Template errors

• Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)
  • Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)

แก็ซ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31427
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31427

ก็แค่ NC30
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
16 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ถามพี่น้องที่ลงแก็ซมาแล้ว อ่ะ

ขนาดถงัแก็วที่ใส่ได้ในสุดของกระโปงหลังกี่ลิตรอ่ะ

แล้ว ก็ ใคร เอ่น จำ ไม่ได้ ที่ลงแก็ซ ด้วย เครื่องเสียงด้วยอ่ะ

ขอดูรูปหน่อยครับ จะเอาไปให้ ร้านดูว่าประมาณใหน

อาจจะลงแก็ซไปก่อนแล้วเก็บตังลงเครื่องอีกที:biggrin:

ของผมลงถัง 60 ลิตรอ่ะครับ ก็เกือบเต็มแล้วนะ ไม่รู้มีใครยัดมากกว่านี้ป่าว
ต้องให้กูรูมาตอบ อิอิ

เคยเห็นใหญ่สุด 75ลิตร ผมลงแค่56 ลิตร
ส่วนเครื่องเสียงไม่รู้ครับ

หลังรถเครื่องเสียงเพียบเลยไม่ช่ายหรอ

น้า ผมว่าลงแค่ 58 ลิตรพอแล้วครับ เพราะน้ำหนักถังที่บรรจุแก๊ซเต็มๆนี่มันก็หลายกิโลอยู่นะครับ ถึงกับก้นเตี้ยเลยนะครับเพราะตอนนี้ผมใช้ถัง 58 ลิตร ตีแผงกั้นเจาะช่องเปิด-ปิดวาวล์ถังในกรณีใช้แบบเปิด-ปิดเองเวลาเติม ส่วนเครื่องเสียงก็ยึดpowerไว้ทีแผงกั้น ส่วนซับก็ใช้ดอกเดียวตีตู้ไว้ด้านขวาตรงแม่แรงนะครับคือแบบว่าเอาพอฟังนะครับผมว่ามันก็โอนะครับส่วนเสียงกลางแหลมก็แขวนไว้ตรงแผงซาวซ์แต่ถ้าเป็นดอก6x9แม่เหล็กจะติดถังครับ อ้อตอนนี้ผมใช้โช๊คเดิมอัดน้ำมันให้แข็งกว่าเดิมนิดนึงแล้วก็เสริมโช๊คให้สูงขึ้นอีกนิ้วครึ่งนะครับ

น้า ผมว่าลงแค่ 58 ลิตรพอแล้วครับ เพราะน้ำหนักถังที่บรรจุแก๊ซเต็มๆนี่มันก็หลายกิโลอยู่นะครับ ถึงกับก้นเตี้ยเลยนะครับเพราะตอนนี้ผมใช้ถัง 58 ลิตร ตีแผงกั้นเจาะช่องเปิด-ปิดวาวล์ถังในกรณีใช้แบบเปิด-ปิดเองเวลาเติม ส่วนเครื่องเสียงก็ยึดpowerไว้ทีแผงกั้น ส่วนซับก็ใช้ดอกเดียวตีตู้ไว้ด้านขวาตรงแม่แรงนะครับคือแบบว่าเอาพอฟังนะครับผมว่ามันก็โอนะครับส่วนเสียงกลางแหลมก็แขวนไว้ตรงแผงซาวซ์แต่ถ้าเป็นดอก6x9แม่เหล็กจะติดถังครับ อ้อตอนนี้ผมใช้โช๊คเดิมอัดน้ำมันให้แข็งกว่าเดิมนิดนึงแล้วก็เสริมโช๊คให้สูงขึ้นอีกนิ้วครึ่งนะครับ

เออน้าผมก็จะทำโปรเจคเดียวกัน แต่ผมว่าจะย้ายพวกแอม (มี 2ตัว)มาวางบนพื้นกระโปงหลัง แล้วซับกะตีตู้ใว้ตรงแม่แรง น้าว่าน่าจะดีไหมครับ...
ที่นี้โช๊คเดิมที่ว่า อัดมาใหม่ แล้ว มีสเปเซอ
รองนิ้วครึ่ง +ถังแก๊ส เวลาขับฟิวลิ่งเปลี่ยนไปไหมครับอยากรู้มันนุ่มหนึบ แข็ง หรืออย่างไร และรถสูงมากน้อยเช่นไรอะครับ.....
แท้งกิ้ว.........

ของผมถัง 58 ลิตรยัดได้ในสุดแบบสุดติ่ง แนบเบาะหลังเลย แต่ขอบอก เวลาไปร้านทำโช๊คทำเกี่ยวกับโช๊คหลังทีไร ช่างบ่นฮึมๆ เพราะที่มันแคบ ถอดน็อตหัวโช๊คยาก

ส่วนพวกเครื่องเสียง ผมก็ทำเป็นตู้ซับแยกแบบยกเข้า-ออกได้ แล้ววางในฝากระโปรงหลังด้านติดกับไฟเบรคแทน ก็คือให้ซับมันหันอัดเข้ามาในรถอ่ะแหละ เสียงเบสมันก็ไม่กังวาน หรอก มันจะออกแนวอัดๆ จากข้างหลัง ส่วนแอมป์ผมก็เอาไว้ใต้เบาะคนขับ

ที่ต้องเอาแอมป์ไว้ใต้เบาะ ทำแบบนี้เพราะอะไร เพราะผมต้องการมีพื้นทีเอาไว้่เก็บแม่แรงกับสายพ่วง แล้วก็กล่องเครื่องมือ ส่วนตู้ซับที่ทำให้ยกเข้า-ออกได้เนี่ย ก็เพราะเวลาผมจะเอาล้ออะไหล่ออก ผมก็แค่ยกตู้ซับออก แล้วก็ยกล้ออะไหล่ออกอ่ะครับ

เสียงไม่ค่อยดีเท่าไหร่ เน้นใช้งานครับ เผื่อวันดีคืนดี ล้อแตกยางแตก จะได้มีล้ออะไหล่กับแม่แรงไว้ใช้
พอดีเมื่อก่อนผมประวัติไม่ค่อยดีเกี่ยวกับล้ออะไหล่กับแม่แรงเนี่ย ใช้งานมันบ่อยมาก ขับ 2 ปี ล้อ 8 วง พอกันทีกับล้อก๊อป

ส่วนฟีลลิ่งตอนมีถังเป็นไงเหรอ พี่โดลองให้แป๋มไปนอนในท้ายรถดิ ปิดฝา แล้วลองขับดู ความรู้สึกเดียวกันกับมีถังแก๊สในรถแหละ 55555

58 ลิตรเหมือนกันว่ะ ยู เพราะร้านมันแนะนำตรูมาแค่นั่น จิง อยากได้ระยะทำการไกลกว่านั้นจัง
ปัจจุบันระยะทำการ 300+30-50 กิโลคับ ถ้าอย่ากได้มากกว่านั้นก็ต้องเพิ่มขนาดถึงอ่ะนะ
ไป ทางไกลเช่นเชียงใหม่ กัวบริหารการเติมไม่ถูกอ่า

ไปเชียงใหม่เดี๋ยวนี้มีเติมตลอดทางแล้วครับ ไม่ต้องกลัวเลย ปั๊มแก๊สเปิดแข่งกัย 7-11 (เซ่เว่น)เลย

ขอบคุณครับ

อยากดูรูป อ่ะ

ขอบคุณครับ

อยากดูรูป อ่ะ

เมิงอ่ะเครื่องเสียงมาอยู่ในรถถังแก๊ซอยู่หลังรถอย่างเดียว หรือไม่ถังแก๊ซอยู่เบาะหลังเอาเบาะออกเครื่องเสียงอยู่เหมือยเดิมเลือกเอา

แล้ว จะ นอน งั้ย อ่ะ

เวลา หนี งาน อ่ะ

นอนกอดถังไปละกันครับ อิอิ เย็น ๆ วาบ ๆ ดี

..................

ยัดได้ใหญ่สุด 65 ลิตร
กำลังดี
ส่วนพื้นที่ที่เหลือในกระโปรงท้ายให้ร้านเครื่องเสียงมันดีไซน์ให้แระกัน

เฮ้ออออ... บอกแล้วเอาเครื่องเสียงมาให้น้องก็จบเรื่องและ

เฮ้ออออ... บอกแล้วเอาเครื่องเสียงมาให้น้องก็จบเรื่องและ

เออ ไอ้น้องเมย์ไอเดียดีนะน้องยู
:confused: ก้ากกกกกกกกกกกก ถุ้ยยยยยยยย

ผม 58 ลิตร + เครื่องเสียงชุดใหญ่ ไม่มี่ที่วางของครับผม

ตีตู้ได้ครับใส่ถังแก๊สอ่ะเดียวว่างๆถ่ายรูปมาไห้ดู ตีตู้เป็น 3 เหลี่ยม หรือไห้ร้านเค้าดีไซน์แหละ

ผมก็แก๊สครับ ใส่ 75 ถังอ้วน มันจะพอดีในสุด ลองดูครับ
ส่วนเครื่องเสียงก็เอายางอะไหล่ออก ใช้ช่องยางอะไหล่ทำตู้
ซับ 12 นิ้ว 1 คู่ ตู้ไฟเบอร์ มันจะพอดีใส่ได้ เวลาเปิดฝากระโปรงมันจะเห็นเต็ม 1 ดอก ส่วนอีกดอกจะเห็นนิดเดียว แอมป์
ผม 3 ตัว วางกับพื้น ช่องเครื่องมือมีอยู่อย่างเดิมทำฝายกขึ้นมา ลองดูครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม