ถังดับเพลิงในตัวรถ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ blackcef
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ถ้าจะถามว่าจะเป็นไหม๊ มันจำเป็นตอนที่รถเกิดเพลิงลุกไหม้นะครับ ถ้ารถไม่ไหม้มันก็ถงจะดูไม่จำเป็นซักเท่าไหร่ครับ ถังดับเพลิงติดรถขนาด 2.5Psi มันเป็นถังดับเพลิงขนาดใกล้เคียงขวดเป๊ปซี่ 1.25 ลิตรเท่านั้นครับผมคิดว่ามันไม่ใหญ่เกินไปสำหรับพกพาไว้ในรถครับ ของผมพกไว้ในกระโปงหลังรถครับ ปลอดภัยไว้ก่อน ถ้าคิดจะซื้อถังดับเพลิงติดรถหรือใช้ในบ้านก็เลือกที่มันมันขีดความสามารถในการดับสูงหน่อยซึ่งดูได้จาก ตัวอักษรข้างถังภาษาอังกฤษ ตัว A กับ B เช่น 2A 2B หรือ 6A 30B เป็นต้น ยิ่งตัวเลขเยอะๆก็ยิ่งมีขีดความสามารถในการดับไฟสูง หรือใช้ ชนิดที่บรรจุผง โมโนแอมโมเนียมฟอสเฟส ไปเลย จะเป็น 40เปอร์เซ็นหรือ 90เปอร์เซ็นก็ได้ (มีเพียง 2 เกรด) แน่นอนที่สุด:redface: ส่วนราคาก็จะแพงตามขีดความสามรถของเครื่องดับเพลิงครับ (ถ้าสนใจจริงๆโทรมาปรึกษาได้นะครับ)

เอาถังมาทำสีน้ำเงินแล้วเขียนว่า nos.............. ประกันจะยังใช้ได้ปะครับพี่..... สนใจจิง ๆ :biggrin: :biggrin:

เอาถังมาทำสีน้ำเงินแล้วเขียนว่า nos.............. ประกันจะยังใช้ได้ปะครับพี่..... สนใจจิง ๆ :biggrin: :biggrin:
:eeek: งั้นผมว่าพี่โดซื้อถังNOSไปเลยดีก่าพี่พอไฟลุกปั๊บก็ฉีดNOSปุ๊บ...................พรึ้บ..เรียบโร้ยยยยยย:biggrin: :biggrin: :biggrin:

แปะไว้ตรงนี้ เคยได้ใช้ประโยชน์นะจ๊ะ แต่ใช้กับคันอื่นไฟกำลังลุกเลย วิ่งผ่านไปพอดีเลยถอดให้เจ้าของรถเขาไปฉีดเอาเอง จะฉีดให้ก็กลัวมันระเบิด มีไว้เถอะคุ้มครับเวลามีเรื่องเอาขว้างหัวอริได้:boss: :boss:

ไฟล์แนบ

62.3 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 89
ใต้เบาะไม่ว่างมีขวานอยู่

แปะไว้ตรงนี้ เคยได้ใช้ประโยชน์นะจ๊ะ แต่ใช้กับคันอื่นไฟกำลังลุกเลย วิ่งผ่านไปพอดีเลยถอดให้เจ้าของรถเขาไปฉีดเอาเอง จะฉีดให้ก็กลัวมันระเบิด มีไว้เถอะคุ้มครับเวลามีเรื่องเอาขว้างหัวอริได้:boss: :boss:
ภายในรถสภาพเรียบร้อยดีแฮะ
ไม่เห็นเหมือนภายนอกเลย
5555+++

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม