ถังดับเพลิงในตัวรถ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ blackcef
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

blackcef

Register
เข้าร่วม
17 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ถังดับเพลิงในตัวรถ มีความจำเป็นต้องนำมาติดไว้ในรถยนต์มากมั้ยคับ
เพือนๆเซฟคนไหน มีใครติดเอาไว้บ้างคับ
ถ่ายรูปมาให้ดูกันบ้างนะ:cold:

ไม่เห็นจำเป็นเลยครับ ผมก็ยัดไว้ใต้เบาะคนขับและคนนั่งอ่ะครับ ฝั่งละถัง เผื่อจำเป็น เหอะๆ
พอดีรถผมติดแก็ส Lpjz

:biggrin: มีแล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มีนะคราบบบบ กะลังจะใส่เหมือนกันแต่รถยังไม่ได้วิ่งเลยไม่รู้จะใส่ทะมายตอนนี้:biggrin: :biggrin:

ต้อง พี่มี่ a31504 เท่านั้นคับ

ไม่เห็นจำเป็นเลยครับ ผมก็ยัดไว้ใต้เบาะคนขับและคนนั่งอ่ะครับ ฝั่งละถัง เผื่อจำเป็น เหอะๆ
ยังไงเนี่ยน้ากฤติ..เล่นฉองถังเรยอ่ะ
..แร้วบอกไม่เห็นจำเป็น...!!!... อิอิ :wink: :biggrin:

อยากได้ซักถังแต่ตังไม่ค่อยมี

มีถังนึงอยุ่ใต้เบาะ เผื่อฉุกเฉิน เหอๆ

เอ๊อ ยังไงอ่านแล้ว ..งง :mad:

เดี๋ยวถ่ายมาให้ชม ขอบอกว่าที่เก็บ รกมักมาก.......

71 พกเป็น กล่องๆ ครับ 555555555

ถังดับเพลิงอ่ะนะ อ่านดีๆ ถังดับเพลิง

ไม่มีโอกาสใช้ เงียบไป ซะ

นั่นมันดับไฟแร้วน้า.. ไฟตัณหา!!! :wink: :biggrin:

นี่อีกคน.... เสื่อมแล้วมั๊ง กินแต่แอลกอฮอลล์

นี่อีกคน.... เสื่อมแล้วมั๊ง กินแต่แอลกอฮอลล์
ป๊าดดดดดด....ดูถูกกันชัดๆ.. เมาแค่ไหนก็ยังเบิ้ลได้นะ..ขอบอกๆ!..:wink: :brick:

แต่ก่อนตอนซื้อรถมาใหม่ๆ มีแถมติดสปริงเกิลออโต้ ในรถไว้ให้ด้วย จะทำงานเองตอนฝนตก หยดลงมาที่เบาะหลัง ไหลเป็นทางมาตามเสากระจก มานองอยู่ที่พื้นรถ ปลอดภัยจริงๆ ตอนนี้เปลี่ยนหลังคาแล้ว กลัวไฟไหม้อยู่เหมือนกัน

71 พกเป็น กล่องๆ ครับ 555555555

ถังดับเพลิง

ไม่ใช่ถุงยางดับเพลิงนะพี่แม๊กซ์

อ่านแล้วเหนื่อยแทนเลย

กลุ่มนี้ ใช้กันบ่อยจั๊งงงง :rolleyes:

โดนใจวัยรุ่น ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกๆๆๆๆ อายมั๊ย..

ถังดับเพลิงในตัวรถ มีความจำเป็นต้องนำมาติดไว้ในรถยนต์มากมั้ยคับ
เพือนๆเซฟคนไหน มีใครติดเอาไว้บ้างคับ
ถ่ายรูปมาให้ดูกันบ้างนะ:cold:

ถ้าจะถามว่าจะเป็นไหม๊ มันจำเป็นตอนที่รถเกิดเพลิงลุกไหม้นะครับ ถ้ารถไม่ไหม้มันก็ถงจะดูไม่จำเป็นซักเท่าไหร่ครับ ถังดับเพลิงติดรถขนาด 2.5Psi มันเป็นถังดับเพลิงขนาดใกล้เคียงขวดเป๊ปซี่ 1.25 ลิตรเท่านั้นครับผมคิดว่ามันไม่ใหญ่เกินไปสำหรับพกพาไว้ในรถครับ ของผมพกไว้ในกระโปงหลังรถครับ ปลอดภัยไว้ก่อน ถ้าคิดจะซื้อถังดับเพลิงติดรถหรือใช้ในบ้านก็เลือกที่มันมันขีดความสามารถในการดับสูงหน่อยซึ่งดูได้จาก ตัวอักษรข้างถังภาษาอังกฤษ ตัว A กับ B เช่น 2A 2B หรือ 6A 30B เป็นต้น ยิ่งตัวเลขเยอะๆก็ยิ่งมีขีดความสามารถในการดับไฟสูง หรือใช้ ชนิดที่บรรจุผง โมโนแอมโมเนียมฟอสเฟส ไปเลย จะเป็น 40เปอร์เซ็นหรือ 90เปอร์เซ็นก็ได้ (มีเพียง 2 เกรด) แน่นอนที่สุด:redface: ส่วนราคาก็จะแพงตามขีดความสามรถของเครื่องดับเพลิงครับ (ถ้าสนใจจริงๆโทรมาปรึกษาได้นะครับ)

สนใจอะครับ น้ามี่ มีระบบผ่อนมั้ยครับ แหะๆ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม