เปลี่ยนแบตใหม่ พอจะสตาทร์เงียบกริบ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31960
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31960

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
20 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือเปลี่ยนแบตใหม่คับ ไฟมีเต็ม บิดสวิทส์ไฟหน้าปัดก็ขึ้น ระบบไฟก็ไช้ได้หมด แต่......พอจะสตาทส์เครื่อง..เงียบกริบเลยครับ งงเลยครับ ( แบตลูกเก่าก่อนยกลงก็ใช้ได้อยู่ครับ พอยกลูกใหม่ขึ้น ก็เกิดอาการอย่างที่ว่าคับ )

อ่อ 12 v เป็นเกียร์ออโต้ ครับ ขยับคับเกียร์ก็แล้ว เงียบกริบครับ ช่วยบอกทีครับว่ามันเป็นอะไรครับ ขอบคุณครับ

ฟิวขาดป่าว

อีกอย่างสายไฟตรงขั้วแบตใส่หมดทุกเส้นป่าว

ลองดูสายไฟเส้นเล็กที่เข้าไดสตาร์ทดูคับ หรือลองเช็คไฟดูเอามิเตอร์วัดไฟที่ขั้วไดสตาร์ทที่สายเส้นเล็กเข้าดูว่ามีไฟเข้าตอนสตาร์ทรึป่าว

ผมเคยเป้นนะ

สายไฟเส้นเล็ก ๆ ที่ต่อไปรีเลย์สตาร์ท ที่แปะอยู่ตรงซุ้มโช๊คอะ

มันขาด

ลองเช็คดูคั๊บ

ขอบคุณทุกท่านคับ เจอแล้วครับ สายไฟเส้นเล็กๆ ที่อยู่ตรงตูดไดสตาร์ท มันขาด ครับ คือมันขาดในครับ ทำให้มองไม่เห็น ขยับๆดูเลยรู้คับ เฮอกว่ารู้

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม