เวลาเหยียบเบรคแล้วมีไฟเตือน ขึ้นมั่งไม่ขึ้นมั่ง เป็นเพราะอะไรคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31798
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31798

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
1 ก.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
มันจะเป็นสัญลักษณ์คล้ายไฟสูงอ่ะคับ แต่เป็นสีแดง (ไฟสูงมันจะอยุ่ฝั่งซ้ายสีฟ้า) มันจะเป็นตอนเหยียบเบรค ที่ความเร็วต่ำอ่ะคับ บ้างทีก็ขึ้น บางทีก็ไม่ขึ้น ผ้าเบรคหน้าผมก็เปลี่ยนแล้ว สัปดาห์ก่อน น้ำมันเบรคก็เติมตลอด เลยไม่รู้ว่ามันเกิดจากสาเหตูใดคับ ใช้แรกๆไม่เป็น เพิ่งมาเป็นได้ประมาณ เดือนนึงแล้วคับ

อันนี้อยู่ฝั่งขวาใช่มั๊ยค๊ะ บนๆ
มีขั้วอะไรหลวมรึป่าวลองไปขยับๆดูอ่ะค่ะ
ของนู๋ก็เปน บางทีก็ติด บางทีก็ไม่ติด

เปงเหมือนกัน เหาทางแก้นานแล้ว จนเลิกสนใจมันไปแระเนี่ย

ลองเปลี่ยนหลอดไฟท้าย+ไฟเบรคดูคับ บางทีขั้วหลอดมันสึกมากๆไฟก้อจะเตือนทั้งๆที่ไฟท้าย+ไฟเบรคติด...

ของผมเวลาไฟเตือนก้อจะเปลี่ยนหลอดไฟท้ายทุกหลอดเลยคับ ไม่เตือนอีกเลย......

ใช่คับ บางทีขั้วมันสึกไปเยอะก็ ติดบ้างไม่ติตบ้าง หรือ สลับหลอด ซ้าย ขวา มันก็หายคับ ของผมสลับแล้วหายเลย ไม่ได้เปลี่ยน

ลองเปลี่ยนหลอดไฟท้าย+ไฟเบรคดูคับ บางทีขั้วหลอดมันสึกมากๆไฟก้อจะเตือนทั้งๆที่ไฟท้าย+ไฟเบรคติด...

ของผมเวลาไฟเตือนก้อจะเปลี่ยนหลอดไฟท้ายทุกหลอดเลยคับ ไม่เตือนอีกเลย......

เสริมให้ ตรงแผงนั้น จะมี สายดิน ถ้าดิน หลวม ลงไม่สนิท มันก็เป็นอาการนี้

ควรทำทีเดียวรับรองหาย

เป็นที่ขั้ว กะ หลอด อ่ะคับ ลองดู แต่แก้ไป เดี๋ยวก็เป็นอีก

โดนแย่งตอบไปหมดแร้ว
ปล.ถ้าทำทั้งหมดแร้วไม่หาย แนะนำให้ถอดหลอดตรงไมล์ออก
แร้วจะสบายใจ

เหมือนข้างบน

เหมือนกันเลยครับ

ขอบคุณทุกคำแนะนำคับ เดี๋ยวจะไปลองดูคับ

เช็คที่ขั้วเลยครับ ของผมเป็นตอนนี้หายและ ขั้วมันละลายอ่ะครับ พอเปลี่ยน หาย เลย

มาตั้งกระทุ้ได้ไม่กี่วัน อยู่ๆมันก็หายเองคับ เออ.....งงๆดี

มาตั้งกระทุ้ได้ไม่กี่วัน อยู่ๆมันก็หายเองคับ เออ.....งงๆดี
ไม่ต้องดีใจไป
เด๋วมันก้อมาอีก
ถอดหลอดออกชัวร์กว่า
รับประกัน...
:biggrin: :biggrin: :biggrin:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม