รบกวนข้อคำแนะนำ หน่อยน่ะครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ Kermit
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Kermit

Register
เข้าร่วม
6 เม.ย. 2012
  • กระทู้ ผู้เขียน
เครื่อง RB25DET ของรถที่บ้านมีปัญหาเรื่องกล่อง ECU คับ คือ ถ้าเสียบสายครบทุกอย่างแล้วเครื่องสตาร์ทไม่ติดครับ แต่พอดึงสาย sensor ปั้มนำ้ออก เครื่องสตาร์ทติดครับ พอจะมีทางแก้ไขไหมครับ

ขอบคุณครับ

เครื่อง RB25DET ของรถที่บ้านมีปัญหาเรื่องกล่อง ECU คับ คือ ถ้าเสียบสายครบทุกอย่างแล้วเครื่องสตาร์ทไม่ติดครับ แต่พอดึงสาย sensor ปั้มนำ้ออก เครื่องสตาร์ทติดครับ พอจะมีทางแก้ไขไหมครับ

ขอบคุณครับ
น่าจะเป็นเซนเซอร์น้ำที่เข้ากล่องมากกว่าเป็นเซนเซอร์ปั๊มน้ำ ลองหากล่องเครื่องใบใหม่มาเสียบ ถ้ายังไม่หาย เช็คสายไฟเครื่องใหม่ทั้งหมดครับ:coolly-0033:

ขอบคุณครับ แล้วที่ร้านพอจะมีกล่องตัวนี้เหลือบ้างไหมครับ

เคยซื้อมาเปลี่ยนแล้วเครื่องสตาร์ทไม่ติดเลยอ่ะครับ

ขอบคุณครับ แล้วที่ร้านพอจะมีกล่องตัวนี้เหลือบ้างไหมครับ

เคยซื้อมาเปลี่ยนแล้วเครื่องสตาร์ทไม่ติดเลยอ่ะครับ
เอารถมาลองเสียบก่อนดีกว่าเผื่อไม่ได้เป็นที่กล่องครับ :coolly-0033:

รบกวนขอถามต่อนิดหนึ่งครับว่า ถ้าเปนกล่องใหม่จำเปนต้องเปนกล่องที่มีรหัสใกล้เคียงกับกล่องเดิมเราหรือไหมครับ

รบกวนขอถามต่อนิดหนึ่งครับว่า ถ้าเปนกล่องใหม่จำเปนต้องเปนกล่องที่มีรหัสใกล้เคียงกับกล่องเดิมเราหรือไหมครับ
-ต้องดูก่อนว่าใส่กล่องมากับถูกรุ่นของเครื่องหรือเปล่า เพราะกล่องที่ติดรถมาอาจไม่ตรงรุ่นเครื่องก็ได้
-ถ่ายรูปเครื่อง และ กล่องเครื่องมาให้ชมหน่อยครับ:coolly-0033:

ขอบคุนมากครับ เด๋วพรุ้งนี้ผมลงรูปให้ดูน่ะครับ พอดีรถจอดอยู่บ้านอีกหลังอ่ะครับ :coolly-0033:

รอดูรูปครับ

เอารูปมาลงให้ดูแล้วน่ะ รถจอดไม่ได้วิ่งมาเกือบปีล่ะครับ

ไฟล์แนบ

89.3 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 88
    111.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 66
    89.9 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 75
เอารูปมาลงให้ดูแล้วน่ะ รถจอดไม่ได้วิ่งมาเกือบปีล่ะครับ
25 แอร์โฟลเขียว เกียร์ธรรมดา กล่องเบอร์นี้ใช่ครับ:coolly-0033:

แล้วถ้าผมจะเปลี่ยนกล่องใหม่ ผมต้องหากล่องเบอร์ไหน ที่ใช้กับเครื่องนี้ได้บ้างอ่ะครับ

แล้วถ้าผมจะเปลี่ยนกล่องใหม่ ผมต้องหากล่องเบอร์ไหน ที่ใช้กับเครื่องนี้ได้บ้างอ่ะครับ
หาเบอร์เดิมนี่ล่ะครับ:coolly-0033:

เบอร์นี่ ดูจากตรงไหนอ่ะครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม