อยากทราบว่าเฟืองท้าย sky ปรับระยะฟรียังไงครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ cartoon
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

cartoon

Member
Register
เข้าร่วม
22 พ.ย. 2011
  • กระทู้ ผู้เขียน
อยากทราบว่าเฟืองท้าย sky ปรับระยะฟรียังไงครับ
มีไครทำได้บ้างบอกหน่อย
พอดีตอนนี้มันหลวมเยอะมาก
ยืมรูปมานะคับแต่เป็นแบบนี้เลย

ไฟล์แนบ

94.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 99
    69 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 95

ไม่เคยได้ยินเรื่องปรับระยะฟรีกับเฟืองท้าย Standard lsd เคยแต่ปรับ WAY กับเฟืองท้ายแต่งครับ รอผู้รู้มาตอบล่ะกัน

มีไครทำได้บ้างบอกหน่อย
พอดีตอนนี้มันหลวมเยอะมาก
ยืมรูปมานะคับแต่เป็นแบบนี้เลย
รองชิมปรับระยะได้
แต่
เฟืองท้าย STD ของ SKY ราคาไม่แพงและหาไม่ยาก อัตราทดก็พื้นๆ 4.1-4.3 ไมพิศดาร ผมว่าซื้อลูกใหม่จบง่ายกว่า
แต่
ถ้าอยากลองทำเพื่อศึกษา หาความรู้ ก็ลุยดูครับ:coolly-0033:

รองชิมปรับระยะได้
แต่
เฟืองท้าย STD ของ SKY ราคาไม่แพงและหาไม่ยาก อัตราทดก็พื้นๆ 4.1-4.3 ไมพิศดาร ผมว่าซื้อลูกใหม่จบง่ายกว่า
แต่
ถ้าอยากลองทำเพื่อศึกษา หาความรู้ ก็ลุยดูครับ:coolly-0033:
เพื่มเติมอีกหน่อนคับ
อยากทราบว่าแผ่นชิมมีขายกันหรือป่าวคับแล้วใส่ตรงส่วนไหน

แก้ไขล่าสุด:
อ่อ แล้วถ้าเฟืองใหม่หาได้ที่ีไหนคัน 3แฉก6รูเนี้ยราคาประมาณ
เฟืองใหม่เบิกห้างเลย
แต่
ยุ่งยาก แพง จบยาก ซื้อเก่าญี่ปุ่นยกลูกจบง่ายกว่าแยะ 30นาทีก็เสร็จแล้วครับ :coolly-0033:

เฟืองใหม่เบิกห้างเลย
แต่
ยุ่งยาก แพง จบยาก ซื้อเก่าญี่ปุ่นยกลูกจบง่ายกว่าแยะ 30นาทีก็เสร็จแล้วครับ :coolly-0033:

คับ ขอบคุนสำหรับคำแนะนำคับ

จัดไป ป๋า...
อะ
รูปประกอบ
ที่น้าจอรน a31067ตอบครับ

ไฟล์แนบ

17.6 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 107
    38.6 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 101
ลืมบอกอีกอย่าง
เฟืองท้าย SKYLINE มี 5 และ 6แฉก
3แฉกจะเป็นของ A31-S13-200SX ครับ:coolly-0033:

อ่อคับ ได้ความรุ้เพิ่มอีกแล้ว ขอบคุนคราฟฟ

เพื่มเติมอีกหน่อนคับ
อยากทราบว่าแผ่นชิมมีขายกันหรือป่าวคับแล้วใส่ตรงส่วนไหน

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม