• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

k.aek31...เคลียหน่อยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ samran250
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

samran250

Register
เข้าร่วม
20 ธ.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
ก่อนอื่นต้องขออนุญาตผู้ดูแลเว็ปและท่านสมาชิกทุกท่านด้วยนะครับที่ต้องใช้พื้นที่ไปกับเรื่องไร้สาระ ที่ไม่ควรจะเกิดขึ้น

...เรื่องมีอยู่ว่า เมื่อประมาณ เดือน ก.ย.-ต.ค.55 (นายเกินครับจำไม่ค่อยได้ แต่ประมาณนี้) k.aek31 ได้โทรมาหาผมและได้ตกลงซื้อขายอะไหล่กันหลายรายการ k.aek31 ได้ชำระเงินเรียบร้อยก่อนส่งของโดยรวมถึงกระจกชาเขีนวรอบคัน ......แต่ทว่าวันส่งของผมก็ส่งของตามรายการ แต่เจ้ากรรมกระจกดันแตกทั้งหน้า-หลัง ผมเลยบอกว่างั้นผมคืนเงินเต็มจำนวนแล้วกันครับเพราะไม่รู้จะไปหาที่ไหน แต่ k.aek31 บอกว่ารอได้ จนผ่านมาประมาณ 1 เดือนผมมีของเข้ามาใหม่จึงจัดการส่งไปเรียบร้อย ครบ........แต่ k.aek31 ยังคงค้างค่าของ (ชุดอุปกรณ์ในประตู 4 บาน) 3000.-
....ต่อมาอีกประมาณ 1 สัปดา k.aek31 เอาคอนซอลเกียธรรมดา ครบชุด ราคา 5500 กับปิดกล่อง 1 คู่ 500.- รวม 6000.-
....รวมยอดทั้งสิ้น 9000.- บาท โดย k.aek31 บอกว่าประมาณสิ้นเดือน(นาจะประมาณ 1 สัปดาห์) จะโอนไปให้
....สิ้นเดือนผ่านไป เงียบ โทรไปถามบอกเดี่ยวจัดการให้....."หายห่วง"....คำยอดฮิตของ k.aek31
....ผ่านไปอีกเดือน โทรไปบอกลูกค้ายังไม่นำเงินมาจ่าย...งัยงั้นผมขายขาดนะครับไม่ได้ฝากขาย (คิดในใจครับ)
....ผ่านไปอีกหลายวัน โทรไปบอกลูกค้ายังไม่นำรถมาให้ทำ....เริ่มเหนื่อยแล้วครับ
....ผ่านไปอีกปี เข้าปี 56 โทรไป ประมาณ 2-3 ครั้งก็บ่ายเบี่ยงด้วยเหตุผลร้อยแปด
....สุดท้าย อันนี้เป็นข้อความที่ k.aek31 ตอบเป็น sms มาครับ "อุ่ยจ๊ายสิครับของซื้อของขายผมเจอปัญหาย่างรองกระจกไม่รู้ว่าต้องมีอ่ะยังไม่ได้เลย" มันหมายความว่างัยอ่ะครับ งง.
......สุดท้ายจริงๆครับ ผมโพสสอบถามไปในกระทู้ของ k.aek31 ก็เงียบ จน ณ บัดดนี้ เวลา นี้

......จึงยากให้ k.aek31 ชี้แจงด้วยครับ ว่ายังงัย ติดปัญหาประการใด แล้วจะแก้ไขกันอย่างรัยได้บ้าง ขอให้ชี้แจงในเว็ปนี้เท่านั้นนะครับ ไม่รับการชี้แจงทางโทรศัพนะครับ และ ขอว่าให้เป็นความจริงที่ออกจากปากลูกผู้ชายด้วยนะครับ

ปล.หากผู้ดูแลเว็ปเห็นว่ากระทู้นี้ไม่เหมาะสมด้วยประการใดๆ ดำเนินการตามสมควรได้เลยครับ ขอขอบคุณและขออภัยหากบางข้อความไม่เหมาะสมครับ

อัพไปคนไทยลืมง่าย แต่แค้นนาน

เป็นกำลังใจให้ครับ และจะติดตามอยู่ไม่ห่าง
ผมก็เคยโดน โอนตังไปไม่ได้ของ ก็มีพวกพี่ๆในคลับนี้ละครับ
ช่วยอัพกระทู้เสมอ จนไดตังคืน ขอบคุณครับ
สำหรับรถคันแสนต้นๆแต่น้ำใจล้านกว่าๆ

เอาใจช่วยนะครับ
ผมก็หนึ่งในลูกค้าที่ซื้อของจากคุณสำราญเหมือนกัน บริการดีครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ เข้าวงการมาจะ 5 ปีแล้ว เพิ่งโดน.......5555

เอาใจช่วยเจ้าของกระทู้ ให้ได้เงินเร็ว ๆ นะครับ

เอาใจช่วยครับ

แก้ไขล่าสุด:
เห็นใจครับ
ว่าจะซื้อของเค้าหน่อย เห็นลงพวกท้ายแดง ดำ
แต่ไม่กล้ากลัวเสียอารมณ์ครับ:coolly-0023:

เอาใจช่วยพี่สำราญคร้าฟ.........

ได้เงินคืนไวไวครับ คุณสำราญใจดี อย่าไปโกงเค้าเลยครับ

โดนเข้าแว้วววววว พี่ราญ 555 อะ ยังไงก็ขอให้ตกลง
พูดคุย และจบกันด้วยดีนะคับ

ดันขึ้นไปหน่อยคับ :coolly-0022::coolly-0022::coolly-0022:

คู่กรณี ไม่มาแก้ต่างสักหน่อยหรอคับ รอชมอยู่นะคับ

เอาใจช่วยครับขอให้เรื่องจบด้วยดีได้เงินคืนครับ

อัฟไว้ช่วยอีกแรง

อัพไว้อย่าให้หล่น

เงียบเลยครับ รอ k.เอก มาชี้แจงอยู่เหมือนกันครับ

คู่กรณี ชี้แจงด้วยคร้าบ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม