• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ชาว K-sport หายไปไหนกันหมดเลยถ้าใครอยู่มารายงานตัวกันหน่อยนะนะ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31185
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

HBD พี่อ๋อยคะ

ขอให้คุณพระศรีรัตนไตรดลบันดาลให้

มีแต่ความสุขในทุกอย่างของชีวิต

สุขภาพแข็งแรง

ร่ำรวย ร่ำรวย

ประสบความสำเร็จในทุกด้านของชีวิต

ผมมีนิทานสอนใจอยากจะเล่าให้ฟังอยู่เรื่องนึงครับ
....มีชาย+หญิงคู่นึงรักกันมาหลายปีผู้ชายชื่อเอเป็นคนมั่งมีพอสมควรส่วนผู้หญิงชื่อบีเป็นสาวที่น่าตาหน้ารักทั้ง2กำลังจะเเต่งงานกันโดยนัดกันอีก3อาทิตย์ข้างหน้าจะเเต่งงานกันแต่พอถึงตามเวลานัดฝ่ายหญิงคือบีไม่มาตามนัดแต่กลับแต่งงานกับนายซีผู้ชายอีกคนไปก่อนหน้านี้ไปแล้วไม่กี่วัน....หลังจากนั้นนายเอเสียใจมากกินไม่ได้นอนไม่หลับไม่มีใจรักใครได้อีกจนเหตุการณ์ผ่านไป8ปีนายเอยังเก็บตัวไม่พบหน้าใครเจ็บป่วยอยู่แต่ในบ้านจนกระทั่งวันนึง..มีพระเดินผ่านหน้าบ้านนายเอแล้วหยุดที่หน้าบ้านแล้วเคาะประตูบ้านนายเอหลังจากนั้นคนงานบ้านนายเอก็ไปเปิดประตูถามพระรูปนั้นว่ามีธุระอะไรคะท่านพระรูปนั้นตอบว่าในบ้านหลังนี้มีคนป่วยใช่ไหนอาตมาจะรักษาให้ไม่คิดเงินหรอกจากนั้นพระรูปดังกล่าวก็เข้าไปในบ้านของนายเอแล้วตรงไปที่นายเอแล้วบอกว่าขอกระจกใบพอสมควรสัก1ใบ..พอได้แล้วพระรูปนั้นได้ให้นายเอจ้องมองไปที่กระจกแล้วตั้งสมาธิให้ดี...หลังจากนั้นในกระจกก็ปรากฎรูปภาพขึ้นมาเป็นรูปชายหาดมีผูหญิงที่ตนเคยรักคือนางสาวบีนอนตายเปลือยกายอยู่ริมหาดแล้วก็มีชายคนนึงเดินผ่านมาหยุดดูแล้วก็เดินผ่านไปและไม่นานก็มีชายคนที่2เดินผ่านมาอีกซึ่งในกระจกเป็นเป็นหน้านายเอนั่นเองเดินผ่านมาแล้วนำเศษใบไม้มาปิดร่างที่นางสาวบีนอนเปลือยกายเพื่อไม่ให้ดูน่ารังเกียจแล้วก็เดินจากไปอีกและต่อมาไม่นานก็มีชายคน3เดินมาอีกปรากฎว่าในกระจกเป็นหน้านายซีเดินมาแล้วหยุดดูจากนั้นนายซีก็ขุดหลุมฝังนางสาวบีจนเสร็จ
...พระท่านกล่าวสรุปว่าคนเราเกิดมานั้นอยูู่่ที่ทำวาสนามาร่วมกันยังไงถึงได้มาเจอกัน..เจอกันเพื่อผ่านหรือเจอกันเพื่อจาก..ในกรณีนายเอเป็นการทำบุญเพื่อช่วยนางสาวบีก็จรืงแต่เป็นช่วงเวลานึงเท่านั้นแต่นายซีขุดหลุมฝังนางสาวบีเป็นช่วงเวลาในระยะยาวเสมือนว่าทำไมเรารักคนๆนึงแต่ทำไมอยู่กันไม่นานก็เพราะหมดเวรต่อกัน..ทำไมคนนี้เรารักมากใหม่ๆดีทุกอย่างแต่ทำไมผ่านไปเเล้วไม่ดีไม่เหมือนวันวานก็เพราะหมดเวรกรรมต่อกัน..บางคู่รักกันนานจนแก่เพราะทำบุญร่วมกันมานั่นเองในชาติก่อน...หลังจากนั้นนายเอจึงเข้าใจตามพระรูปนั้นได้เตือนสติแล้วก็ตั้งหน้าตั้งตาทำงานหันไปเเข่งรถจนถึงวันนี้ครับ
ทำไมต้องเป็นABC ด้วย ทำไมไม่เป็น กขค ครับ
ทำไมต้องเสียน้ำตาให้ผู้หญิง ที่ไม่ไช่ญาติพี่น้องเราสักน่อย
ผมว่าเก็บน้ำตาไว้ให้กับญาติมิตร ที่จากเราไปดีกว่าครับ
อย่าตุ๊ด กับเเค่ผู้หญิงคนเดียว:coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028:

แก้ไขล่าสุด:
BIRD DAYอาจาน อ๋อยยย ขอไห้มีลูกสิทเยอะๆๆ ฟาร์สุขมากๆๆ
มีหนูเน่าเยอะๆๆ นะคร๊าบบบบ:coolly-0029:

ไฟล์แนบ

3.6 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 3
    2.4 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 3
HBD อ.อ๋อย10วิ จากศิษย์เอกคับ ปล.ขอไห้พี่มีความสุข ร่ำๆรวยๆคับ:coolly-0045:

วันเกิด อ. อ๋อย ไปถ่ายน้ำมันเครื่อออองงง..กันอ่ะป่าว:coolly-0044::coolly-0044::coolly-0044:
เรนศิษย์เอกพี่ถ่ายน้ำมันเครื่องในห้องน้ำคนเดียวทั้งคืนเลยถ่ายจนใสเลยคับ:coolly-0010::coolly-0010::coolly-0010:

ทำไมต้องเป็นABC ด้วย ทำไมไม่เป็น กขค ครับ
ทำไมต้องเสียน้ำตาให้ผู้หญิง ที่ไม่ไช่ญาติพี่น้องเราสักน่อย
ผมว่าเก็บน้ำตาไว้ให้กับญาติมิตร ที่จากเราไปดีกว่าครับ
อย่าตุ๊ด กับเเค่ผู้หญิงคนเดียว:coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028:
ก้อเอาเรื่องพี่เอมาพูดหนิเลยต้องเป็น A.B.C.:coolly-0028::coolly-0028:

Birth Day คับ P.อ๋อย

เพราะจำง่ายไงครับABC..555:coolly-0024:

Happy Birth Day คับ
พี่อ๋อยHONDA แดงๆ:coolly-0003:

มีคนขายเทอรโบGT2510byHKS.อุปกรณ์ครบใส่RB20มารับประกันที่เวลา13.50-13.70SEC.ครับ ขายราคา10,xxxบาท

คืนนี้ขอครบๆอีกสักคืน พอจะได้ไหม:coolly-0003:
ปล.ขอเป็น K-SPORT ตัวจริงเท่านั้นน่ะ
ปล.1.1 ตัวปลอมไม่ต้องเสือกทลึ่งมาน่ะครับ

ไม่ต้องseedคับพี่จัดเลยจะได้ไปหวดกับ DR.เรนลวงโลก:coolly-0010::coolly-0010::coolly-0010:
ใช่ๆ ต้องเอาคืนให้ได้ โดนเรนทิ้งไปประมาณ2.5ลำ
ปล.เป็นเรื่องจริงน่ะครับ:coolly-0002:

พี่ตั๊ม ล๊อคอินเข้ามาเดะ ไครเเซวพี่เด๋ยจัดไห้ หลือว่าเป็นตุ๊ดครับ:coolly-0028:

มีคนขายเทอรโบGT2510byHKS.อุปกรณ์ครบใส่RB20มารับประกันที่เวลา13.50-13.70SEC.ครับ ขายราคา10,xxxบาท
เอาของตุ๊ดดด มาหลอกเด็อีกเเหละ:coolly-0029:

มรึงไม่ต้องซี้ดด พี่เขาเอามายั่วมึงโดยเฉาะ........
ปล.ไม่มี$$$ไม่มี.........โว้ยยยยย:coolly-0028::coolly-0010:++555++555:coolly-0010:
งั้นค่าจอฟ้า ขอเว้นวรรค สัก2เดือนและกัน5555 ล้อเล่น:coolly-0028:

ใช่ๆ ต้องเอาคืนให้ได้ โดนเรนทิ้งไปประมาณ2.5ลำ
ปล.เป็นเรื่องจริงน่ะครับ:coolly-0002:
ฮะฮะะไรนะคับพี่โอ๊ดโดนเรนทิ้งอย่างนี้ก็อกหักดิคับไม่ต้องเสียใจพี่เอยังอยู่:coolly-0029::coolly-0045::coolly-0045::coolly-0010: