สอบถาม หลอดไฟมุม หน่อยครับ..

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ l3angsue
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

l3angsue

Member
Register
เข้าร่วม
27 ส.ค. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือ ผมใส่ไฟหน้า 8000 k สีขาวสว่าง ครับ แต่ มันไม่เข้า กับหลอดไปมุม พอจะมีหลอดไฟ ที่ให้แสงสี เหมือน หรือ ใกล้เคียง ขายไหมครับ รบกวน ทั้งร้านค้า และยี่ห้อ ทาง pm ก้อได้ครับ ขอบคุณครับ

คือ ผมใส่ไฟหน้า 8000 k สีขาวสว่าง ครับ แต่ มันไม่เข้า กับหลอดไปมุม พอจะมีหลอดไฟ ที่ให้แสงสี เหมือน หรือ ใกล้เคียง ขายไหมครับ รบกวน ทั้งร้านค้า และยี่ห้อ ทาง pm ก้อได้ครับ ขอบคุณครับ
ร้านอะไหล่สวนมากเขามีครับ เลือกร้านที่เขาขายอุปกรณ์ตกแต่งครับ

ตอนนี้ของผมใส่เป็นหลอด LED คับสีขาว พอไปอยู่ในโคมไฟมุมแล้วให้สีคล้ายซีนอลคับสวยดีไม่ร้อน ประหยัดไฟคับน่าจะเหมาะกับไฟหน้านะ (จิงมะพี่โก้ อิอิ)

ตอนนี้ของผมใส่เป็นหลอด LED คับสีขาว พอไปอยู่ในโคมไฟมุมแล้วให้สีคล้ายซีนอลคับสวยดีไม่ร้อน ประหยัดไฟคับน่าจะเหมาะกับไฟหน้านะ (จิงมะพี่โก้ อิอิ)

ใช่ครับผมว่าจะใส่อยู่เหมือนกัน

รบกวนลงรูปให้ดูหน่อยได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

ที่ป๋มใส่อยู่เป็นหลอดแบบ smd 5 chip
แสงสีขาวรอบตัวเลย.. (ใส่แสงขาวซะรอบคันอีกด้วย..5555)
สว่างๆขาวๆแสงเหมือนxenonเรยคับ
เสียดายที่หารูปตอนใส่ใหม่ๆไม่เจอ..ยังไงดูตามลิ๊งค์นี่ก็ได้คับ
ป๋มก็เอามาจากน้าเหน่งนี่แหละ...
:coolly-0041:
https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/63455

รูปคับแบบนี้นะครับ

ไฟล์แนบ

14.4 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 68
ขอบคุณทุกท่านมากนะครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม