• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ชาว K-sport หายไปไหนกันหมดเลยถ้าใครอยู่มารายงานตัวกันหน่อยนะนะ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31185
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

เจ็บได้อีก เจ็บไม่อั่น...
เมื่อวาน 6.40 น.

หรือว่า ...........หรือว่า รึว่า เรน เงาะแช่ง ผมเนี้ยยยยยย:coolly-0041::coolly-0027:
อ่อน:coolly-0010::coolly-0010::coolly-0010:

ไฟล์แนบ

43.9 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 24

สวัสดีน้องหมี(โนยาง):coolly-0010::coolly-0010:

55555 โคตรเท่ อะ :coolly-0028::coolly-0028: รูปพี่เข้าเนี้ย..

พรุ่งนี้รถ(เอโตเกียว)จะขึ้นเขียงจูนPOWER FCโดย(PORตรงเวลา):coolly-0018:

ที่ไหนอ่ะพี่แล้วกี่โมงอ่ะ อยากไปดูด้วยอ่ะคับ

สวัสดีน้องหมี(โนยาง):coolly-0010::coolly-0010:

ยางอ่ะมีแต่ลงแข่งไม่ได้อ่ะดิ

ฮืดดดด.....ฮืดดดด.....ฮืดดดด
แค่ฮืดดด ก็สมใจอยากแล้วครับ
ก็ฝันดีเเล้วครับ:coolly-0032:

ได้ยางเมื่อไหร่นะ จะจัดหนักเลย
โปรดระวังเด็กรุ่นน้องที่โรงเรียนสวนได้(เดอะเทรนเนอร์มันบอกมา)...อิอิ:coolly-0018:

วิธีการขับรถแข่ง(DRAG)แบบง่ายๆตามสถิติความแม่นยำจากหลายๆท่านแต่บางท่านอาจมีวิธีแตกต่างกันไปก็แล้วแต่ตามถนัดครับ

1.ก่อนอื่นเราต้องรู้ว่ารถเราขับเต็มที่เวลาดีสุดๆเท่าไหร่(หมายเหตุในขณะความแรงของเครื่องยนต์ในขณะนั้นและยางในวันนั้น)
2.ถ้ารู้เวลาที่แน่นอนแล้วจากการลองหลายๆรอบในวันนั้นกับแรงม้าขณะนั้นแล้วเช่นลองเวลาได้13.40วินาทีเราก้อรู้ได้ว่าเราควรจะลงแข่งรุ่น13.50วินาทีตามบางรายการที่เปิดเเข่งขันครับ
3.แต่ถ้าคิดจะไปลงในรุ่นที่ช้ากว่าเช่นรุ่น15.00วินาทีคุณก้ออาจทดเวลาออกตัวให้ช้าลงกว่าเดิมอีกนิดแต่ก้อไม่ใช่ช้าเกินไปแล้วก้อกดเต็มคันเร่งไปจนถึงปลายเส้นบางท่านอาจจะกดคันเร่งตั้งแต่ออกไฟแล้วไปยกที่ปลายเส้นได้ก้อแล้วแต่ถนัดครับ
4อย่าลืมสิ่งที่สำคัญสุดคือรุ้เวลารถที่ขับเต็มที่ในวันนั้นแล้วค่อยมาตัดสินใจว่าเราจะขับแข่งรุ่นไหนส่วนท่าการออกตัวก้อแล้วแต่ถนัดแบบไหนก้อว่ากันไปครับ
5.สิ่งที่สำคัญไม่แพ้กันคือก่อนจะลงสนามทุกครั้งให้ไปยืนดูจังหวะไฟต่างๆตอนออกตัวให้จับจังหวะไฟให้ดีๆครับเวลาขับจริงจะได้ไม่มีปัญหา

(สิ่งที่สำคัญที่สุดๆๆๆๆเลยคือห้ามออกตัวฟาวล์ครับเพราะจะหมดสิทธิลุ้นทันทีครับ)
:coolly-0003:
:coolly-0003::coolly-0003::coolly-0003::coolly-0003::coolly-0003:​

ชนะแน่นอน

A32008
[TBODY] [TD class=tcat colSpan=2>ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 1 คน ( เป็นสมาชิก 1 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) [/TD] [/TBODY]