ขอบคุณป๋าโจ้อย่างแรงงงงง ค่ะ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31677
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31677

Cef@Baby Gang
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
29 ส.ค. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ตั้งแต่ออกรถมาก็มีปัญหาตลอด
เจอปัญกาเกียยร์ไม่สัพ ก็ดันโง่เปลี่ยนเกียไปตั้ง2รอบ
ป๋าโจ้ก็บอกตั้งหลายครั้งแล้วว่าให้ลองไปหากล่องเกียมาเปลี่ยนดูก่อน
( แต่ก็ไม่เชื่อป๋า ยังดันทุรังบอกป๋าว่าเกียพังอยู่นั่นแหละ 555 สงสารตัวเองเจงๆ )
จนใกล้จะได้ขายรถทิ้งเต็มทีแล้ว เพราะแก้ไม่ได้สักที เปลี่ยนมาหลายอู่แล้วด้วย
เมื่อวานนึกยังไงก็ไม่รุขับรถเข้าไป
ที่ศูนย์นิสสัน MCC ตรงวังศุโขทัย เข้าไปบอกอาการกับช่าง
ช่างเค้าก็บิดกุญแจรถดูที่หน้าปัด POWER ไม่ขึ้นนี่นา 555 (เริ่มจะหาสาเหตุได้ละ )
พอถอดกล่องเกียออกมา โอ้โห!! นึกถึงป๋าโทหาป๋าคนแรกเลย
กล่องเกียไหม้ ตัวIC ละลายตั้งหลายตัว (ขับไปได้ยังไงตั้งนานเนี่ย เห้อๆๆ )
รีบโทหาป๋า ป๋าก็หัวเราะใหญ่เลย (คงคิดในใจเปนไงไม่เชื่อคนแก่ 555)
ป๋าก็รีบเปนธุระหากล่องเกียให้ แต่พอดีมีพี่เค้าหาได้ก่อนรีบเอามาให้เปลี่ยน
ตอนนี้รถเปนปกติแล้ว ไม่เคยขับCefนิ่มขนาดนี้เลยตั้งแต่ออกจากเต๊นมา 555

นิทานเรื่องนี้สอนให้รุว่า เชื่อคำที่คนแก่บอกแล้วจะได้ไม่เกือบต้องขายรถ

ขอบคุณป๋าโจ้ค่ะ ขอบคุณทุกความช่วยเหลือที่ผ่านมาค่ะ

สุดท้าย รักพี่ๆCef-Thai ทุกคนค่ะ แล้วเราคงได้พบกันค่ะ

รักคนแก่มันดีอย่างงี้นี่เอง555

ของแปลกใตรๆก็ชอบ..อิ.อิ

โจ้ แก่ๆ แถวนี้ มี 2

โจ้ แอนลีน

โจ้ วาสลีน

คันนี้เจอแถวพระราม5 นี่หน่า

แร้วตกลงขายรถอ่ะยังเนื่ย
เหมือนมีคนเห็นว่าขายแร้วนะ

เข้ามาขอบคุณ แล้วขายแล้วหรือครับ

:tongue: ดีแว๊ววว...เจ้ากาปุ๊กลุ๊ก
ดีที่ช่างเค้าเช็คเจอก่อน ไม่งั๊นแม่เธอคงปวดหมอง
ก๊ะเกียร์ลูกที่ 3 ฮ่าฮ่าฮ่า............
ตอนนี้ติดใจแล้วอ่ะดี๊.....เกียร์มันเปลี่ยนนุ่มนวล
คนละเรื่อง เหมือนที่ทนใช้มากว่าขวบปี แทบถอดใจเลยช่ายแม๊ะ
เอิ๊กๆๆๆๆๆๆ
มาม๊ะ...ที่สัญญากานเอาไว้ ว่าไงนะไอ่ปุ๊ก
:sweet_kiss: จุ๊บๆๆๆๆๆๆๆ :sweet_kiss:

รักคนแก่มันดีอย่างงี้นี่เอง555

ตั้งแต่รู้จักพี่โจ้เป็นตัวตน ก็มีวันนี้ล่ะที่พี่พูดได้กินใจ ถูกต้องมากๆเลย

รักคนเริ่มแก่ก็ดีเหมือนกันนะ

พอถอดกล่องเกียออกมา โอ้โห!! นึกถึงป๋าโทหาป๋าคนแรกเลย

นี่คือข้อความสำคัญ กุถอดระหัส009ได้

:tongue: ดีแว๊ววว...เจ้ากาปุ๊กลุ๊ก

ดีที่ช่างเค้าเช็คเจอก่อน ไม่งั๊นแม่เธอคงปวดหมอง
ก๊ะเกียร์ลูกที่ 3 ฮ่าฮ่าฮ่า............
ตอนนี้ติดใจแล้วอ่ะดี๊.....เกียร์มันเปลี่ยนนุ่มนวล
คนละเรื่อง เหมือนที่ทนใช้มากว่าขวบปี แทบถอดใจเลยช่ายแม๊ะ
เอิ๊กๆๆๆๆๆๆ
มาม๊ะ...ที่สัญญากานเอาไว้ ว่าไงนะไอ่ปุ๊ก

:sweet_kiss: จุ๊บๆๆๆๆๆๆๆ :sweet_kiss:

แหมป๋า เด่วนี้มีเกี่ยวก้อยสัญญาข้อแลกเปลี่ยนด้วย55:biggrin:

โจ้ แก่ๆ แถวนี้ มี 2

โจ้ แอนลีน

โจ้ วาสลีน
สงสายจาเปนโจ้ วาสลีนนะค๊ะ เหนป๋า เอ้ย!! เจ๊โจ้เค้าชอบทางนี้อยู่อะค่ะ

คันนี้เจอแถวพระราม5 นี่หน่า
สงสายจาใช่นะค๊ะ
ตอนที่ช่างเอารถไปลองอะป่าว
ที่รถไปดับ
เหนช่างเค้ามาเหลาให้ฟังว่า
มีพี่ใจดีที่Cef-Thai
เข้ามาช่วยดูรถให้อะค่ะ
ตอนที่เครื่องเบาแล้วดับอ่า

ก็ขอขอบคุณพี่คนนั้นเหมือนกัน นะค๊ะ
ที่แนะนำช่างเค้าไป
เค้าเลยจับจุดได้เร็วขึ้น 5555

แร้วตกลงขายรถอ่ะยังเนื่ย
เหมือนมีคนเห็นว่าขายแร้วนะ

เข้ามาขอบคุณ แล้วขายแล้วหรือครับ
ยังไม่ได้ขายคร่า
ยังใช้อยู่ดีค่ะ
ไม่มีเกเรแล้วด้วยยยยยย
รัก Cef มะมากค่ะ
รักพี่ๆทุกคนด้วยยยยยยย เฮ้อๆๆๆ

เอิ๊กๆๆๆๆๆๆ

นั่นจิป๋าถ้าไม่นึดถึงที่ป๋าบอกให้ลองเอากล่องเกียมาเปลี่ยนดูนะ
แม่คงปวดหมองอีกนานแน่ๆเลย 555
ป๋ารุป่าวตอนแรกแม่บอกว่าจาให้เบิกกล่องของศูนย์
โห!! ฟังราคาแล้วสงสายโดนพิพากษาขายรถแน่เลย
ศูนย์บอก สองหมื่น แน่ะ
พอดีมีพี่เค้าสงสารเด็กน้อย
เลยไปดูที่เชียงกงให้ ได้กล่องมา พันห้า
เฮ้อๆๆๆ เกือบไปแว้วววววว ป๋า

รักป๋านะเนี่ย จุ๊บๆๆๆๆ

นู๋ก็งง ???
แต่ทำไมลูกน้ากิ๊ฟหน้าคล้ายๆๆยีราฟอ่า
มองกล้องตากลมเลย อิอิ

:biggrin: :biggrin: 555555 มาช่วยกรูขำหน่อยวะ เอิ๊กๆๆๆๆ
ลูกไอ่กิ๊ฟ ไหงเหมือนยีร๊าฟ ไปแล้ววะ...ฮ่ฮ่าฮ่า

:sexy_girl: ไอ่เจ้าปุ๊ก ไมไปพูดอย่างนั้นล่ะ เอิ๊กๆๆๆๆ
:byebye: แต่คล้ายเน๊อะ................
ฮา แสรดดดดดดดดดดดดดดดด

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม