ฝาเครฟร่า เป็นวงขาวๆ แก้ยังไงครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ Willy
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Willy

Register
เข้าร่วม
17 มีนาคม 2012
  • กระทู้ ผู้เขียน
** ฝาใหม่ ของYatt จอดคลุมผ้าไว้ แต่โดนทั้งฝน และแดด อาทิตย์นึง เปิดผ้ามาจะเอาไปขับบ้าง เห็นเป็นรอยกลมๆขาวๆ 3-4 ที่ ใหญ่พอสมควร ไม่รู้เกิดจากอะไร ตอนแรกคิดว่าเปียกน้ำเดี๋ยวก็หาย พอออกแดดจะเห็นชัด ใครมีประสบการณ์บ้างครับ..แก้ยังไงดี..:coolly-0043:

ขอรูปหน่อยคับ หรือ Add Line g4_s15 มาคับ อาจช่วยได้

ต้องขัดใหม่ครับ ไปบอกที่ร้านที่พี่ซื้อได้เลย ฟรี

ผมก็เคยเป็น มันเป็นฝ้าขาวๆอยู่ข้างใน เลยโทรไปบอกที่ร้าน แก้ไขให้ ฟรี

ผ่านมาสองปีแล้ว ยังสวยอยู่เลย (ผมซื้อจาก อะกะนะ)

ต้องขัดใหม่ครับ ไปบอกที่ร้านที่พี่ซื้อได้เลย ฟรี

ผมก็เคยเป็น มันเป็นฝ้าขาวๆอยู่ข้างใน เลยโทรไปบอกที่ร้าน แก้ไขให้ ฟรี

ผ่านมาสองปีแล้ว ยังสวยอยู่เลย (ผมซื้อจาก อะกะนะ)

** ช่ายครับ มันเป็นฝ้าขาวๆ ใต้แล๊กเกอร์ เป็นวงๆครับ...ขอบคุณครับ:coolly-0045:

ขอรูปหน่อยคับ หรือ Add Line g4_s15 มาคับ อาจช่วยได้
ขอบคุณครับ.. ใช่อยู่แถวอ่อนนุช 44 ปะครับ...ผมอยู่พัฒนาการครับ..ใกล้ๆกัน:coolly-0041:

ใช่คับ.....0808587335
[/QUOTE]** รู้ใจให้เบอร์โทร ผมขับ Cef ขาวที่ เคยแวะคุยเรื่องเครื่อง 20โบ อ่ะครับ เดี๋ยวว่างจะขับไปให้ดูครับ ลองเอายาขัดแล้วไม่ออก เหมือนมันอยู่ใต้แล๊กเกอร์..อยู่ๆก็เป็นงงมาก..:coolly-0007:

ใช้ น้ำยาขัดสี ขัดๆก็หาย

ขี้นกก็มีส่วนทำให้เป็นรอยด่างเเบบนี้

ใช้ น้ำยาขัดสี ขัดๆก็หาย

ขี้นกก็มีส่วนทำให้เป็นรอยด่างเเบบนี้
**ไม่หายครับ ลองAm Way / กาน่า ไม่หายครับ มันเป็นด้านล่างแล๊กเกอร์ บนผิวเรียบเนียนปกติครับ ลูบไม่สะดุดมือเลยครับ

** ฝาใหม่ ของYatt จอดคลุมผ้าไว้ แต่โดนทั้งฝน และแดด อาทิตย์นึง เปิดผ้ามาจะเอาไปขับบ้าง เห็นเป็นรอยกลมๆขาวๆ 3-4 ที่ ใหญ่พอสมควร ไม่รู้เกิดจากอะไร ตอนแรกคิดว่าเปียกน้ำเดี๋ยวก็หาย พอออกแดดจะเห็นชัด ใครมีประสบการณ์บ้างครับ..แก้ยังไงดี..:coolly-0043:

ใช่รอยคล้ายๆฟองอากาศป่ะคับ

ใช่คับ.....0808587335
[/QUOTE]** รู้ใจให้เบอร์โทร ผมขับ Cef ขาวที่ เคยแวะคุยเรื่องเครื่อง 20โบ อ่ะครับ เดี๋ยวว่างจะขับไปให้ดูครับ ลองเอายาขัดแล้วไม่ออก เหมือนมันอยู่ใต้แล๊กเกอร์..อยู่ๆก็เป็นงงมาก..:coolly-0007:

ผมย้ายร้านเข้ามาอยู่ ในนิรันด์ วิลล่าแล้วนะคับ เลยจากร้านเก่ามาหน่อยนึง ซอยตรงข้ามปั้มบางจาก ใน44

ผมย้ายร้านเข้ามาอยู่ ในนิรันด์ วิลล่าแล้วนะคับ เลยจากร้านเก่ามาหน่อยนึง ซอยตรงข้ามปั้มบางจาก ใน44
[/quote]** OK. ครับ.. ซอยบ้านเพื่อนผมเก่า...สมัยแว๊นบิ๊กไบค์..รับเดินสายไฟปั๊มติ๊กใหม่ด้วยปะครับ..แล้วก็เปลี่ยนหนวดกุ้งด้วย..จะได้หาเวลาไปอุดหนุนทีเดียวเลยครับ...

**ไม่หายครับ ลองAm Way / กาน่า ไม่หายครับ มันเป็นด้านล่างแล๊กเกอร์ บนผิวเรียบเนียนปกติครับ ลูบไม่สะดุดมือเลยครับ

ถ้าอย่างงั้นเเสดงว่าเป็นฟองอากาศ พองๆ ขึ้นมา
ยากอยู่น่ะงานนี้ มีรูปไหมขอดูชัดๆหน่อย

หวังว่าคงไม่มาตอบช้าไปนะ สมัครเพื่อเข้ามาตอบให้เลยนะ อย่าเพิ่งเอาไปซ่อมครับ!!!! พอดีประสบการณ์ตรงแบบนี้เหมือนกัน(1ปีมาแล้ว) ไม่คิดว่าจะมีคนเจอแบบนี้เหมือนกัน เคยเอาผ้าไมโครไฟเบอร์ที่ยังไม่แห้งวางไว้บนฝาท้าย แล้วเอาผ้าคลุมรถคลุมไว้ ผ่านไป1อาทิตย์เปิดผ้าออก แม่เจ้าฝาคาร์บอนเป็นฝ้าขาว ดูแล้วก็รู้ว่ามันเกิดใต้ชั้นแลคเกอร์ กลุ้มใจมาก นั่งปวดใจอยู่2วัน ทำใจว่าสงสัยต้องขัดหน้าแลคเกอร์ลงไปเคลือบใหม่ ใจก็ไม่อยากทำกลัวเสียของ แต่.... บังเอิญเหมือนสวรรค์เห็นใจ ไปทำธุระแล้วจอดรถตากแดดไว้ (แดดแรงทีเดียว) กลับมาที่รถ ขับถึงบ้านเดินผ่านท้ายรถ อ้าว รอยฝ้ามันหายไปไหนฟระ เลยนั่งทบทวน แสดงว่ามันเกิดความชื้นที่ระหว่างชั้นเรซิ่นกับชั้นแลคเกอร์ เลยทำให้เกิดฝ้า แต่เมื่อตากแดดแรงๆ ความชื้นหายไป ฝ้าก็หายไปโดยไม่เสียเงินซักบาท ใครเป็นแบบนี้ลองดูนะครับ ปล.บางคนอาจสงสัยโดนฝนแล้วขึ้นฝ้ามั้ย?? โดนฝนมันไม่ขึ้นฝ้านะครับ แต่ ถ้าเราเอาผ้ามาคลุมให้มันอบความชื้นอยู่แบบนั้นนานๆ มันอาจจะเกิดขึ้นได้

แก้ไขล่าสุด:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม