เครื่องยนต์ดับ ขณะขับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ aud
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

aud

Register
เข้าร่วม
19 ก.ย. 2012
  • กระทู้ ผู้เขียน
สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ครับ
ผมใช้ A31 เครื่องยนต์ RB20 ปี52 ติดแก๊ส ของ energy reform ครับ ติดแก็ส ได้ประมาณ 8-9 เดือน

เกิดอาการ เครื่องยนต์ดับ ไปเลย ขณะขับครับ เกิดตอนใช้แก็ส และใช้น้ำมันก็เกิดปัญหาเครื่องยนต์ดับเช่นกัน

ขอคำชี้แนะดัวยครับ

:coolly-0007:

ขอย้ายมาห้องนี้นะครับ

เช็คแอร์โฟรดูครับ ล้างบ้างหรือปล่าวครับ

ครับ ขอบคุณครับ ไม่ได้ล้างมานานมากแล้วครับ

ไฟหน้าปัดดับหมดด้วยตอนเครื่องยนต์ดับหรือป่าวครับ สักแป๊ปนึงไฟก็ติดขึ้นมาเหมือนเดิม(เพราะเรา on สวิทช์กุญแจค้างไว้) พอรถไหลจนหาที่จอดหยุดสนิท บางครั้งก็สตาร์ทติดได้ บางครั้งก็สตาร์ทติดยากมาก ติดมั่งไม่ติดมั่ง

ถ้าเป็นแบบนี้ อาการลักษณะนี้ ขอแชร์จากประสบการณ์ตรงของผมคือ ไดชาร์จของผมมันเริ่มรวน ชาร์จไฟเข้าบ้าง ไม่เข้าบ้าง ทำให้ไฟไม่พอเลี้ยงระบบต่างๆ จึงเกิดอาการนี้ครับ กว่าจะเจอว่าเป็นที่ไดชาร์จก็เล่นซะเหนื่อยเหมือนกัน เพราะผมไม่อยากเข้าไปให้ร้านมันฟันจากการเดาสุ่มน่ะครับ

ของผมพบว่า ตรงขั้วที่จ่ายไฟออกของไดชาร์จ มันขึ้นสนิม(สนิมกรัง) สภาพแบบว่าไม่สามารถนำไฟฟ้าได้แน่ๆ ขันก็ไม่ออก มันซี้ดจนขันขาดคามือเลย (ใช้สารพัดน้ำมันก็แล้ว) แล้วผมก็ยกไดชาร์จเซียงกงเปลี่ยนใส่ไป อาการก็หายเป็นปลิดทิ้งมาจนทุกวันนี้ครับ

ลองเริ่มดูจากจุดเล็กๆ ง่ายๆก่อนแล้วกันนะครับ

ครับ ไฟหนัาปัดไม่ดับ ครับ และเกิดตอนรถกำลังวิ่งอยู่ครับ ดับไปเฉยๆเลย และสตาร์ทันที่เครื่องยนต์ก็ไม่ติด ต้องเร่งเครื่องยนต์ ให้รอบวิ่งสูงขึ้นไป ครับ

คงแอร์โฟร์นั่นแหล่ะครับ ล้างซักหน่อย รวมถึงปลั้กด้วยนะ

ครับ มีอู่ ที่แนะนำไหมครับ อู่ผมที่ทำอยู่เขาทำไม่เป็น และไม่ใช่อู่ที่ เชี่ยวชาญ A31 เป็นอู่ทั่วไปครับ

ครับ ไฟหนัาปัดไม่ดับ ครับ และเกิดตอนรถกำลังวิ่งอยู่ครับ ดับไปเฉยๆเลย และสตาร์ทันที่เครื่องยนต์ก็ไม่ติด ต้องเร่งเครื่องยนต์ ให้รอบวิ่งสูงขึ้นไป ครับ

ถ้าไฟหน้าปัดไม่ดับ ก็น่าจะเป็นเรื่องแอร์โฟล์ตามที่ทุกท่านบอกนั่นแหละครับ

ขอบคุณครับ :coolly-0033:

ขอบคุณครับ :coolly-0033:
ไม่ต้องไปอู่หรอกครับ...ลองหาซื้อ spray ทำความสะอาดหน้า Contactถอดแอร์โฟร์มาฉีดทำความสะอาดดูคับ

ไม่ได้ล้างแอร์โฟร์ (ที่น่าจะพัง) มาสัก 2 ปีได้แล้วมั้งเนี่ย 555+

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม