เรื่องราวต่างๆในอดีตกลุ่มk-sport

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31035
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31035

ONE NOT TWO
สมาชิกทีมงาน
Cefiro-Thailand Staff
เข้าร่วม
13 พ.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
:redface: จากการคุยกันภายในกลุ่มแล้วเห็นสมควรในการบอกเล่าสิ่งดีๆในอดีตไม่ว่าจะเป็นเรื่องอะไรก็ตามทีแม้กระทั่งความรัก..ทั้งที่เพิ่งผ่านมาก็ตามหรือในวัยเด็กหรือสถานบันเทิงต่างๆในอดีตแม้กระทั่งประวัติของแต่ละบุคคลที่ก้าวเข้ามาเป็นครอบครัวเดียวกันครับ....:biggrin:

k-sport in loei episode 1 จัดไป สำหรับผมอยู่จังหวัดเลย ผมใช้เซพอยู่ 12V ใช้มาซัก10ปี เครื่องมันสั่น เข้าศูนย์แก้ไม่หาย หาสาเหตุไม่เจอ พอดีเปิดเจอในหนังสือ เค้าโม้ว่าอู่ K-SPORT ทำอาร์บีเก่ง ก็เลยโทรไปคุย เล่าอาการให้เค้าฟัง คนที่รับสายเสียงออกอ้วนๆหน่อย บอกวาล์วรั่ว บอกซ่อมไม่คุ้ม วางใหม่ดีกว่า พอดีอยากวางอยู่แล้ว [อาร์บี20โบ]ก็เลยคุยกันในรายละเอียด ช่างคนเสียงอ้วนๆบอกกับผมว่า วางกับผมแพงนะพี่ ผมเลยถามแพงยังไง เค้าก็เลยคุยรายละเอียด อะไหล่ที่ต้องเปลี่ยนให้ฟัง ผมฟังดูแล้วก็ไม่เห็นจะแพงตรงไหน รถใช้มา10ปีอะไหล่ที่เค้าบอกให้เปลี่ยนมันก็สมควรอยู่หรอก รถแรงขึ้นผมเลยสั่งให้ทำช่วงล่างเบรคใหม่หมด หลังจากนั้นก็นัดวันเอารถไปทำ เค้าโม้ว่างานเยอะต้องตามคิว แล้วพอถึงวันนัดผมก็ขับรถจาก จังหวัดเลยเข้ากรุงเทพเพื่อไปที่อู่

k-sport in loei episode 1 จัดไป สำหรับผมอยู่จังหวัดเลย ผมใช้เซพอยู่ 12V ใช้มาซัก10ปี เครื่องมันสั่น เข้าศูนย์แก้ไม่หาย หาสาเหตุไม่เจอ พอดีเปิดเจอในหนังสือ เค้าโม้ว่าอู่ K-SPORT ทำอาร์บีเก่ง ก็เลยโทรไปคุย เล่าอาการให้เค้าฟัง คนที่รับสายเสียงออกอ้วนๆหน่อย บอกวาล์วรั่ว บอกซ่อมไม่คุ้ม วางใหม่ดีกว่า พอดีอยากวางอยู่แล้ว [อาร์บี20โบ]ก็เลยคุยกันในรายละเอียด ช่างคนเสียงอ้วนๆบอกกับผมว่า วางกับผมแพงนะพี่ ผมเลยถามแพงยังไง เค้าก็เลยคุยรายละเอียด อะไหล่ที่ต้องเปลี่ยนให้ฟัง ผมฟังดูแล้วก็ไม่เห็นจะแพงตรงไหน รถใช้มา10ปีอะไหล่ที่เค้าบอกให้เปลี่ยนมันก็สมควรอยู่หรอก รถแรงขึ้นผมเลยสั่งให้ทำช่วงล่างเบรคใหม่หมด หลังจากนั้นก็นัดวันเอารถไปทำ เค้าโม้ว่างานเยอะต้องตามคิว แล้วพอถึงวันนัดผมก็ขับรถจาก จังหวัดเลยเข้ากรุงเทพเพื่อไปที่อู่

....ใครอ้วนครับพี่แถวบ้านผมเค้าอวบขั้นสุดท้าย...:biggrin: :biggrin: :biggrin:

....อยากรู้จังป่านนี้ไอ้สิงห์มันช่วยใส่เทอร์โบให้สมาชิกใหม่ที่:biggrin:ออสเตรเลียยังวะ

k-soprt in loei episode 2 ผมออกจากจังหวัดเลยตั้งแต่เช้า ขับไปเรื่อยถึงกรุงเทพก็เย็นพอดี ใจก็อยากไปที่อู่เลยเห็นโม้ว่า อาร์บีแรงน้กแรงหนา เห็นเล่าให้น้องชายผมฟังไปสวนคนนู้นมา ไปสวนคนนี้มา แต่ก็อดใจไว้รอออกไปตอนสายๆอีกวันจะดีกว่า รถจะได้ติดน้อยหน่อย แล้ววันที่รถผมจะสมบูรณ์ก็มาถึง เตรียมรถตั้งแต่เช้า กำลังจะเดินทาง ถามน้องอู่อยู่ไหน น้องบอบบางลำพู โอโฮ้จากมีนบุรีไปบางลำพู เออไปก็ไปขับรถอย่างนานเลยซัก2ชั่วโมงได้เราก็มาถึงสำนักที่เค้าร่ำรือกันใน ความเก่งของการทำเครื่อง อาร์บี ครั้งแรกที่เห็นอู่ มองเห็นเซฟจอดอยู่ 2-3คัน ยังไม่เห้นใคร มองเข้าไปข้างในเห็นเงาของใครก็ไม่รุ้ทำตะคุ้มตะคุ้มอยู่ นึกว่ารำมวยจีน พอเข้าไปดูใกล้ๆก็เป็นเจ้าสำนักเรานี่เอง ผิดที่คาดไว้เยอะครัย ยังห่นุมแน่น อายุไม่มาก แถมเสียงอ้วนและก็อ้วนจริงๆด้วย ไม่รู้จะทำรถเราได้หรือเปล่า

k-soprt in loei episode 2 ผมออกจากจังหวัดเลยตั้งแต่เช้า ขับไปเรื่อยถึงกรุงเทพก็เย็นพอดี ใจก็อยากไปที่อู่เลยเห็นโม้ว่า อาร์บีแรงน้กแรงหนา เห็นเล่าให้น้องชายผมฟังไปสวาคนนู้[/quote]ดีพี่วันนี้เราคงได้กินเหล้าฉลองวันเด็กด้วยกัน

k-spot in loei episode 3 ไชโยรถติดแล้ว สบายใจจัง แต่ปัญหาหัวใจยังไม่เคลียร์ เหนื่อยเหมือนเดิมไม่รู้เวรกรรมอะไร

:verwirrt: :verwirrt: เบื่อจังครับ....:verwirrt: :verwirrt:

เจ้าหมีตกลงใส่จอฟ้าแล้วเป็นไงมั่ง...แล้วไปเก็บตังค์พ่อเองค่าจอฟ้าตามแผนที่เองวางไว้ยัง...อิอิ

เจ้าหมีตกลงใส่จอฟ้าแล้วเป็นไงมั่ง...แล้วไปเก็บตังค์พ่อเองค่าจอฟ้าตามแผนที่เองวางไว้ยัง...อิอิ

ใส่แล้วก้อ โอเคนะพี่ แต่จูนอีกรอบดีมั้ย เวลาจูนมันไม่ต้องใช้ A/F จับ ด้วยหรอพี่
มันยังรู้สึกหนืดๆอยู่นิดๆอ่ะ
ปล.เก็บตังพ่อที่ไหนล่ะ รอพ่อติดเกจ์ ให้ดีกว่า 555+

k-sport in loei episode 4 พอเจอกับเจ้าสำนักก็มีการทักทายกันตามมารญาติคนไทยคือการยกมือไหว้ แล้วปรึกษาเกี่ยวกับการทำรถของผม โดยข้อกำหนดทั้งหมดที่คุยกันคือ วาง RB20TUBO เครื่องเดิมๆ ไม่ต้องโม เปลี่ยนทุกอย่างที่รับกับเครื่องไม่ได้และหมดสภาพเบรคอัพเกรด สายพานทุกเส้น ของเหลวทั้งหมด และอะไรที่ช่างคิดว่าจำเป็นต้องเปลี่ยนให้เปลี่ยนเลย [คิดผิดหรือคิดถูกวะเนี่ย] แล้วเราก็นัดวันรับรถกัน ผมบอกให้ทำไปเรื่อยๆไม่ต้องรีบเพราะผมจะเข้ากรุงเทพอีกทีก็หลายอาทิตย์ ช่างเก๋ยิ้มถูกใจ แถมผมยังก่อนหน้านี้ผมยังโอนเงินมาให้ก่อนตั้ง 20000 เพื่อไปเอาเครื่องขนาดยังไม่เคยรู้จักกัน[ม่รู้ไปหลงกลอะไรเข้าให้] หลังจากนั้ผมก็เดินทางกลับ และนับวันเฝ้ารอที่จะมารับรถเซฟฟิโร่คันเก่าแต่เครื่องใหม่ RB20TUBO ซึ่งช่างเก๋ k-sportโม้นักโม้หนาว่าเดิมก็แรงแล้ว

ตั้งแต่ได้เครื่องใหม่มายังไม่กล้าเหยีบเลยพี่เก๋ -_-/'/ แต่รู้สึกจะแรงขึ้นนะเนี้ย ไม่รู้เป็นเพราะเปลี่ยนกล้องหรือเปล่า ถ้าวันไหนพี่เก๋ไปลองรถที่สนาม โทรมาชวนด้วยนะครับ ^^

น้องหมอครับ

ตั้งแต่ได้เครื่องใหม่มายังไม่กล้าเหยีบเลยพี่เก๋ -_-/'/ แต่รู้สึกจะแรงขึ้นนะเนี้ย ไม่รู้เป็นเพราะเปลี่ยนกล้องหรือเปล่า ถ้าวันไหนพี่เก๋ไปลองรถที่สนาม โทรมาชวนด้วยนะครับ ^^

น้องหมอครับ

แหมๆๆเอาเชียวนะเพ่ แล้วอย่างงี้จูซ จะตามทันไหมเนี่ย

ปล. ว่าแต่ หายหน้าหายตาไปไหนมาเนี่ยเพ่หมอ

...ช่วงนี้เป็นไรไม่รู้เจอรถอาการแปลกๆเช่น วันก่อนมี2พ่อลูกเพิ่งซื้อรถเต้นท์มาหมาดๆเป็นเครื่อง 25โบเค้าบอกว่าวิ่งแล้วสะดุดแก้มาหลายที่แล้วไม่หายมาจาก ตจว.ก็เลยมาหาที่K-sport เราเห็นแล้วตกใจตอนดูเครื่องปรากฎว่าเป็นเครื่อง25ไม่โบตัวโหนกแล้วยัดโบมาเราก็ไม่กล้าบอกเขาตรงๆได้แค่พูดว่าพี่ลองไปดูเครื่อง25โบในร้านที่วางอยู่4ตัวสิว่าแตกต่างกับเครื่องในรถพี่อย่างไรบ้าง
สุดท้ายเค้าจะให้แก้ไขเราก็บอกว่าพี่ผมแก้ที่ต้นเหตุมิได้แต่ผมแก้ที่ปลายเหตุให้พอได้แล้วผมก็จัดการให้ไป..ผมเข้าใจความรู้สึกดีของพ่อลูกคู่นี้ที่ซื้อรถมาแล้วเจอแต่ปัญหาขอทีเถอะครับอันนี้ก็เกินไปโปรดเข้าใจความเป็นธรรมในโลกใบนี้หน่อยครับไม่นานก็จะระเบิดแล้วครับ...ป.ล.คันนี้เป็นคันที่3แล้วในรอบปีนี้ครับที่เจอแบบนี้ปวดหัวจัง...

ทุกข์กายอยู่ได้ ทุกข์ใจอยู่ยาก

ว่าไปนั่นระดับเสี่ยเก๋เคสปอร์ต จะแบนได้ยังไง

ว่าไปนั่นระดับเสี่ยเก๋เคสปอร์ต จะแบนได้ยังไง

....ใครจะสู้พี่ได้มาตั้งไกลยังไม่มีเวลามัวไปตกปลาเพลินจนลืม...สาธู.โอมจงลูกสูบติด-ชาปล์ละลาย-คลัชแตกทีเถิด...เพี้ยง...อิอิ:biggrin: :biggrin: :biggrin:

รถวิ่งได้แล้ว ติดชึ่ง ติดชึ่ง กดเป็นพุ่ง เดินเบาเรียบ ควันไม่ขาว น้ำมันเครื่องไม่หาย ความร้อนปกติ ไฟติดทุกหลอด สติ๊กเกอร์ k-sport ยังอยู่ ทุกอย่างพร้อม ขาดแต่หัวใจเค้าเอาไปยังไม่เอาคืนมา ขอมูลแอร์โฟร์ ป้ายส้ม 2268030P00 A36000N62 9Y27C ส่งมาให้ด้วย ปลั๊กใหญ่ที่ต่อเพิ่มเช็คแล้วไม่ขาดชัวร์ ป ล ที่แช่งไว้อะไหล่ที่k-sportมี ไม่กลัว รถจะเป็นอะไรก็ช่าง ขอให้ยังมีk-srortอยู่ ทุกอย่างเรื่องรถไม่เคยกลัว แต่เรืองหัวใจมันคอยแต่ซ้ำเติม บาปกรรมจริงๆคนเรา

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม