โปรเจค ::: ทำสีรถแจ๊ค-นก

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31413
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

โปรเจ็คนี้ทำเสร็จเรียบร้อยแล้วกันชนหน้าหลังขาวมุกแท้ๆ(จากเดิมเป็นสีมุกหล่อย) ฝากระโปรงหน้าดำด้าน ดูหล่อขึ้นเยอะ ขอบคุณช่างจูซจากจูซการาจ แล้วก้อขอบคุณช่างมี่ จากสวนมะม่วงการช่าง ที่เซ็ตช่วงล่างให้(ทำดุมล้อ) โปรเจ็ตต่อไปช่างจูซบอกจะทำสีห้องเครื่องและซันรูฟ โปรดติดตามตอนต่อไป
สวนมะม่วงที่ไหน
สวนส้มโอตะหาก...

ถามช่างจูซ...ดำด้านจะพ่นไม่ให้มันด่าง มีเทคนิคยังไง
ตอนนี้ฝาท้ายพี่ด่างไปแล้วล่ะ....เเป่วววววววว

ใช้สีไพแล็ค (Flat Black) ก่อนพ่นใช้กระดาษทรายเบอร์ระเอียดหน่อยขัดให้ทั่ว แล้วพ่นรองพื้นให้ทั่วก่อนรอบหนึ่ง พอแห้งแล้วก็ลุยต่อจนกว่าจะแจ่ม มีข้อห้ามคืออยู่พ่นแล็คเกอร์ทับ เดี๋ยวมันจะเป็นด่างๆๆ ฮะพี่เบิ้ล

• กระทู้ ผู้เขียน
ไปดู บล๊อคฝากระโปรงมาแล้วนะคับ แต่ไม่เวิร์ค เท่าที่ควร ถ้าเอามาเนี่ย ขัดกันเหนื่อยแน่

นอน แต่แบบเดียวกะyatt เลย ตอนนี้เลยพับไว้ก่อน

ไว้หาเครื่องมือได้ โครงการฝากระโปรงไฟเบอร์เอื้ออาทร เริ่มแน่นอน

ใช้สีไพแล็ค (Flat Black) ก่อนพ่นใช้กระดาษทรายเบอร์ระเอียดหน่อยขัดให้ทั่ว แล้วพ่นรองพื้นให้ทั่วก่อนรอบหนึ่ง พอแห้งแล้วก็ลุยต่อจนกว่าจะแจ่ม มีข้อห้ามคืออยู่พ่นแล็คเกอร์ทับ เดี๋ยวมันจะเป็นด่างๆๆ ฮะพี่เบิ้ล

ขอบคุณครับทิด ทำแล้วตามนี้สองรอบแล้ว แต่มันก้อไม่เนียนแฮะ

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณครับทิด ทำแล้วตามนี้สองรอบแล้ว แต่มันก้อไม่เนียนแฮะ

แนะนำจูซการาจเลยฮะ ถ้าเข้าไปทำวันไหนโทรบอกผมด้วยเดี๋ยวจะเข้าไปช่วยละเลง

เอามา เด๊ยวทำให้

แนะนำจูซการาจเลยฮะ ถ้าเข้าไปทำวันไหนโทรบอกผมด้วยเดี๋ยวจะเข้าไปช่วยละเลง

ชั่งใจอยู่ว่าจะเล่นฝาโปงหน้าซะดีมั๊ย........เหอเหอเหอ

พี่จู๊ซทำสีเสาประตูดำดา้่นแบบทนๆ ไม่ด่างใหผมได้ปะคับ ของเดิมด่างสุดๆ ิ

ว่าแต่หมู่นี้ ทิดแจ้คทำไมมันไปคลุกคลีกะไอ้จูซบ่อยๆ ไปตอนไอ้นกไม่อยู่ด้วยนี่สิน่าสงสัย

ว่าแต่หมู่นี้ ทิดแจ้คทำไมมันไปคลุกคลีกะไอ้จูซบ่อยๆ ไปตอนไอ้นกไม่อยู่ด้วยนี่สิน่าสงสัย

พอดีอยากลองเปลี่ยนแนวดูมั่งอะพี่...

พอดีอยากลองเปลี่ยนแนวดูมั่งอะพี่...

เพราะฉะนั้นมีง2คน คงไม่ได้ทำสีกันอย่างเดียว ไอ้จูซมันหลอกพาขึ้นห้องเชือดมันป่ะ

แอบมาดู คริ คริ คริ

เพราะฉะนั้นมีง2คน คงไม่ได้ทำสีกันอย่างเดียว ไอ้จูซมันหลอกพาขึ้นห้องเชือดมันป่ะ
ก็แค่ทำให้สีรูเตี๋ยวเท่านั้นเองอะ:wink:

ใครจาเปลี่ยนรื้อภายในทั้งคัน คอลโซลหน้า ตลอดจนทุกชิ้นยันพรหมพื้นติดต่อแจ๊คได้เลยครับ แจ่ม มันแจ่มจริงจริง(มี่ก็ได้นะครับ อิ อิ):biggrin:

ใครจาเปลี่ยนรื้อภายในทั้งคัน คอลโซลหน้า ตลอดจนทุกชิ้นยันพรหมพื้นติดต่อแจ๊คได้เลยครับ แจ่ม มันแจ่มจริงจริง(มี่ก็ได้นะครับ อิ อิ):biggrin:

รถตรูออกจากอู่มาจัดการให้หน่อยเด้อ......เอาแบบแนบสนิทเนียนๆนะ งัดหักงัดหักไม่เอา...คอนโซลหน้ารอเรลใส่ได้ด้วยมั้ย..เด้วเลี้ยงน้ำมะนาวผสมวอดก้า......

รถตรูออกจากอู่มาจัดการให้หน่อยเด้อ......เอาแบบแนบสนิทเนียนๆนะ งัดหักงัดหักไม่เอา...คอนโซลหน้ารอเรลใส่ได้ด้วยมั้ย..เด้วเลี้ยงน้ำมะนาวผสมวอดก้า......

ป๋าจะเลี้ยงก่อนพี่มีประกอบใช่ไหมครับมะนาวผสมว๊อดก้าเนี่ย เลี้ยงเสร็จค่อยประกอบ

อย่างที่พี่กอล์ฟบอกอะครับป๋า ถ้าให้กินตอนรื้อ เดี๋ยวมีงัดแล้วหัก งัดแล้วแตกแน่นอน หรือตอนประกอบเข้าไปเสร็จแล้วอาจมีน็อตเหลือ หรือสายไฟไม่ได้เสียบก็เป็นได้นะป๋า

รถตรูออกจากอู่มาจัดการให้หน่อยเด้อ......เอาแบบแนบสนิทเนียนๆนะ งัดหักงัดหักไม่เอา...คอนโซลหน้ารอเรลใส่ได้ด้วยมั้ย..เด้วเลี้ยงน้ำมะนาวผสมวอดก้า......[/quote

มาดูงานก่อนครับพี่รับลองเนี่ยนครับ:redface:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม