+++ D.i.y: คุณเคยลองล้างแผงแอร์กันบ้างแล้วรึยัง +++

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31212
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

3.มาแว้ว พระเอกภาคนี้ น้องเป็ด 23 บาท
ไปหารองเท้ามาไส่ก่อน แล้วตามด้วย ภาชนะ รอง
ดูแล้วท่าทาง จะเลอะ จากรูปที่ นายแชมป์ ลงมา
จัดการเอา น้าฉีดนำร่องก่อน มันไม่ออกจริงๆครับ
เพราะ ส่วนมากจะเป็นฝุ่นละอองน้ำมันซ๊ะ ส่วนมาก
4.จากนั้นฉีด น้องเป็นเข้าไปเลยตามแนวตั้งขึ้นลงไปเรื่อยๆ
จะสังเกตุเห็นพอโดนปั๊บ ตรงไหมมีคราบน้ำมัน จะฟูเยอะก่าเพื่อนๆ
ทิ้งไว้ สัก4-5นาทีถ้าดูดบุหรี่แบบเฉิบๆก็หมดมวนพอดีแล้วล้างออกครับ
ฮูย คราบน้ำนี้ดำเลยละครับสะใจ โจ๋:tongue:

ไฟล์แนบ

• ภาพ0099.bmp
    ภาพ0099.bmp
    549.3 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 279
    51.6 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 306
    111 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 346
    116.8 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 359

เพิ่มเติม นิสนึงครับ
ถ้าสังเกตุดู มันจะกัดไม่เท่ากันดิครับ
เพราะสกปรกไม่เท่ากัน
ทีนี้ เลย ขอตัวช่วย ครับ
แปลงทาสีครับ
เอามาจุ่ม น้ำยาเป็ดแล้วจัดการ แยง ทาลงไป(ระวังกระเด็นนะครับเข้าตาได้อันตราย)
ทิ้งสัก1-2นาทีแล้วแยงอีก
รีบล้างออกครับเพราะมันโดนไปแล้วทีนึง เดี๋ยวทะลุอย่าง เค้า ว่าซวยอีก
ล้างออกไห้สะอาด ฉีดเข้าไป ฉีดเข้าไป
อูย ออกมาอีกดูดิ น้ำนี้ดำเลย

ไฟล์แนบ

125.9 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 298
    78.9 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 298
Ha...............
ออก มาแล้ว ขาว สะอาด ดีเปล่า

ไฟล์แนบ

95 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 310
    112.4 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 329
จะสังเกตุเห็น
ไอ้ตัวที่แอบข้างๆนะ นั้นคือ
เจ้าออย คลูเลอรเกียร ออโต้ ครับ
จาก ความงกเห็นตั้งแต่ รอบแรกแล้ว
ผมได้เทไอ้เจ้าเป็นเก็บไว้ชำละเจ้านี้ก่อนฉีดน้ำ ฮะๆ
ไห้มันตกตะกอนแล้ว เอามาราดไส่เจ้านี้อีกทีฮะๆ (งกครับ งก อิอิ)
ก็ยังฟูอยู่ ได่สัก2-3 นาทีพอเพราะไม่สกปรกมาก ครับ

ไฟล์แนบ

9.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 273
    109.4 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 292
    110.3 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 289
5.แล้วขั้นตอนสุดท้าย
ก็ประกอบลงไปเหมือนเดิม
แต่ ของผม เจ้าพัดลมมันเก่า มันไม่แรงเอาซ๊ะเลย
จากไปดูของเพื่อนบางแสนที่จอดด้วยกันมา(เห็น มะการรวมตัวก็ดีแบบนี้ละ)
เลยไปซื้อ ของไหม่มารอ อยู่ก่อนแล้ว
เลยเปลี่ยนซ๊ะเลย เล็กก่าเก่านิสนึง
แต่แรงก่า สดก่า:biggrin:
โอ้วเสร็จ
เทสๆ ฮุๆ
หนาวเลย เวลาวิ่งแดดๆนี้เห็นๆผลครับ
เวลาวิ่งไปไหนมากลับมาจอดรถน้ำช่องแอรโดยสารไหลเลยละ
ข้อเสียก็มีนะครับ
ลำบากอีกรอบครับ ต้องติด หมอนพับผ้าห่มไปด้วยเนื่องจาก
เวลาฝนตก ต้องเปิดแอร์ เพราะกระจกเป็นฝ่า
ทำไห้ผู้โดย สารหนาวหันมากอด โชเฟอร์
ทำไห้ความสามารถในการขับขี่ลดลง:cold: .....................เอิ้ก:tongue:
ฮะ จบ บริบรูณ์
มีข้อสงสัยไรโทรถามได้เลย ครับ
ตามเบอรรายเซ็นข้างล่างเลยครับ:wink:

ไฟล์แนบ

113 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 285
    124.5 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 324
    101.5 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 312
5.แล้วขั้นตอนสุดท้าย
ก็ประกอบลงไปเหมือนเดิม
แต่ ของผม เจ้าพัดลมมันเก่า มันไม่แรงเอาซ๊ะเลย
จากไปดูของเพื่อนบางแสนที่จอดด้วยกันมา(เห็น มะการรวมตัวก็ดีแบบนี้ละ)
เลยไปซื้อ ของไหม่มารอ อยู่ก่อนแล้ว
เลยเปลี่ยนซ๊ะเลย เล็กก่าเก่านิสนึง
แต่แรงก่า สดก่า:biggrin:
โอ้วเสร็จ
เทสๆ ฮุๆ
หนาวเลย เวลาวิ่งแดดๆนี้เห็นๆผลครับ
เวลาวิ่งไปไหนมากลับมาจอดรถน้ำช่องแอรโดยสารไหลเลยละ
ข้อเสียก็มีนะครับ
ลำบากอีกรอบครับ ต้องติด หมอนพับผ้าห่มไปด้วยเนื่องจาก
เวลาฝนตก ต้องเปิดแอร์ เพราะกระจกเป็นฝ่า
ทำไห้ผู้โดย สารหนาวหันมากอด โชเฟอร์
ทำไห้ความสามารถในการขับขี่ลดลง:cold: .....................เอิ้ก:tongue:
ฮะ จบ บริบรูณ์
มีข้อสงสัยไรโทรถามได้เลย ครับ
ตามเบอรรายเซ็นข้างล่างเลยครับ:wink:

หน้ารถท่านใส่อะไรมั้งฟระ พะรุ่งพะรังไปไหม ให้มันเปงระเบียบหน่อยจิท่าน:biggrin:

ต้องระวังหน่อยนะครับเดี๋ยวงานเข้า อิอิ

อยากจะบอกว่าเป็ดผมเคยลองมาแว้ววแต่ไสใจ
ล่อโซดาไฟซะ ครีบกระจาย555
ดีไม่ทะลุ
ล่อไปซะ5รอบเพื่อความสะใจ

ขอบคุงคับ...
ไม่มีหัยล้างแล้วเซฟอะ .ขายไปแล้วเหอะ

ดีจังเลยครับมีกระทู้แบบนี้มีรูปประกอบ
น้องใหม่อย่างผมจะได้ทำเป็น
ถ้าเข้าอู่ก็หลายตังอยู่ ถ้าทำเองได้ก็ประหยัดไป
ขอบคุณนะครับ:coolly-0023:

ถ้าว่างๆก็รบกวนมาสอนล้างตู้แอร์มั้งนะคับ อยากทำเป็นเพราะตอนนี้มองเข้าไปในช่องแอร์ที่ไรดูไม่จืดเลยคับ คราบอะไรเป็นก้อนอัดอยู่เต็มไปหมดเลย(เรื่องของเรื่องเคยไปถามราคาล้างตู้แอร์ที่ร้านแอร์มาแล้วคับแอร์ยังไม่ได้ล้างยังหนาวเลยคับ เลยอยากทำเองเป็น)
:coolly-0010:

ผม ได้ลอง ทำดูแล้ว ครับ ได้ผลดีครับ ขอเพิ่มเติมข้อมูลหน่อยครับ โซดาไฟ 1 ถุง ราคา 40 บาท น้ำหน้ก 1 กิโลกรัม ครับ ถ้าใส่ครึ่งถุง ก็ประมาณ ครึ่งกิโลกรัม ตอนผมทำ ผมใช่ประมาณ 20 กรัม ครับ ไม่กล้าใส่มาก เกิดเป็นฟองไม่มากเหมือนในรูปน่ะครับ แต่ก็ได้ผลดีพอสมควรครับ แต่ถ้าใส่ ครึ่งถุง ( ครึ่งกิโลกรัม ) ก็ได้ครับแต่ผมไม่กล้า เอาไว้คราวหน้า ค่อยลองใหม่ เอาเป็นว่า แอร์เย็นขึ้นมากกว่าเดิม ครับ

หลังจากล้างแผงแอร์ แล้ว ลองมองดูตรงแผงแอร์ จะมองเห็นทะลุไปถึงแผงหม้อน้ำ เดิม มีสิ่งสรกปรก อุดตันเป็นจำนวนมาก มองเห็นบ้างไม่เห็นบ้าง หลังจากล้างแล้ว แผงแอร์ดูสะอาดมากขึ้นครับ เยี่ยมมากครับ

ผมลองล้างมานานแล้ว แต่ใช้แค่น้ำ+แฟ๊บ น้ำที่ออกมาดำปี๋

ไม่กล้ากลัวทะลุ แล้วใช้เป็ดดีมั๊ยพี่ เดี่ยวลองดูเป็ดดีก่า

นานละไม่ได้อัป

ผงซักฟอกนี่ล้างไม่ออกใช่มะครับ

พึงจัดไปเมื่อวันอาทิตย์นี้เอง ใช้เป็ดม่วงล้างไป3น้ำแล้วเอาซันไลมาล้างอีก2น้ำครับเผื่อล้างเป็ดไม่เกลี้ยงเดียวจะผุทีหลัง

ผลคือแอร์เย็นเร็วและสู้แดดตอนเที่ยงๆสบาย:coolly-0010:

พึงจัดไปเมื่อวันอาทิตย์นี้เอง ใช้เป็ดม่วงล้างไป3น้ำแล้วเอาซันไลมาล้างอีก2น้ำครับเผื่อล้างเป็ดไม่เกลี้ยงเดียวจะผุทีหลัง

ผลคือแอร์เย็นเร็วและสู้แดดตอนเที่ยงๆสบาย:coolly-0010:
ใช่ๆ ครับ.........:coolly-0026:

ถามหน่อยครับ วิธีนี้ใช้กับแผงอินเตอร์ หรือ แผงหม้อน้ำ ที่เป็นูอลูมิเนียมได้รึเปล่าครับ อยากล้างอินเตอร์บ้าง

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม