Template errors

• Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)
  • Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)

จอด 2 วันสตาร์ทไม่ติด เปลี่ยนแบตเตอรี่ใหม่แล้วก็ยังไม่ติด

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ PoGGie
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

เหมือนผมเลยไม่รู้จะไล่ที่ไหน ทั้งฟิวส์ก็ไล่แล้ว ไดก็ไล่แล้ว เซ็งมากสุดท้าย ถอดขั้วลบออกทุกครั้งเวลาจอดนาน ๆ กันขโมยไปในตัว:rolleyes:

ลองถอด วิทยุออกครับ เครื่องเสียงทั้งหมด พาวเวอร์ ด้วย

• กระทู้ ผู้เขียน
ชุดเครื่องเสียง รีโมทกันขโมย กระจกไฟฟ้า เซนทรัลล๊อค นี่ถอดเช็คก่อนเลยเป็นอันดับแรกไม่ใช่ประเด็นทุกวันนี้ยังไม่ได้ใส่เลย

ถัดมาก็พวกหลอดไฟแสงสว่างทั้งหลายในรถ นอกรถ พวกฟิวส์ รีเลย์ กล่องควบคุมทุกข้อที่เพื่อน ๆ แนะนำมาตั้งแต่หน้าแรกทำหมดแล้ว

เหลือแต่บริเวณที่อยู่ต่อกับพวกเครื่องยนต์ยังไม่กล้าทำเพราะเจ้าของเดิมวางเครื่องมาใหม่กลัวใส่กลับแล้วมีปัญหา อีกที่ยังไม่ได้ทำคือรื้อแผงคอนโซลหน้ารถครับ

จะขอลองทำทุกอย่างดูก่อนครับ ไม่อยากเข้าอู่แล้ว ถ้าไม่ได้จริง ๆ สุดท้ายก็จะลองหาไดชาร์จแอมป์สูง ๆ มาใส่ เปลี่ยนขนาดแบตเตอรี่ให้ใหญ่ขึ้นอีก....จบ ไม่ทำอะไรอีกแล้วครับ

อาการเดียวกะผม หามาทั่วคันทั้งเครื่องเสียง ทั้งไฟในกระโปรงหลัง ทั้งกันขโมย สุดท้ายไปให้ช่างไล่ระบบไฟดู ปรากฏว่ารั่วในกล่องECU แกะซ่อมหมดไป2500 เฮ้อเติมอีกนิดจะซื้อกล่องมือ2ได้ละเนี่ย :sweat:

ยังหาไม่เจอเลยครับ .... ตอนนี้ผมใส่สวิทย์ตัดไฟที่ขั้วลบแบตเตอรี่ไปแล้ว สะดวกกว่าถอดขั้วแบตออก

ไดชาร์จอาจจะไม่ชาร์จตอนรถวิ่งก้อได้คั๊บ
ตอนจอดชาร์จปกติดี
ผมเคยเป็น

อาการเดียวกะผม หามาทั่วคันทั้งเครื่องเสียง ทั้งไฟในกระโปรงหลัง ทั้งกันขโมย สุดท้ายไปให้ช่างไล่ระบบไฟดู ปรากฏว่ารั่วในกล่องECU แกะซ่อมหมดไป2500 เฮ้อเติมอีกนิดจะซื้อกล่องมือ2ได้ละเนี่ย :sweat:
ผมกำลัง
จะเปิดประเด็นเลย เห็นด้วย เป็นอย่างมากครับ
วางเครื่องไรครับ
ลอง ถอดปั๊กกล่องดูมั่งดี มั๊ย
...........................
ไม่รู้นะครับ
ไม่เคยเป็น และ ไม่อยากเป็นด้วย
เคยไล่เองจนๆปัญญาหาพึ่งไครไม่ได้ก็ถามในนี้ครับ
ก็ช่วยๆกันวิเคราะห์ครับ

ถอดทีละกล่อง จนหมดแล้ว เอามิเตอร์...จิ้มดูก็ยังรั่วเหมือนเดิม ไล่ดูทุกอย่างเท่าที่ทำได้ ยอมแพ้ใส่สวิทย์ตัดไฟ ไม่ได้ตัดทุกวัน นอกจากจะจอดมากกว่า 2 วันค่อยตัดครับ

ไม่ได้อยากทำแบบนี้หรอกครับ เคยเอาไปให้ช่างไล่ระบบไฟ แต่ช่างเหมือนไม่อยากจะทำให้ บอกให้เปลี่ยนไดชาร์ทอยู่นั่นแหล่ะ ก็เปลี่ยนมาแล้วไม่หาย...นี่ครับ

อื่ม น่าเห็น ใจ
ใจเย็นๆ ครับ
มันอาจบังภูเขาก็ใด้
ผมก็ไม่รู้หลอก
เป็น กำลังใจช่วยละกันครับ

ผมกำลัง
จะเปิดประเด็นเลย เห็นด้วย เป็นอย่างมากครับ
วางเครื่องไรครับ
ลอง ถอดปั๊กกล่องดูมั่งดี มั๊ย
...........................
ไม่รู้นะครับ
ไม่เคยเป็น และ ไม่อยากเป็นด้วย
เคยไล่เองจนๆปัญญาหาพึ่งไครไม่ได้ก็ถามในนี้ครับ
ก็ช่วยๆกันวิเคราะห์ครับ

ของผมเครื่องเจฝาดำอะครับ รถติดแก๊ส พอรู้ว่าไฟรั่วมันเลยปอดๆ แหะๆ :sweat:

กล่องพังป่าวครับบบ

ของผมเครื่องเจฝาดำอะครับ รถติดแก๊ส พอรู้ว่าไฟรั่วมันเลยปอดๆ แหะๆ :sweat:
อย่าง ว่า ลองไปวิ่ง ใช้
ปกติ ละ
พอ มา จอด ลอง ถอดปั๊กกล่องไฟข้างในออก
แล้วหาเวลา ที่จะจอดไว้ 2วัน บ้างดีมั๊ย
เพราะ ผมเคย เกาะกล่องเพื่อน ที่เสีย
ดู ตัว คาปาซิสเตอร มันรั่วเยื้อมลงไปในวงจร หลายจุด
เลย ทำไห้ วงจรรัด
ลองดูไม่เสียหลาย ครับ
ปล. น่าสงสาร จังเป็นกำลังใจไห้ครับ:verrckt:

ขอบคุณครับ ... จะลองทำดูครับ

กล่องเครื่องเห็นมีหลอดไฟอยู่หลอดหนึ่ง รถผมไม่ว่าจะเสียบปลั๊ก หรือถอดปลั๊กออก ผมไม่เคยเห็นหลอดไฟดวงนี้มันติดเลยครับ อย่างนี้กล่องเสียหรือเปล่าครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม