แจ้งข่าวด่วนครับ ล้อ R34 Gtr หาย พร้อมฝา...

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31160
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

จะดูแถวฝัง ธนให้อีกแรงครับ เข้มันจะมาถึงฝั่งนี้มัยเนีย

เจอลายนี้แล้วจด กท. ไว้ก้อดีนะ....เอ่อ นอกจากเซฟแล้วมันมีตัวไหนมั่งที่ใส่กัน

เจอลายนี้แล้วจด กท. ไว้ก้อดีนะ....เอ่อ นอกจากเซฟแล้วมันมีตัวไหนมั่งที่ใส่กัน

วีโก้ สตาด้าทำเปเซอร์ 200sx สกายลาย ซิลเวีย เยอะแยะเลยพี่ อย่ามองแต่เซฟ มันใส่ได้ทัวบ้านทัวเมือง ke30ที่อู่ป๋ม ยังใส่ได้เลยครับ :brick:

ว่าแต่ ลายมันเป็นแบบใหนอะ จำไม่ได้ มีรูป ตย มั้ย

ผมว่า มันจะกล้าใส่เหรอลายนี้ น้อย คนนักที่จะใส่ เพราะ หายาก และ แพง สักพัก คงทำสี แต่ ถ้าจำตำหนิ ได้ คงเช็คบิลได้ไม่ยาก

เจอ หล่ะ กระ ทืบมันเลย หรือส่งพวกทีมเกย์ ในเซฟไทยไปล่อตรูดมันซะ

จะช่วยดูให้อีกแรงนะทางบางแสนชลบุรี

มาบางแสนละก้อจะจด กท. ไว้

เล่นแรงนะนั่น ล่อกองกะพื้นเลย

เมืองทองธานี นี่เป็น ดง เลย

พอๆกับ โชคชัย 4

ล้อหาย เกจ์หาย หรือ หายทั้งคัน

ดูๆกันไป...............

ลายล้อก้ดูรูปล้อหน้ารถไอ้หนุ่มนั่นแหละ

น่ากลัวจัง

นึกหน้าเจ้าของรถตอนมาเจอรถไม่ออกเลย

ถ้าเจอกะตัวเอง จะทำไงเนี่ย

จับได้นะ ต้อง จัดการให้เด็ดขาด ไอพวกนี้

ลายนี้ หาไม่ยากด้วย

จะช่วยสังเกตให้คั๊บ

เกลียดมาก ไอพวกแบบนี้

อืมมม บ้านเมืองเรานี่โจรมันเยอะจริงๆ น่ากลัวครับ

ผมไม่ทราบว่าตอนนี้บ้านเมืองมันเกิดอะไรขึ้นขโมยขโจรมันถึงได้เยอะจัง หากเราเห็นตอนมันถอดต้องระวังรีบแจ้งเจ้าหน้าที่อย่าทำอะไรวู้วามนะครับ..ผมมีตัวอย่างเหตุการณ์หนึ่งจะมาถ่ายทอดใหฟังเหตุเกิดกับเพื่อนสมาชิกในเวปที่ผมเข้าประจำ...สะใจจริงๆลองอ่านดูครับ...(เพื่อให้เพื่อนๆตั้งตนอยู่ในความไม่ประมาทก่อนตัดสินใจเวลาเจอคนร้ายซึ่งๆหน้า)

คราวนี้เกิดกับเพื่อนผมซึ่งเป็นนายทหารยศพันโท ปัจจุบันปฏิบัติหน้าที่รักษาความสงบอยู่ จ.ปัตตานี
และขณะนี้อยู่ในระหว่าง กลับมาติดต่อราชการกับต้นสังกัด และถือโอกาส กลับมาเยี่ยมบ้านด้วย
ซึ่งก็สร้างความดีใจให้กับ ภรรยาและลูกเป็นอย่างยิ่ง

เรื่องของเรื่องเกิดขึ้นเมื่อครั้งแรก (ย้ำนะครับครั้งแรก) เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ได้มีวัยรุ่นในละแวกนั้น (ผมขอเรียกว่าโจร)
ซึ่งทราบภายหลังว่าเป็นลูก ดาบตำรวจ สน.หนึ่ง ได้ปีนกำแพงเข้าทางหลังบ้าน ซึ่งในขณะนั้นลูกชายของเพื่อนอยู่บ้านคนเดียว
(ลูกชายอายุ 9 ขวบ) ส่วนภรรยาเพื่อนออกไปซื้อกับข้าวหน้าปากซอย โจรเข้ามาเห็นเด็กอยู่บ้านก็ไม่กล้ารื้อค้นทรัพย์สิน
แต่พูดขู่ว่า มึงเงียบไว้นะมึง อย่าบอกใครนะ ไม่งั้นกูเล่นมึงตายแน่ จากนั้นก็รีบออกไปทันที เด็กตกใจมากนั่งกอดเข่าตัวสั่นทำอะไรไม่ถูก
จนกระทั่งแม่กลับมาจึงเล่าเรื่องที่เกิดขึ้นให้ฟัง ทั้งสองคนแม่ลูกจึงไปแจ้งความที่ สถานีตำรวจ
แต่ไม่ยอมโทรไปบอกสามีที่ปัตตานีเพราะกลัวสามีจะเป็นห่วงและกังวลใจ
เรื่องมันน่าจะจบ แต่ยังไม่จบครับ

เมื่อสามีกลับมากรุงเทพเพื่อติดต่อราชการและกลับเข้าบ้านตั้งแต่วันอังคาร และได้โทรหาผมนัดเจอกันที่บ้าน
เพื่อที่จะได้ทำอาหารกินกันในวันพุธ
พอถึงวันนัดผมแวะเอา S&W M 15 ไปซ้อม ยิงที่สนามก่อนแล้วค่อยขับรถไปหาเพื่อนที่บ้าน
ส่วนเพื่อนผมนอนพักผ่อนอยู่ในบ้านกับลูกชายโดยได้ปิดบ้านเอาไว้ด้วย
แล้วมันก็กลับมาอีกครับ ไอ้โจรคนเดิมเจ้าเก่ามันปีนเข้ามาหลังบ้านทางจุดเดิม เพราะคิดว่าไม่มีใครอยู่บ้าน จากนั้นก็งัดประตูหลังแล้ว เข้าไปที่ห้องรับแขก เพื่อที่จะผ่านขึ้นไปชั้นบน เพื่อนผมได้ยินเสียงผิดปกติ รู้โดยสัญชาติญาณว่ามีผู้บุกรุก รีบคว้า HK USP ติดมือ
แล้วลงไปดูที่ชั้นล่างเห็นวัยรุ่น 2 คน ซึ่ง 1 ในนั้นก็คือคนที่เคยขึ้นบ้านเมื่อวันเสาร์นั่นเอง กำลังเข้ามาทางห้องรับแขก เมื่อโจรชำเลืองมาเห็น จึงรีบวิ่งออกไปทันที โดยมีเพื่อนผมวิ่งตามไปติดๆ แต่ไม่ทันเพราะมันกระโดดเหยียบโอ่งน้ำแล้วดีดตัวข้ามกำแพงบ้านไปทันทีโดยทิ้งรองเท้าไว้ให้ดูต่างหน้าข้างนึง เพื่อนผมวิ่งไปดักหน้าซอยเล็ก เพราะเป็นซอยย่อย แยกจากซอยใหญ่ในหมู่บ้านอีกที ซอยนี้จึงออกได้ทางเดียว พบวัยรุ่น 4 คนขี่มอเตอร์ไซค์มาสองคัน 2ใน4 นั้นคือโจรที่เข้าไปงัดบ้าน จึงกระโดดกระชากคอคนขับ จนรถล้มลง ส่วนอีกคันหนีไปได้ คนขับขาหัก ส่วนคนซ้อนจะวิ่งหนีเพื่อนผมกระชากคอเสื้อไว้ได้แล้วกดลงกับพื้น แล้วตะโกนบอกลูกชายให้ไปตาม รปภ. หน้าหมู่บ้านมาช่วย
เชื่อมั้ยครับว่าชั่วเวลาแป๊ปเดียวไม่รู้ว่าเพื่อนมันมาจากไหน สิบกว่าคนขับมอเตอร์ไซค์กันมา จากนั้นไม่พูดพร่ำทำเพลงรุมยำเพื่อนผมทันที
ถึงตอนนี้ผมขับรถมาถึงทางเข้าหมู่บ้านแล้วครับ ถึงป้อมยาม รปภ. พอดี เห็นลูกชายเพื่อนกำลังวิ่งมา พอเจอหน้าผมแกก็ตะโกนลั่นบอก ช่วยพ่อที ช่วยด้วย พ่อโดนรุมตีที่หน้าบ้าน ผมงงมาก อะไรว่ะโตจนป่านนี้แล้วยังจะตีกับใครอีก แต่ไม่มีเวลาคิดครับ รีบเหยียบรถไปที่บ้านทันที

พอไปถึง ภาพที่เห็นคือ วัยรุ่น 3 คน นอนแน่นิ่ง อีก 2 คน นอนดิ้นอยู่กลางถนน ส่วนที่เหลือกำลังรุมเตะเพื่อนผม
ซึ่งกำลังยืนปัดป้องหลังพิงติดกำแพงบ้านอยู่ ผมรีบลงรถชัก M15 ออกมาตะโกน เฮ้ยหยุด ใครไม่หยุดกูยิง
ไม่ได้ผลครับ มันหันมามองไม่สนใจ แล้วหันไปรุมยำเพื่อนผมต่อ ผมตัดสินใจยิงไปสามนัดติดๆกัน ใส่กำแพง บ้าน ในระดับเอวข้างๆ ตัวพวกมันนั่นแหละครับ ระยะใกล้ๆประมาณ 5 เมตร ได้ผลครับ เศษตะกั่ว สะเก็ดปูน กระเด็นใส่ตัว จนมันตกใจรีบหมอบเอามือกุมหัวสองคน ส่วนที่เหลือวิ่งไปที่รถมอเตอร์ไซค์ แต่ยังไม่ถึงรถครับ เพื่อนผมชัก HK USP ยิงอัดกำแพงปูนอีกห้านัดซ้อน แล้วตวาดเสียงดังลั่น มึงจะไปไหน ฮ้าไอ้สั....ว์ มึงจะรีบไปไหน
กลัวตายเหรอ ไอ้เ......ดแม่ มึงกลับมา ใครขึ้นรถมึงตาย ทีนี้สนิทเลยครับ นอนหมอบคว่ำหน้ากันนิ่ง
ผมว่าในความรู้สึกผมนะครับ เสียงตวาดเพื่อนผมแลดูดัง แล้วก็มีอำนาจมากกว่าเสียงปืนซะอีก
เพื่อนผมเดินไปตบหน้าหัวโจกที่กำลังหมอบอยู่เต็มแรง แล้วตวาด เจ๋งนักเหรอมึง ขออีกศพเหอะ แล้วเล็งปืน
ไปที่หัว ผมตะโกนห้ามเฮ้ย อย่า จังหวะนั้น รปภ. หมู่บ้านแห่กันมาพอดี รีบตะโกนบอกพอแล้วครับ พอแล้ว
ตำรวจมาแล้วครับ เพื่อนผมตะคอกว่า ไอ้สั....ว์ ถ้ายามไม่มา มึงตายแน่
รปภ. มาควบคุมตัวไว้ได้ทั้งหมด 13 คน ย้ำครับ 13 คน
ไอ้สามคนที่นอนอยู่กลางถนนตั้งแต่แรกนั่น ทีแรกผมคิดว่าโดนเพื่อนผมยิงตาย แต่เปล่าครับมันโดนมือ+เท้าของทหารที่ได้รับการฝึกมาอย่างดีแบบเพื่อนผมเข้า สลบเหมือด อีกสองคนแขนหักนอนดิ้นอยู่กลางถนน
ส่วนสภาพเพื่อนผม หัวแตก สองแผล เย็บ 27 เข็ม หน้าตาบวมปูด
รออีกไม่นาน ตำรวจก็มาถึงที่เกิดเหตุ ทีนี้ ผมกับเพื่อนโดนล้อมหน้า ล้อมหลัง ยิ่งกว่าโจรซะอีก ตำรวจยึดปืนของผมกับเพื่อนไปทั้งคู่ พอร้อยเวรมาถึงที่เกิดเหตุ
ผมกับเพื่อนใช้บัตรข้าราชการ พร้อมกับสำเนา ป4 มาแสดง ร้อยเวรบอกให้ จนท.พิสูจน์หลักฐาน เก็บหัวกระสุน พร้อมปลอกไปให้หมดพร้อมทั้งถ่ายรูปให้ชัดเจน แล้วก็เก็บสำเนา ป4 พร้อมทั้งให้ถ่ายรูปปืนโดยละเอียด เน้นตรง ทะเบียนไปตรวจสอบ แล้วสั่งให้คืนปืนมาให้ผมกับเพื่อน แล้วพูดว่า ตำแหน่ง การงานกับต้นสังกัด ชัดเจนแน่นอน ตรวจสอบได้ ไม่มีปัญหา ผมเข้าใจนะ อยู่ที่โน่นมันจำเป็นต้องใช้ ถ้าผมยึดเอาไว้ก็เท่ากับส่งผู้การไปตาย ผมทำไม่ได้หรอก ส่วนพี่ (หมายถึงผม) ก็เหมือนกัน ทำงานระดับนี้คงไม่หนีหายไปไหนหรอกครับ เดี๋ยวผมเชิญพี่สองคนที่โรงพักนะครับ ผมงงไปพักใหญ่ มีที่ไหนเค๊าทำกันมั่งหว่า ยึดแต่รูปถ่ายปืน กับสำเนา ป4
(พึ่งมารู้ทีหลังว่า ร้อยเวร คนนี้รู้จักกับเพื่อนผมมาก่อน)

จากการสอบสวน พบว่า ตอนแรกมากันสี่คน ดูต้นทางหนึ่งคน เข้าบ้านสามคน สองคนเข้ามาแล้ว ส่วนอีกคนกำลังปีนรั้วเข้ามา พอดีเพื่อนผมมาเห็นซะก่อน พอถึงโรงพักไอ้พวกนี้พลิกลิ้นบอกไม่ได้เข้าไปในบ้าน ที่มีเรื่องกันสงสัยพี่เค๊าหมั่นไส้ที่ผมขับรถเสียงดัง (เอาเข้าไป) แต่มาจำนนด้วยหลักฐาน เพราะร่องรอยงัดแงะกับรองเท้าที่ทำหล่นไว้
แล้วไอ้สองคนที่หนีไปได้นั่นแหละมันไปตามพวกที่หน้าปากซอยมา โดยหลอกเพื่อนมันว่ากำลังมีเรื่องให้รีบมาช่วย ไอ้พวกนี้ก็ตาตื่นมากันเลย
สุดยอดมั้ยครับวัยรุ่นสมัยนี้ งัดบ้านเค๊าแล้วยังยกพวกมารุมกระทืบเค๊าอีก
ผมถามเพื่อนว่ามีปืนอยู่ที่เอวทำไมไม่ใช้ ผมอึ้งกับคำตอบครับ เพื่อนตอบว่า คนเรามีปืนก็สักแต่ว่ายิงมั่วๆได้เมื่อไหร่ กูอยู่ใต้มานาน เจออะไรต่อมิอะไรมาหนักกว่านี้เยอะ เมื่อเทียบกับที่นี่แล้ว มันไม่มีเหตุผล ที่ต้องฆ่าเด็กพวกนี้แม้แต่น้อย ถ้าจะยิงจริงๆ ป่านนี้คงตายเป็นเบือแล้ว
เห็นมั้ยครับ ทหารหาญ ดูแลปกป้องประเทศชาติ แต่ครอบครัวตัวเองดูแลได้ไม่เต็มที่ เปิดช่องให้โดนงัดแงะถึงสองครั้ง สองครา
จากนี้ไปคงต้องว่ากันไปตามกฎหมายครับ ผมเตรียมตัวรับเรื่องยุ่งยากที่จะตามมาแล้วหล่ะ

ล่าสุดทราบว่า ตำรวจตั้งข้อหาสี่คนแรกปล้นทรัพย์โดยใช้อาวุธ (ตำรวจค้นเจอมีดพก กับไขควงในกระเป๋า) บุกรุกเคหสถาน
ทำร้ายร่างกาย พยายามฆ่าเจ้าทรัพย์ กับอีกสาม-สี่ข้อหาผมจำไม่ได้ครับ ตอนนี้ขยายผลไปถึงรถมอเตอร์ไซค์ที่ใช้ก่อเหตุด้วย
ส่วนอีกเก้าคนผมยังไม่ทราบ
ตัวผมเอง โดนเรียกสอบปากคำเพิ่มเติม รวมถึงเอกสารต่างๆ ที่ต้องนำไปแสดงอีกบางส่วนด้วย
เรื่องยาวครับ แต่ไม่ใช่ปัญหา รู้อยู่แก่ใจดีแล้วว่าถ้ายิงแล้วจะเป็นยังไง กล้ายิงก็ต้องกล้ารับผลที่ตามมาครับ

ถ้าผมเจอรถใส่ล้อแบบนี้ จะช่วยดูทะเบียนให้ แล้วจะฝากแจ้งผ่านพี่ลอง นะครับ

แต่สงสัยอ่ะ แล้วเกิดเพื่อนๆ ที่ไม่ทราบข่าว ดันไปซื้อล้อมาใส่ แล้วเป็นชุดนั้น โดยไม่รู้ จะทำไงกันอ่ะ

ถ้าเอาไปใส่เอง คงหาไม่เจอ
แต่ถ้าเอาไปขาย ก้อคงขายยาก
ดูอย่างเจ้าของกระทู้ดิ ยังขายไม่ออกเลย
555++

ปล. เรื่องน้าหนุ่มนี่อ่านแร้วมันส์ดีแฮะ เหมือนหนังองก์บากเลย
555++

น่าจะมีคนสั่ง Order ให้พวกมันหาเฉพาะ ล้อ R34 แน่ๆ เลย
ไม่น่าใช่พวกแก๊งวัยรุ่นธรรมดาแล้วหละมั่ง...

อ่านของพี่ NOOM 1911 แล้วสุดๆ อะครับ เหมือนดูหนังเลยอะ แต่ถ้าผมมีปืนนะ ไอ้พวกนั้นคงอยู่วัดไปแล้วอะ เพราะสมองผมมันคงไม่คิดยาวได้ขนาดนั้น

เอาใจช่วยทั้งสองคนครับ ทั้งที่ล้อหายและโจรเข้าบ้าน

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม