เปลี่ยนเกียร์มา ขับอยู่เครื่องดับ ช่วยหน่อยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ onemanshow
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

onemanshow

Register
เข้าร่วม
29 ก.ย. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
พอดีไปเปลี่ยนเกียร์มา ขับอยู่ๆดับเฉยเลย สตาร์ทใหม่ติด ขับมาได้เรื่อย ดับอีก ใครมีประสบการณ์แบบนี้รบกวนหน่อยครับ ไม่กล้าขับไปไหนเลย ขอบคุณล่วงหน้าครับ

เครื่องรัยคับ เปลี่ยนจากเกียอะไรเป็นเกียอะไรคับ

ออโต้ 12v เดิมเลยครับ เชียงกง ขับๆมาดับเฉยเลย สตาร์ทใหม่ติด ขอแนวทางแก้ไขหน่อยครับ

ลองตรวจเช๊คหรือทำความสะอาดแอร์โฟร์ดูครับ อาการสตาร์ทติดแต่เร่งรอบแล้วดับ น่าจะมาจากแอร์โฟร์ครับ ไม่เกียวกับเกียร์

ขอบคุณครับ พี่ลอง...แต่ไม่ได้ดับตลอดนะครับ ขับมาได้เรื่อยๆ นึกจะดับก็ดับ กัวดับตอนใช้ความเร็ว

น้า ดูไดท์ชาร์ทให้ชัวร์ก่อนฮะ กับเซ็นเซอร์ทรานซิสเตอร์ความเร็วหน้ากะลาจ่ายฮะ ส่วนใหญ่เครื่องแบบนี้เสียหมดฮะ

เคยเป็นที่ คอยล์ ครับ อารการจะหนักขึ้นเรื่อยๆจนสตาร์ทไม่ค่อยติดครับ
แล้วก็ตัวทรานซิสเตอร์ที่พี่ด้านบนว่าครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ...อาการที่เจอเพิ่มเติม สตาร์ทเครื่องติดไว้เฉยๆ อยู่ดีดีก็ดับครับ สตาร์ทใหม่ก็ติด รอบสูงขึ้นไปถึง 1500 แล้วก็ลงมาปกติ แบบมีลุ้นตลอด ไม่กล้าวิงเร็วมากกัวเครื่องดับ ที่ไหนรับแก้ปัญหาแบบนี้บ้างครับ ชี้เป้าหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

มีร้านรับแก้ปัญหาแบบนี้รำป่าวครับ รถไปไกลไม่ได้เลย

ล้าง ACC valve กับ Air flow ดูก่อนครับ หรือลองสลับตัวใหม่ จะได้รู้ว่าเป็นที่ตัวไหนที่เสีย

เช็ครายสุดไปเจอสายยางที่ต่อกับตัววาว์ล มาท่อไอดี หลุด เปลี่ยนใส่ใหม่แล้ว จะแจ้งผลให้ทราบต่อไปครับ สายที่หลุดมีผลต่อการดับขอเครื่องยนต์รึป่าวครับ สตาร์ทติดขับมาซักพักดับกลางอากาศเลย ขอบคุณครับ

อาการยังไม่หาย เหมือนเดิมเลย รอเปลี่ยนแอร์โฟว์อีกที เหนื่อยจัง

อาการยังไม่หาย เหมือนเดิมเลย รอเปลี่ยนแอร์โฟว์อีกที เหนื่อยจัง

มันเป็นเซนเซอร์ที่ผมบอก ฮะพี่ ซ่อมลำบากครับ

ผมเคยซื้อซากเครื่องเผื่อเอาเซนเซอร์ตัวนี้เส็ดแล้วโมใส่ฮีทซิงค์ไม่ให้มันละลายเอา เดี๋ยวถามน้องที่ถอดเครื่องเชียงใหม่ให้ครับพี่

แต่ก็ใช้งานได้อีกนานหน่อย ก็เป็นอีกฮะ

ผมเคยซื้อซากเครื่องเผื่อเอาเซนเซอร์ตัวนี้เส็ดแล้วโมใส่ฮีทซิงค์ไม่ให้มันละลายเอา เดี๋ยวถามน้องที่ถอดเครื่องเชียงใหม่ให้ครับพี่

แต่ก็ใช้งานได้อีกนานหน่อย ก็เป็นอีกฮะ

ส่วนตัวผมสงสัยระบบไฟนะครับ เพราะเครื่องจะดับไปเฉยๆ เลย ไม่ทราบคอยล์ จะเกี่ยวมั้ยครับ แบบว่าถ้ามันเสื่อมหรือเสีย ขอบคุณล่่วงหน้าครับ :coolly-0007:

ส่วนตัวผมสงสัยระบบไฟนะครับ เพราะเครื่องจะดับไปเฉยๆ เลย ไม่ทราบคอยล์ จะเกี่ยวมั้ยครับ แบบว่าถ้ามันเสื่อมหรือเสีย ขอบคุณล่่วงหน้าครับ :coolly-0007:

อาการที่บอกก็เป็นมาจากระบบไฟต่างๆ มันเริ่มรวนแล้วนะพี่ กัวแก้ตรงนี้จะเป็นตรงนั้นอีก เอาเป็นลองเอาเซนเซอร์เปลี่ยนดู ขับได้ก็ใช้ไปก่อนจากนั้นพี่เก็บเงินวางเครื่องใหม่ จบง่ายกว่าครับ

ตอนผมเครื่องเดิม ดื้อซ่อมต่อหมดไป 7พันฮะ กลั้นใจลงเครื่องใหม่จบกว่า ใช้งานยาวๆ พี่

ตาม น้าจอห์นว่าเลยฮะ :coolly-0033:
พาวเวอร์รีซิสแตนส์เปลี่ยนแล้วนะครับ แต่ไม่หาย วันนี้เปลี่ยนแอร์โฟล์ ผลเป็นยังไงจะมารายงานต่อไปครับ :coolly-0023:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม