คิดว่าอายุเท่าไหร่จะเลิกแต่งรถกันครับ....

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31715
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31715

โลมาหลงฝูง...
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
5 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
เพื่อนสมาชิกเคยตั้งเป้าหมายไว้มั๊ยครับว่า อายุเท่าไหร่ถึงจะเริ่มเบื่อ เริ่มหมดวัยที่จะเล่นหรือแต่งรถซิ่งๆ แบบว่าหันมาขับแบบธรรมดา ไม่หมดเงินไปกับการแต่งรถน่ะครับ :verwirrt:

ที่ถามไม่ใช่อะไร พอดีเมียมันถาม ไม่รู้จะตอบมันยังไง ได้แต่บอกว่า เออ...เด๋วดูก่อน..:smile:

มี ด้ว เหรอ ครับ

ผม ว่า มัน ขึ้น อยู่ กับ ความ พอ ใจ นะ
วิ่งได้ก็พอ

...อันนี้ตอบยากเพราะเข้าเส้นเลือดไปหมดทั่วตัวแล้วครับ:biggrin: :biggrin: :biggrin:

ไม่ทราบครับ เพราะได้คันใหม่มาก้อจะแต่งมันอีกแหละ ไม่รู้เป็นโรคอะไร รักษาไม่หาย

โชคดีเมียผมมันเข้าใจ อยากแต่ง แต่งไป แต่แม่มเอาตังกรูไปหมดเลย .....เขร้....

กะไม่ถูกครับ ก็คงแต่งไปเรื่อยๆ มีลูกแล้ว ลูกโต ก็ยังคงทำต่อไป จนกว่าจะหมดไฟไปเอง

* เมื่อวานผมเจอคุณลุง(ที่จริงต้องเรียกคุณตา) ขับ AE92 วางเครื่อง 3S-GTE มองปร๊าดแรกก็นะ คงซื้อรถมาแล้วเป็นแบบนี้ หรือรถลูกแกมั้ง

ไปๆ มาๆ ได้คุยกัน ปรากฏว่า เป็นรถของลูกชายแกจริงๆ แต่ลุงแกเอามาทำต่อ แกตัดสินใจวางเครื่องเอง เลือกชุดแต่ง เลือกแม็กซ์เอง
พอถามอายุ ก็อายุ 67 แล้วคราบ ดูซินั่น เด็กกว่าตาผมไม่กี่ปี แต่ยังซิ่งจนหนุ่มๆ อย่างเราอายเลย

โชคดีเมียผมมันเข้าใจ อยากแต่ง แต่งไป แต่แม่มเอาตังกรูไปหมดเลย .....เขร้....

กลัวเมียนี่หวา แต่งไปเรื่อยๆครับ ซื้อกี่คันก้จะแต่ง แต่อาจจะตามอายุคือ
อายุมากหน่อยก็แต่งเรียบๆ แต่ขอนิดหน่อยประมาณนั้น

กลัวเมียนี่หวา แต่งไปเรื่อยๆครับ ซื้อกี่คันก้จะแต่ง แต่อาจจะตามอายุคือ
อายุมากหน่อยก็แต่งเรียบๆ แต่ขอนิดหน่อยประมาณนั้น

สด จริง จริง
ตาคนนี้อะ
รึไม่กลัว....555555555:rolleyes:

ไม่มีใครกำหนดชะตาชีวิต ตัวเองได้หรอกน้าเหวก ตราบใดที่มนุษย์เรายังมีกิเลสอยู่เรื่องแบบนี้มันก็ไม่มีที่สิ้นสุดหรอก แต่มันจะมีอยู่จุดๆหนึ่งคือ จุดอิ่มตัว เมื่อทำจนคิดว่าเต็มตามที่ตั้งใจไว้ แต่มันก็ยังไม่ใช่จุดที่จะหยุดน่ะครับ
แค่เพียงหยุดพักสักระยะเท่านั้น แล้วก็จะมีลูกฮึดขึ้นมาอีก ไม่อย่างใดก็อย่างนึง..จนกว่า เราจะตายจากมันไป ล่ะครับ

ไม่มีใครกำหนดชะตาชีวิต ตัวเองได้หรอกน้าเหวก ตราบใดที่มนุษย์เรายังมีกิเลสอยู่เรื่องแบบนี้มันก็ไม่มีที่สิ้นสุดหรอก แต่มันจะมีอยู่จุดๆหนึ่งคือ จุดอิ่มตัว เมื่อทำจนคิดว่าเต็มตามที่ตั้งใจไว้ แต่มันก็ยังไม่ใช่จุดที่จะหยุดน่ะครับ
แค่เพียงหยุดพักสักระยะเท่านั้น แล้วก็จะมีลูกฮึดขึ้นมาอีก ไม่อย่างใดก็อย่างนึง..จนกว่า เราจะตายจากมันไป ล่ะครับ

สาธุ.....................

พี่ยศพูดถูกเยยค๊า.......เหมือนคนที่บ้านเลย เหอๆ :embarrassed:

สาธุครับหลวงพี่ยศ

ที่บ้านผมกี่คันผมจับแต่งหมดอ่ะครับเพราะฉนั้น จะมีอีกกี่คัน หรือ จะอายุเท่าไหร่ ผมก็แต่งแหละ เพราะมันเป็นสัน...าน คิริ คิริ

• กระทู้ ผู้เขียน
เด๋วจับเมียมานั่งอ่าน...:biggrin:

แล้วก็จะบอกว่าถ้าจะให้พี่เลิกแต่งรถ :cry: เธอหาผัวใหม่จะง่ายกว่ามั๊ง อิ อิ:biggrin: :biggrin: :byebye: :byebye:

อายุไม่น่าจะเกี่ยว
อยู่ที่มันนี่และจิตใจมากกว่า

แต่งลูกซะเป็นยีราฟเลย เก่งจริงๆ

อ่านของพี่ยศแล้วมันปลง ๆ ไงไม่รู้...เง้ออออ

แต่สำหรับผมคงไม่หยุดอ่ะครับแต่ง ๆไปแล้วมานั่งมองได้ขับ

ทำโน่นทำนี่มาหน่อยมีความสุขยิ่งได้มีเพื่อน ๆคอเดียวกัน

สนุกสนานมีกลุ่มพวกพ้องคงออกจากวงจรนี้ยาก

มันอยู่ในสายเลือดแล้วไปถ้ำกระบอกเลิกก้อเอาไม่อยู่

ทำโน่นทำนี่ไปเรื่อยจับโน่นใส่ไอ้โน่นมาใหม่ไอ้นี่สวยว่ะ...เอาอีก

เคยคิดจะเลิกแต่งไปเปลืองเงินทองเอาไปทำอย่างอื่นดีก่า

CEF.คันเก่าขายไปกะเลิกแระคิดว่าพอแระ

ออกป้ายแดงมากะขับนิ่ม ๆสบายสบายไม่ต้องซ่อมเยอะ..ผิดคาด

ไม่ซีเรียสเรื่องน้ำมันแพงกะไม่ทำไร จนได้ก้อต้องมีแม็กยาง,

เครื่องเสียง,ไฟซีน่อน,ชุดพาทรอบคัน,กัวไม่สวยขับไม่เท่ห์

ชอบให้คนมองรถเรา คนอื่นว่าไม่สวยว่า_าว แต่กูชอบกูถูกใจ

ไอ้โน่นไอ้นี่อดไม่ได้

สุดท้ายในกลุ่ม CEF.พวกพ้องมันก้อด่าไอ้กบฐ..

ไปรวมกลุ่มมันก้อให้เราไปจอดไกล ๆนี่ CEF.เค้าจอดกัน..กำ

ไล่ซะง้าน...อดไม่ได้ต้องมาปลุกชีพ CEF.คันไหม่

คราวนี้เอาหนักก่าเดิมอีกก้อแต่งอย่างที่

ชอบ...อยากทำหมดเงินทองไม่ว่าขอให้ได้แต่ง.แฟนมันก้อว่าบ้า.กำ

แต่ก้อชอบ..รักแล้วรักเลย

สรุปอดไม่ได้......แค่นี้แหละ:mad:

ผมสำหรับ Cef. คงตั้งไว้ สเตประดับนึงกะลูกโตก็ไว้ให้ใช้ต่อ ส่วนตัวเอง ก็ไปหามาอีกคัน ทำแนวบ้าพลัง คริคริคริ...:biggrin:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม