊กก็มีขาย เปิดราคาทั้ง set มาที่ 29000 ไม่รู้ประสิทธิภาพเป็นไง เห็นใส่รถ drift เป็นสปอนเซอร์อยู่หลายคัน อันนี้ได้เปรียบตรงที่ของใหม่ซิงๆพร้อมรับประกันเปลี่ยนให้ใหม่ภายใน 1 ปี

กะลังจาออกไปโรบินฮู้ดดด :coolly-0044:

น้องในรูปลายเซ็นต์หน้าตาคุ้นๆมาก แต่นึกไม่ออกซักที เป็น ดารา , pretty หรือ นางงาม มอเตอร์โชว์ไรป่าว

คุ้นจริงๆนะ :coolly-0043: นึกไม่ออก 555+

ผมว่าอย่าเล่นเลยไม่จบ..เอาที่แนะนำจบแน่นอน..ตอนนี้ผมมีหลังอยู่ 1คู่ohline ตรงรุ่นA31 อัพเกรทใส้ในแล้ว ภายนอกชนกับสปริงTEIN รองรับล้อ18กว้างถึง10นิ้วได้สบาย ปรับความหนึบได้32ระดับ สภาพดี..ร่าเริง สนใจจะเอาไปทดลองดูก่อนได้ถูกใจค่อยว่ากันเย็นนี้แวะมาดูก็ได้ไม่ได้ไปไหน

ไฟล์แนบ

162.5 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 25

ภาพสุดท้ายฝากไว้..รวมพลคนชู2นิ้ว

ดีน้ะ..ที่เราไม่ดื่ม ลิโพวิตันดี :coolly-0028:สงสัยเค้าดื่มเกินวันละ2ขวดแน่เลย..:coolly-0028:

ผมไม่น่าเรียกตำรวจมาเลย..ทำใหพี่อ๊อตต้องเดือดร้อน
:coolly-0028::coolly-0028:ซาหนุกดี อิอิ

สวัสดีคับ ชื่อมุ้ย นะคับน้องใหม่คับมีไรแนะนำด้วยนะคับ อยู่ชัยนาทอ่ะคับ ผ่านมามีอะไรให้ช่วยเหลือบอกได้เลยนะคับ

ปล.ตังว่ากันเป็นกรณีไป อิอิ

ออ.ผมพึ่งเข้ามาครั้งแรก แต่ได้รหัสแล้วนะคับ ไอ้น้องหรั่ง คอนหวันจัดให้ a311001
<!-- / message --]
รูปซ่วนตัวเเจ๋วมากเลยครับ เออ..แล้วพี่อยู่แถวใหนล่ะครับท่ามีเบอร์โทรด้วยจะดีมากเลยครับ

:coolly-0010::coolly-0010: ระวังมังนะ :coolly-0034::coolly-0034:
จะให้ระวังอะไรล่า..:coolly-0043:

ดีคร้าบบบบ ชื่อป้องนะครับ....มาบางแสน โทรหาได้เลย อิอิ..
ปล. ชอบรูปส่วนตัวจัง...ได้ใจดี :coolly-0020: ประมาณว่า หลบหน่อยพระเอกมา อ๊ะๆๆ อ้าว...อ๊ะ อ๊าว :coolly-0046:
:coolly-0022:

เงียบเหงาครับไม่ค่อยกล้าออกไปไหนเลย อยู่แต่ที่บ้าน..
อยู่แต่บ้านมันอุดอู่น้า..รองไปเที่ยวแถว ม.ดิหนุกหนานจะตาย :coolly-0041::coolly-0009:

เอาไว้ไปเยี่ยมที่บ้านมั้ย จะได้หายเบื่อ
หรือจะเอาวันไหนเลิกงานสักสองสามทุ่ม...Roof :coolly-0009::coolly-0044:
อย่า เล้าเซี่ยนอยู่นะ ไปเมื่อไหร่ละ..:coolly-0009:

Roof ...........คือหลังคา ....ไม่มีไร ไปดีฝ่าาาาาาา :coolly-0034::coolly-0035:
อ้ายบ้าเอ้ย..:coolly-0004:

ดูด้วย.............:coolly-0010:
จะดูอะไร

มาแอบอีกคนและ มาๆเดวแก้ผ้าให้ดู อิอิ:coolly-0028:

จอดแปป....ไม่มีไรไปดีกว่า....ฟิ้ว......:coolly-0010:
แล้วจะจอดทำไมไม่รุ :coolly-0004:

ล่าสุดใช้ KAI OFFICE ครับผม หลายเดือนที่แล้วชุดหลังแตกไป ล่าสุดอาทิตย์ที่ผ่านมา ว่าทำไมหน้ารถมันเด้งๆไม่ค่อยหนึบๆยกรถถอดล้อหน้าดู แม่จ้าว น้ำมันเยิ้มเชียว ตอนนี้เลยต้องใส่ล้อ 17 ไปก่อนเพื่อลดภาระช่วงล่างหน้า-หลังครับ

ohlin ก็สนใจอยู่ครับพี่ แต่มันเป็นมือ 2 นี่สิ กลัวได้มาแล้วใส่ได้ไม่นานต้องซ่อมอีก แต่ราคาก็ไม่แรงเท่า TEIN ก็กำลังหาๆอยู่เหมือนกันครับ พี่ยศมีทั้ง set มั๊ย เผื่อจะขอสอย :coolly-0033:

อีกตัวเลือกนึงเห็นโฆษณาในหนังสือรถ ยี่ห้อ BG รึ BC เนี่ยแหละ ที่เป็นสตรัทปรับเกลียวหน้าหลัง ตรงรุ่น A31 ก็มี ที่กระบอกดำ-แดงน่ะ เห็นร้านตาติ๊กก็มีขาย เปิดราคาทั้ง set มาที่ 29000 ไม่รู้ประสิทธิภาพเป็นไง เห็นใส่รถ drift เป็นสปอนเซอร์อยู่หลายคัน อันนี้ได้เปรียบตรงที่ของใหม่ซิงๆพร้อมรับประกันเปลี่ยนให้ใหม่ภายใน 1 ปี
BC.ครับป๋า..:coolly-0024:

พี่ๆครับผมมีเรื่องตื่นเต้นมาเล่าให้ฟัง หลังจากงานตาแขกผมเห็นท่าไม่ดีผมก้อเลยกลับมากับพี่หนึ่งA31355 แล้วแยกย้ายกลับบ้าน แต่ผมไปต่ออีกน่อย อ้ะนะเรามันเด็กแว้นเก่า ผมไปเช็คเล็ดดิ้งว่าผมยังมีชื่อเสียงในเด็กแว้นอยู่มั้ย แล้วก้อมีจิงๆ okเรายังดังอยู่:coolly-0010:จะกลับพอดี มีเด็กๆเค้าพาสาวๆมาเต็มรถเลยแหม๋ เข้าทางโจรเราก้อเลยคุยกับน้องๆเค้า คุยไปคุยมาน้องเค้าก้อมากับเราซ้ะงั้น..:coolly-0028:หวานปากอีกหนึ่งมื้อ..เตรียมตัวจะไปแล้วน้า แม่ง ตร. บ้าแม่งปิดถนนจับเด็กแว้นซ้ะงั้น กำเวนเวนกำหนีไม่รอด ทิ้งมอไซร์:coolly-0028:ค่อยๆเดินหาทางหนีแม่งปิดหมดออกไม่ได้เลย ซวยแล้วตรู พอดีมีชาวบ้านแถวนั้นเค้าใจดี เปิดบ้านให้เข้าไปหลบเลยไปหลบในบ้าน รอดไปค่อยยังชั่ว แล้วขึ้นชั้น3ไปดู ตร. มันจับเด็กแว้น ตร.มันทั้งตบกะทึบ เห็นแล้วน่าสงสารท่าเราโดนแบบนั้นโอย..เจ็บน่าดู และแล้วน้องคนนั้นก้อลาบปากไป อิอิอิ:coolly-0028:

<!-- / icon and title --><!-- message -->
พี่ๆครับผมมีเรื่องตื่นเต้นมาเล่าให้ฟัง หลังจากงานตาแขกผมเห็นท่าไม่ดีผมก้อเลยกลับมากับพี่หนึ่งA31355 แล้วแยกย้ายกลับบ้าน แต่ผมไปต่ออีกน่อย อ้ะนะเรามันเด็กแว้นเก่า ผมไปเช็คเล็ดดิ้งว่าผมยังมีชื่อเสียงในเด็กแว้นอยู่มั้ย แล้วก้อมีจิงๆ okเรายังดังอยู่:coolly-0010:จะกลับพอดี มีเด็กๆเค้าพาสาวๆมาเต็มรถเลยแหม๋ เข้าทางโจรเราก้อเลยคุยกับน้องๆเค้า คุยไปคุยมาน้องเค้าก้อมากับเราซ้ะงั้น..:coolly-0028:หวานปากอีกหนึ่งมื้อ..เตรียมตัวจะไปแล้วน้า แม่ง ตร. บ้าแม่งปิดถนนจับเด็กแว้นซ้ะงั้น กำเวนเวนกำหนีไม่รอด ทิ้งมอไซร์:coolly-0028:ค่อยๆเดินหาทางหนีแม่งปิดหมดออกไม่ได้เลย ซวยแล้วตรู พอดีมีชาวบ้านแถวนั้นเค้าใจดี เปิดบ้านให้เข้าไปหลบเลยไปหลบในบ้าน รอดไปค่อยยังชั่ว แล้วขึ้นชั้น3ไปดู ตร. มันจับเด็กแว้น ตร.มันทั้งตบกะทึบ เห็นแล้วน่าสงสารท่าเราโดนแบบนั้นโอย..เจ็บน่าดู และแล้วน้องคนนั้นก้อลาบปากไป อิอิอิ:coolly-0028:
<!-- / message --><!-- sig -->

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม