>>> ขอถามเรื่องแอร์แบบชัด ๆ อีกครั้งนะครับ <<<

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31435
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ผมก็เปลี่ยนมาแล้วปีที่แล้วคับ ได้แบบตู้ดำของเก่ายุ่น 900 คับ ก็โอนะคับ แต่รู้สึกราคาจะขึ้นมาแล้ว - -"

• กระทู้ ผู้เขียน
ไม่ซื้อตู้แอร์นอกทั้งตู้ไปเลย

ล่าสุดก่อนปีใหม่ซื้อมา 1500 เอง เอาสวยๆหน่อย วาวล์จะได้ดีๆ

แล้วก็ได้ตู้เดิมไว้สำรองอีก 1 ใบ

ที่รถเป็นตัวตู้สีขาวใช่ไม๊ ถ้าเปลี่ยนเป็นตู้ดำ เย็นหนาวเลยเมิง 555

ใช่แล้ว ของต้นตู้ขาว

แต่วันนี้ ไปให้ช่างทำมาแระ

ก็เช็ครั่ว ปรากฏว่าไม่รั่ว แค่น้ำยาพร่อง เติมน้ำยา แล้วก็น้ำมันคอมแอร์

แล้วก็หยอดน้ำมัน ที่พัดลม ให้มันหายดัง กิ๊ก ๆ ๆ ๆ ๆ เวลารถขยับ

ส่วนรีเลย์พัดลมไฟฟ้าที่เสีย

ก็เปลี่ยนให้ใหม่ ไม่ต้องไปเปิดฝาโปรงต่อตรงแล้ว

ทั้งงาน 500

เสียงซี๊ดดดดดด ที่ว่า หายเป็นปลิดทิ้ง :smile:

สบายใจแระ

เมริงนี่ ขยัน พิมพ์จริงๆเลย เว้ย เฮ้ย

ใช่แล้ว ของต้นตู้ขาว

แต่วันนี้ ไปให้ช่างทำมาแระ

ก็เช็ครั่ว ปรากฏว่าไม่รั่ว แค่น้ำยาพร่อง เติมน้ำยา แล้วก็น้ำมันคอมแอร์

แล้วก็หยอดน้ำมัน ที่พัดลม ให้มันหายดัง กิ๊ก ๆ ๆ ๆ ๆ เวลารถขยับ

ส่วนรีเลย์พัดลมไฟฟ้าที่เสีย

ก็เปลี่ยนให้ใหม่ ไม่ต้องไปเปิดฝาโปรงต่อตรงแล้ว

ทั้งงาน 500

เสียงซี๊ดดดดดด ที่ว่า หายเป็นปลิดทิ้ง :smile:

สบายใจแระ

ของเอ็งเหมือนของพี่แหละ รถ ปี 95 เป็นตู้ขาว zexxel (พิมพ์งี้ป่าวว่ะ) เย็นสู้ตู้ดำๆไม่ได้อ่ะ รถนอก รถบ้านเรารุ่นแรกๆเป็นตู้ดำหมดมั๊ง

เสียงซิ๊ดยังไงอ่ะพี่ต้น ซิ๊ตตอนไหนมั่ง จะได้ดูของผมมั่ง

เสียงซิ๊ดยังไงอ่ะพี่ต้น ซิ๊ตตอนไหนมั่ง จะได้ดูของผมมั่ง

ซี๊ดดดดดดด ยาว ๆ ๆ ๆ

เวลาคอมทำงานไง

หรือลองจอดติดเครื่องดู

ตรงที่เงียบ ๆ นะ

แล้วกด A/C ให้ไฟติดดู

ถ้ากดปุ๊ป มีเสียงดังซี๊ด ด ๆ ๆ ๆ ๆ

เป็นระยะ ๆ ๆ ดังยาว ๆ มั่ง เป็นจังหวะ ๆ มั่ง

นั่นแหละ

เอ๊ะ หรือถามเรื่องซี๊ดดดด อย่างอื่นเนี่ย :sexy_girl:

ซี๊ดดดดดดด ยาว ๆ ๆ ๆ

เวลาคอมทำงานไง

หรือลองจอดติดเครื่องดู

ตรงที่เงียบ ๆ นะ

แล้วกด A/C ให้ไฟติดดู

ถ้ากดปุ๊ป มีเสียงดังซี๊ด ด ๆ ๆ ๆ ๆ

เป็นระยะ ๆ ๆ ดังยาว ๆ มั่ง เป็นจังหวะ ๆ มั่ง

นั่นแหละ

เอ๊ะ หรือถามเรื่องซี๊ดดดด อย่างอื่นเนี่ย :sexy_girl:

พี่ค้น ผม มันเปงเสียงเหมือนรถบังคับอ่ะ เสียงหวอๆเสียงมันสูงขึ้นตามรอบด้วย พอ รอบสูงๆ เสียงมันก้อจะหาย แต่ตอนปิดแอรวิ่ง ไม่เปนอ่ะพี่ ไม่รุ้เปนอะไร :brick: :cry:

ใครจะเหมือนเมิงล่ะ

โทรไป ยังขี้เกียจคุยกับกรูเล๊ยยย :sure:

5555555555 น้อยใจ
ร้านแอร์ถ้ามาแถวบ้านกุๆเชียร์ร้านที่พี่ออย แนะนำกุหว่ะทำดีใช้ได้เลย :redface: :redface:

55+ VIos เห็นไหม >>ทิ้งว่ะ ไม่มีโทรมาอ่ะ<< 55+

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม