พี่ๆชาวCefครับร้านไหนติดกรองเปลือยดีๆเนียนๆบ้างครั บ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31857
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31857

เดิมๆแต่ได้ใจ
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
23 ต.ค. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
แนะนำหน่อยนะครับพอดีCefผมพึ่งไปติดLPGมาแล้วกรองตัวเก่าไกล้แตกไป
เลยจาไปเล่นกรองเปลือยแทนแนะนำด้วยนะครับ เห็นช่างเค้าแนะนำเลยสนใจรบกวนพี่ๆหน่อยนะครับ ผมอยู่แถวหลักสี่นะครับ

เอ่อที่ว่า "เนียนๆ" นี่คือยังงัยเหรอคับ?

ถ้าหมายถึงว่าตัวของสภาพเนียนๆนี่มันก็อยู่ที่คุณจะหาได้อ่ะคับ

ตอนใส่เราใส่เองก็ได้คับ ง่ายมากคับ

:biggrin:

ทำเองก็ได้นะครับ ไม่ยากครับ ถ้าหากว่ากรองเปลือยที่ซื้อมามีอแดปเตอร์ ที่เอาไว้ต่อกับแอร์โฟล์วตรงรุ่น RB อยู่แล้ว จับไขน๊อตออก แล้วไขน็อตกลับเข้าไป แว๊บเดียวเสร็จครับ

แต่ถ้าไม่มีอแดปเตอร์ที่ว่า ก็ไปจ้างร้านที่รับทำงานเหล็ก เช่นพวกร้านทำประตูรั้ว หรือร้านเดินท่อไอเสีย ให้ร้านเค้าทำให้ได้ครับ ผลงานอาจไม่เนียนเท่าตามร้านที่รับเดินท่ออินเตอร์ แต่มันก็ใช้งานได้เหมือนกัน และที่สำคัญประหยัดกว่าแน่นอนครับ

ขอบคุณทั้ง2กระทู้นะครับ ที่หาร้านทำเนียนๆลืมบอกคือ รถผมไปติดแก้สมาแล้วตรงระหว่างMixerกับแอร์โฟร์ที่มันจามีท่อยางสีดำของผมงะ(โทษนะคัรบไม่รู้อธิบายถูกต้องหรือเปล่าครับ)ก็คือของผมทางช่างเค้าแปลงมาให้งะครับเพราะตอนแรกระหว่างMixerกับแอร์โฟร์ท่อสีดำผมมันยัดไม่เข้างะครับทางร้านเลยตัดแล้วทากาวร้อนกับยิงซิลิโคลนมาแล้วพอดีจะเปลี่ยนเป็นกรองเปลือยเลยจะถามพี่ๆCefหน่อยว่า ร้านที่ทำพวกเทอร์โบว์ร้านไหนOKบ้างงะครับโทดทีครับถ้ายังไงไม่เข้าใจก็ขอโทษไว้ณที่นี้ด้วยนะครับไม่ค่อยเก่งเรื่องรถแหะๆๆ

ว่าแต่พี่ChampZผมอยู่แถวหลักสี่ของแจมCeF R@ngsit ด้วยได้มั้ยงับลงกระทู้ไหนเอ่ย

ว่าแต่พี่ChampZผมอยู่แถวหลักสี่ของแจมCeF R@ngsit ด้วยได้มั้ยงับลงกระทู้ไหนเอ่ย

แหมว่าจะชวนจัดตั้งเข้ากลุ่ม ดอนเมืองจักกะหน่อย 555+++เอา อยู่ไหนก็เซฟ-ไทยเหมียนกัลลลล... :byebye:

ปล. ท่อเลส ไปเลย มีคนทำอยู่ประมาณ 800-1500 ครับ แล้วต่อเข้ากรองเปลือยงามโคด

เอาแบบเม ไงหนึ่ง ที่ส่งรูปให้ดูอ่ะ ...

เบ็ตเสร็จทั้งชุด ก็ประมาณ 2000

แหมว่าจะชวนจัดตั้งเข้ากลุ่ม ดอนเมืองจักกะหน่อย 555+++เอา อยู่ไหนก็เซฟ-ไทยเหมียนกัลลลล
ได้ครับคุณพี่ผมอยู่มัน2คลับเลยครับแต่อายจิงๆรถเดิมๆทุกอย่าง มีLPG+มา555 อิอิอิ เด๋ยววันหลังจาถ่ายรถมาให้ดูนะครับ

แหมว่าจะชวนจัดตั้งเข้ากลุ่ม ดอนเมืองจักกะหน่อย 555+++เอา อยู่ไหนก็เซฟ-ไทยเหมียนกัลลลล... :byebye:

ปล. ท่อเลส ไปเลย มีคนทำอยู่ประมาณ 800-1500 ครับ แล้วต่อเข้ากรองเปลือยงามโคด

ตาบ๊อง ดอนเมือง รังสิต ติดกัน ใกล้แค่นี้ จะไปมีอีกกลุ่มอีก

ได้ครับคุณพี่ผมอยู่มัน2คลับเลยครับแต่อายจิงๆรถเดิมๆทุกอย่าง มีLPG+มา555 อิอิอิ เด๋ยววันหลังจาถ่ายรถมาให้ดูนะครับ

รถเดิม ๆ ไม่ใช้ปัญาหา ขอแค่มีใจรักในสิ่งเดียวกัน แค่นั้นพอ เจอผมก็ทักทายกันได้นะ วิ่งหลักสี่บ่อยรถตามรูปล่างเลย... :smile: :smile: :smile:

[TBODY][TR title="112226 กระทู้" vAlign=top][TD class=alt1 align=middle width=125>A31282[/TD][TD class=alt2><!-- Pastel bbcode_quote --><!-- /Pastel bbcode_quote -->
ตาบ๊อง ดอนเมือง รังสิต ติดกัน ใกล้แค่นี้ จะไปมีอีกกลุ่มอีก[/TD][/TR][/TBODY]

เอาแหมน้าแมก เผื่อจะได้เป็นใหญ่เป็นโตกะเค้ามั่ง :biggrin: :biggrin: :biggrin:

เอาแหมน้าแมก เผื่อจะได้เป็นใหญ่เป็นโตกะเค้ามั่ง :biggrin: :biggrin: :biggrin:

อยากใหญ่ อยากดังว่างั้น ...

เดี๋ยวจัดให้ เปรี้ยงเดียว สนั่นลั่นเวป

เอาแหมน้าแมก เผื่อจะได้เป็นใหญ่เป็นโตกะเค้ามั่ง :biggrin: :biggrin: :biggrin:[/quote]

อยากใหญ่อยากโต ต้องโมตั้งแต่เด็กๆพี่ ตอนนี้ไม่ทันและ

5 55 5

อยากใหญ่ อยากดังว่างั้น ...

เดี๋ยวจัดให้ เปรี้ยงเดียว สนั่นลั่นเวป
เมิงจะทำอะไรมัน
จะหารูปที่มันสโตกหนอนโชว์แบบไอต้นมาประจานอ่ะเหรอ

ขอบคุณทุกกระทู้ครับ ว่าแต่ร้านไหนทำงานออกมาเนียนๆบ้างงะครับ ผมอยู่แถวหลักสี่ครับ จะเปลี่ยนเป็นกรองเปลือยและก็ท่อเลสด้วยงะครับ

ขอบคุณทุกกระทู้ครับ ว่าแต่ร้านไหนทำงานออกมาเนียนๆบ้างงะครับ ผมอยู่แถวหลักสี่ครับ จะเปลี่ยนเป็นกรองเปลือยและก็ท่อเลสด้วยงะครับ

กรองเปลือยไปหาซื้อตามร้านแต่งได้เลย ว่าจะเอาแบบไหน อะไรยังไง ...

ท่อเลส ไปตามร้านทำท่อไอเสีย ไปบอกช่าง ว่าจะเอาท่ออะไร ขนาดไหน ยังไง โค้งแนวไหน ...

แล้วเอาท่อเลสไปที่อู่แก๊ส ให้เค้าฝังมิกซ์ให้((อันนี้ต้องคุยกันก่อนนะ ว่าจะมี ค่าบริการเพิ่มหรือป่าว))

แค่นั้น จบ

สเตปก็มีประมาณนี้ ส่วนร้านแถวหลักสี่ก็ ... ไม่รู๊...

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม