อยากทราบ ยางมันติดกับโช็คหน้าสาเหตุเกิดจากคอม้าป่าวครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311209
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311209

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
27 ส.ค. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือว่าต้องนี้ใช้โช๊คหน้าเดิม 12V แต่สปิง 24V อาการมันคือ ยางมันติดกับโช็คหน้า (ข้างซ้ายข้างเดียวน่ะครับ) สาเหตุหน้าจะเป็นที่คอม้าหรือป่าว ส่วนโช๊คลองสลับหลายต้นแล้วก้อยังติดเหมือนเดิมเท่าที่รือมาดู ไม่รู้ว่าจะใช้หรือป่าว ขอคำแนะนำที่ครับ วันนี้เลยต้องไปซื้ออเดปเตอร์รองใช้งานชั่วคราวไปก่อน ผลออกมา พวงมาลัยสั่น :coolly-0043: :coolly-0043: :coolly-0043:

:coolly-0037: :coolly-0037: :coolly-0037:

ไม่มีคนตอบเลยไปไหนกันหมด

อ๊อฟแม็กหรือเปล่าคับ ลองรองสเปเซอร์ดูคับ

น๊อตที่ใส่ล๊อคโช๊คกับคอม้าใช้เบอร์เดิมหรือเปล่า เพราะว่าถ้าตัวเล็กกว่าเดิมโอกาสมุมล้อผิดพลาดมี หรือถ้าเป็นขนาดเท่าเดิม (ขนาดจะพอดีกับรูคอม้าเลย) ใส่เสร็จแล้วไปตั้งศูนย์ล้อ เพราะเค๊าจะปรับมุมล้อให้ด้วยครับ
ทางที่ดีถ้ายังติดอยู่ใส่สเปเซอร์ไปก่อนแล้วไปถอดออกพร้อมตั้งศูนย์ที่ร้านตั้งศูนย์เลยครับ
ปล.เรื่องง่ายๆ บางครั้งไม่ชำนาญ ก็ต้องปล้ำกันเหนื่อยกว่าจะเสร็จครับ

น๊อตที่ใส่ล๊อคโช๊คกับคอม้าใช้เบอร์เดิมหรือเปล่า เพราะว่าถ้าตัวเล็กกว่าเดิมโอกาสมุมล้อผิดพลาดมี หรือถ้าเป็นขนาดเท่าเดิม (ขนาดจะพอดีกับรูคอม้าเลย) ใส่เสร็จแล้วไปตั้งศูนย์ล้อ เพราะเค๊าจะปรับมุมล้อให้ด้วยครับ
ทางที่ดีถ้ายังติดอยู่ใส่สเปเซอร์ไปก่อนแล้วไปถอดออกพร้อมตั้งศูนย์ที่ร้านตั้งศูนย์เลยครับ
ปล.เรื่องง่ายๆ บางครั้งไม่ชำนาญ ก็ต้องปล้ำกันเหนื่อยกว่าจะเสร็จครับ

ปล้ำจนไม่รู้จะแก้อย่างไรแล้วครับป๋า ที่ร้านตั้ง 0 มันบอกว่าได้แค่นี้ สุดๆๆแล้ว
แต่ก้อยังติดอยู่ตอนนี้รองสเปเซอร์ใช้ชั่วคราวคับ พอรองแล้วเกลียวก้อสั้นล้อก้อสั่น จึงไม่อยากรองเท่าไร ช่างก้อเลยแนะนำให้รองหาคอม้ามาเปลี่ยนดู ตอนนี้ได้คอม้ามาแล้วเดียววันเสาร์จะรองเปลี่ยนดู

ขอบคุณทุกคำที่ปรึกษาด้วยครับ

ของผมก้เป็นนะครับ แต่เกิดจากสาเหตุชนมาหนัก แล้วตอนนั้นเปลี่ยนคอมม้าก้ไม่หาย ปรับหัวจ๊อยสุดแล้ว ก้สไลด์รูน๊อตเพิ่มอีก ผมไม่รู้ว่าของผมเกี่ยวกับคานไหมพอดียังไม่เปลี่ยน

สไลด์รูน๊อตโช๊ค ช่วยเลยครับ ถ้าเปลี่ยนคอม้าไม่หาย

รับทราบครับ

:coolly-0002: :coolly-0002: :coolly-0002:

ที่ตัวโช้คคับสไลด์เฉพาะรูบนผมก็ติดคับตอนแรกใช่โช้คเดิมไม่ติดพอเปลี่ยนเป็นสตัสติดที่ขันสตัสพอลองสเปเซอร์ยางขูดกับซุ้มล้ออีกคับเลยสไลด์รูน็อตที่โช้คเอาคับไม่ติดแล้วตะใบหางหนู1อันนังแทงเองก็ได้คับแค่รูเดียว(แต่แทงหลายที):coolly-0003:

ที่ตัวโช้คคับสไลด์เฉพาะรูบนผมก็ติดคับตอนแรกใช่โช้คเดิมไม่ติดพอเปลี่ยนเป็นสตัสติดที่ขันสตัสพอลองสเปเซอร์ยางขูดกับซุ้มล้ออีกคับเลยสไลด์รูน็อตที่โช้คเอาคับไม่ติดแล้วตะใบหางหนู1อันนังแทงเองก็ได้คับแค่รูเดียว(แต่แทงหลายที):coolly-0003:

ok อย่างนี้

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม