ปัญหาหัวใจ 555

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31590
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31590

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
Register
เข้าร่วม
25 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ปัญหาหัวใจ 555

[FONT=/'/Angsana New/'/]เรื่องมีอยู่ว่าเรากำลังมีปัญหากับแฟนและบ่อยพอควร บอกเลิกกันก็หลายครั้ง แต่ก็ยังไม่ถึงอวสานจริงๆสักที[FONT=/'/Angsana New/'/]<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:office:office" /><o:p></o:p][/FONT][/FONT]
[FONT=/'/Angsana New/'/]จนมาถึงวันนี้เราเองคิดว่าจะถอยดีกว่า คือเลิกอะ[FONT=/'/Angsana New/'/]<o:p></o:p][/FONT][/FONT]
[FONT=/'/Angsana New/'/]และมีคนใหม่ที่กำลังดูๆอยู่แต่ยังไม่ถึงกับอะไรมากมายแค่พอรู้จักผิวเผิน[FONT=/'/Angsana New/'/]<o:p></o:p][/FONT][/FONT]
[FONT=/'/Angsana New/'/]เราควรทำไงดี[FONT=/'/Angsana New/'/]<o:p></o:p][/FONT][/FONT]
[FONT=/'/Angsana New/'/]1 เลิกคนเก่าคบคนใหม่ถึงแม้คนใหม่อาจจะไม่ใช่ก็ได้ แต่ไม่อยากเจอเหมือนเดิม[FONT=/'/Angsana New/'/]<o:p></o:p][/FONT][/FONT]
[FONT=/'/Angsana New/'/]2.คบต่อทั้ง 2 คน[/FONT]
[FONT=/'/Angsana New/'/]เลือกอันไหนดีอะ<o:p></o:p][/FONT]

แนะนำว่า อย่าเอาสองเรื่องมารวมกันครับ

อย่าคิดว่าจะเลิกกับคนเก่า เพราะมีคนใหม่ครับ
ถามตัวเองให้ดีๆก่อน ว่ายังรักเขาอยู่มั้ย และแก้ไขอะไรได้มั้ย
ถ้ายังแก้ไขได้ แก้ไขไปเถอะครับ ผ่านปัญหา และอะไรมาด้วยกันเยอะแล้ว เสียดายเวลาดีๆครับ

แนะนำว่า อย่าเอาสองเรื่องมารวมกันครับ

อย่าคิดว่าจะเลิกกับคนเก่า เพราะมีคนใหม่ครับ
ถามตัวเองให้ดีๆก่อน ว่ายังรักเขาอยู่มั้ย และแก้ไขอะไรได้มั้ย
ถ้ายังแก้ไขได้ แก้ไขไปเถอะครับ ผ่านปัญหา และอะไรมาด้วยกันเยอะแล้ว เสียดายเวลาดีๆครับ
โห...ซึ้งจังน้า..
แต่ป๋มเลือกข้อ 2 อ่ะ!!!.......... อิอิ :wink: :biggrin:

ใช้วิธีหล่อเลือกได้ ไม่ไหวก็อย่าฝืน ยิ่งฝืนยิ่งเจ็บ

ค่อยๆคิดครับ บวกลบคูณหาร กันแล้วเราจะได้คำตอบที่ใช่ ที่สำคัญเมื่อถึงเวลาที่ตัดสินใจได้แล้ว ...อย่าลังเล...บางทีการตัดสินใจของเราในวันนี้อาจเป็นผลดีกับทั้ง 2 คนในวันข้างหน้า

ลองคิดถึงวันแรกที่เรารู้จักกัน
วันแรกที่เรารักกัน
วันที่ผ่านปัญหามาด้วยกันสุกด้วยกันทุกข์ด้วยกัน
กินด้วยกันอดด้วยกัน
มียิ้มบ้างมีหัวเราะบ้างผสมปนเปกันไป
เวลาทะเลาะกันเอะอะก็จะเลิกๆ
พอใจเย็นลองมาคุยกันดูบางทีมันก็แค่เรื่องไม่เป็นเรื่อง
ถึงกับจะทำให้เราทิ้งคนดีๆ(รึป่าว)ในชีวิตไปเชียวหรือ
พอไปเจอคนใหม่ดีกว่าน่ารักกว่าจิตใจก็เริ่มเอนเอียง
แต่จะแน่ใจได้อย่างไรว่าเราจะไม่เจอกับปัญหาเดิมๆอีก
แรกๆอะไรก็ดูดีโลกนี้เป็นสีชมภูนานไปก็ดูทำไมมันดำมืดไปหมด
แระมันจะต่างกันอย่างไรกะเรื่องที่เคยผ่านมาแล้ว
ลองหาทางปรับจูนกันใหม่ดีกว่ามั๊ยเพราะจะแน่ใจได้อย่างไร
ว่าคนใหม่จะดีได้อย่างใจหวัง:redface:

ทุกๆคำแนะนำที่พี่น้องแนะมาดีๆทั้งนั้น
แต่ส่วนตัวผมว่าถ้าเราอยากจะรู้สึกว่าเค้าจะรู้สึกเสียใจแค่ไหน
ลองคิดกลับกันถ้าเค้ามาอะไรก็ตามที่เรากำลังจะทำกับเค้า
เราจะรู้สึกยังไง เช่นการคบ2คนในเวลาเดียวกัน
ความรู้สึกนั้นแหล่ะที่เค้าจะรู้สึก ผมว่าไม่ค่อยแมนท่ะไหร่นะ
คบ2คนเวลาเดียวกันดูเห็นแก่ตัวไปนิดกับคนที่(เราเคยรัก)
ความเห็นส่วนตัวนะครับพี่น้อง:biggrin:

ลองคิดถึงวันแรกที่เรารู้จักกัน
วันแรกที่เรารักกัน
วันที่ผ่านปัญหามาด้วยกันสุกด้วยกันทุกข์ด้วยกัน
กินด้วยกันอดด้วยกัน
มียิ้มบ้างมีหัวเราะบ้างผสมปนเปกันไป
เวลาทะเลาะกันเอะอะก็จะเลิกๆ
พอใจเย็นลองมาคุยกันดูบางทีมันก็แค่เรื่องไม่เป็นเรื่อง
ถึงกับจะทำให้เราทิ้งคนดีๆ(รึป่าว)ในชีวิตไปเชียวหรือ
พอไปเจอคนใหม่ดีกว่าน่ารักกว่าจิตใจก็เริ่มเอนเอียง
แต่จะแน่ใจได้อย่างไรว่าเราจะไม่เจอกับปัญหาเดิมๆอีก
แรกๆอะไรก็ดูดีโลกนี้เป็นสีชมภูนานไปก็ดูทำไมมันดำมืดไปหมด
แระมันจะต่างกันอย่างไรกะเรื่องที่เคยผ่านมาแล้ว
ลองหาทางปรับจูนกันใหม่ดีกว่ามั๊ยเพราะจะแน่ใจได้อย่างไร
ว่าคนใหม่จะดีได้อย่างใจหวัง:redface:
เป็นสิ่งที่ดี

เราจะเห็นคุณค่าของคนที่รักเรา ก็ต่อเมื่อ...เค้าคนนั้นได้จากเราไปแล้ว!!

" คนที่รักเรา " กะ "คนที่เรารัก "...มันต่างกันเยอะนะ

เราจะเห็นคุณค่าของคนที่รักเรา ก็ต่อเมื่อ...เค้าคนนั้นได้จากเราไปแล้ว!!

" คนที่รักเรา " กะ "คนที่เรารัก "...มันต่างกันเยอะนะ

โดนเลยนะเนีย

ส่วนตัวผมเลือก ที่จะแยกกัน แล้วลองอยู่คนเดียวซักพักดูครับ
แล้วจะรู้ว่า สวรรค์มีจริง :biggrin: ขึ้นสวรรค์แล้ว ค่อยกลับมาหาแฟนใหม่

เวลาจะแก้ปัญหาทุกอย่างเองครับ

เป็นผม ผมจะเลือกแค่คนเดียว ต้องเลือกครับ ต่างกรรม ต่างวาระกันไป

บางที การที่จะสูญเสียอะไรไป มันอาจจะทำให้เรา หรือเค้า เห็นคุณค่าของ ของที่จะเสียไปก็ได้คับ...

ปล. เกี่ยวกันไหมเนี้ย -*-

ป.ล ตอนนี้ก็ไม่ได้คุยกันมาตั้งแต่ 11/2/51-14/2/51 วันวาเลนไทน์เขาโทรมาก็รับคุยตามปกติวางจนถึงวันนี้ 16/2/50 ก็ยังไม่โทรคุยกัน
เลยจะลองใช้ชีวิต แบบ อยู่อย่างเหงา

ที่จะมองคนใหม่ไม่ใช่เขาไม่ดีนะ แต่อยากให้เขาเจออะไรดี ใหม่ๆบ้างอะครับ

เราก็จะลองมองโลกให้กว้างขึ้นบ้าง ถามว่าทุกวันนี้ที่ถามก็เพราะคิดถึงใจเขามากกว่าเราหากต้องแยกทางจริงนะครับ

ถ้าหมดใจ ก็อย่าฝืนคับ และคนใหม่พี่ก็ไม่ต้องรีบไป ให้เป็นตามธรรมชาติอ่ะคับ แต่ จะแยกทางก็ควรบอกเขาก่อนนะคับ เพราะเงียบหายไป บางคนเขาไม่เข้าใจว่า เลิก อย่าเครียดคับ เมกมันนี่ ทำรถ สร้างบ้านดีกว่าคับ อิอิ

ไม่มีความเห็นคั๊บ
ตัวผมเอง ยังเอาตัวเองไม่รอดเลย

ข้อ 2 !!!
:biggrin:​

แมนๆ เป็นตัวของตัวเองดีกว่าครับ ตอนนี้ทะเลาะกัน เจอคนใหม่ เข้าไปอีก อาจจะเสียศูนย์กินเลนส์ไม่ตรงทาง สวดมนต์ ทำบุญบ้าง ทำใจร่มๆ ผมว่า คุณก้อจะรู้เองว่า ควรทำอย่างไรกับชีวิตของคุณ เพื่อให้มีทางออก ลองมองหลายๆมุมดูครับ

เวบนี้ดีนะเป็นที่ระบายให้เพื่อนๆพี่ๆน้องได้ปรับทุกข์ หาไหนใดได้
มากินเหล้ากัน
เรามาดื่มกันอีกแก้วนึง เพื่อจะลืมเทออีกแป๊ปนึง

:byebye: โอ้วตอบได้ถูกใจมากเลยอ่ะ
แสดงว่าเป็นเพล์บอยเลยเนี่ย
ไม่ต้องตอบกะทู้นี้เลยง่ะ
เพ่เค้าตอบอย่างใจผมเป๊ะเลย:byebye:

:byebye: โอ้วตอบได้ถูกใจมากเลยอ่ะ

แสดงว่าเป็นเพล์บอยเลยเนี่ย
ไม่ต้องตอบกะทู้นี้เลยง่ะ

เพ่เค้าตอบอย่างใจผมเป๊ะเลย:byebye:
รู้ได้งัยว่าคนข้างบนเป็นเพลย์บอยอ่ะ
ถูกเผงเลย
555++

เหอๆๆๆ

ความคิดดีๆมีเพียบ

อย่าเครียดคับ เมกมันนี่ ทำรถ สร้างบ้านดีกว่าคับ

ถูกต้องแว้ววว

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม