ท่อนำ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ fahut
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

fahut

Register
เข้าร่วม
6 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
1j-gte สายที่ต่อระหว่างเครื่องกับหม้อนำ(ท่อยาง) พอวิ่งซักผักท่อมันจะบีบจนแบน พอหายร้อนมันก็กับสภาพเดิม มันเกิดจากอะไร แล้วจะมีปัญหาอะไรกับเครื่องป่าว

ขั้นแรกถ้าเป็นอาการนี้บ่อยๆ รถจะตัวร้อนนะ

เพราะพอมันดูดจนท่อบีบ น้ำจะไหลเวียนไม่ทัน

หาท่อยางที่แข็งกว่านี้หน่อย

แก้โดยการใช้ท่อที่เป็นโลหะแทนท่อยางครับ แล้วลดท่อยางให้สั้นเหลือพอประมาณ(รัดได้)ครับ

ขั้นแรกถ้าเป็นอาการนี้บ่อยๆ รถจะตัวร้อนนะ

เพราะพอมันดูดจนท่อบีบ น้ำจะไหลเวียนไม่ทัน

หาท่อยางที่แข็งกว่านี้หน่อย
ถ้าเป็นท่อเหมือนในรูปประมาณกี่ตัง

ในรูปเป็น ชุด kit ของ greddy แท้ๆ ครับ

ส่วนงานทำบ้านเรา ไม่ทราบราคาเหมือนกันครับ

หาซื้อได้ที่ไหนคับ หรือมีใครจะขายบ้างคับ

งานบ้านเราประมาณ 700-1000 บาทครับ หาได้ตามร้านทำท่อ หรือ อินเตอร์ทั่วไปครับ

ในรูปเป็น ชุด kit ของ greddy แท้ๆ ครับ

ส่วนงานทำบ้านเรา ไม่ทราบราคาเหมือนกันครับ
ขอถามต่อ ครับ
แล้ว ช่วงท่อนล่างทำไหม่ด้วยเเปล่า ครับ
สนใจเหมือนกัน:confused:

โอ๋เอ๊ย ลองมุดไปดูสิ ท่อนล่างอ่ะ ของแท้มัน ทั้งขดทั้งเลี้ยว ดัดอะคงดัดได้ แค่ยาก คงต้องมีเชื่อมมั่งแหละ

ปล่อยให้เป็นท่อยาง ให้มันให้ตัวดีกว่า อยากเท่ห์ก็ซื้อ พวกท่อน้ำสีฟ้าแต่ง มาใส่แทนก็ได้

โอ๋เอ๊ย ลองมุดไปดูสิ ท่อนล่างอ่ะ ของแท้มัน ทั้งขดทั้งเลี้ยว ดัดอะคงดัดได้ แค่ยาก คงต้องมีเชื่อมมั่งแหละ

ปล่อยให้เป็นท่อยาง ให้มันให้ตัวดีกว่า อยากเท่ห์ก็ซื้อ พวกท่อน้ำสีฟ้าแต่ง มาใส่แทนก็ได้
โอเค ครับ ฮะ:smile:
ก็ นึกว่ามีท่อเหมือนข้างบน ของแต่งด้วย
แต่คงไม่เป็นไรมั่งท่อนล่างมันท่อน้ำเย็นใช่เปล่า

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม