อยากทราบเรื่องบูชยูรีเทน

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311015
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311015

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
2 ม.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
ใครเคยใส่มาบ้างครับที่เห็นในโฆษณาในหนังสืออะครับแบบสีเหลืองนะครับไม่ใช่สีดำแบบแข็งอะ คือเขากลึงเองและมีใส่ทุกจุดหน้า หลังของ cef
ว่ามันใช้ดีจริงๆเปล่าใช้แล้วเป็นไงบ้าง คือกำลังตัดสินใจไปเปลี่ยนทั้งหมดเลยทุกจุด แต่ราคาเอาเรื่องกระเป๋าเหมือนกันหรือยกแพเลยของนอกจะดีกว่า:sweat:

ใส่แล้วรู้สึกแน่นๆ ตกหลุมริทางไม่เรียบ ก็จะรู้สึกกระด้างหน่อยครับ

แพท้ายเดิมๆ...ไปเปลี่ยนเป็นบู๊ชยูรีเทน กับเสี่ยอู๊ด ซ.ลาซาล มาเมื่อ ๔ ปีที่แล้ว
กระด้างขึ้นมากไม๊ ก็รู้สึกได้ว่าแข็งขึ้น เพราะปัจจัย และองค์ประกอบอย่างอื่นด้วย
๑. โช๊คเดิมมันมีค่าความแข็งเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว
๒. ใส่ที่ค้ำโช๊คคู่หน้า - หลัง การให้ตัวของตัวถังย่อมน้อยลง
๓. ยางที่ใส่อยู่ ถ้าเป็นยางแก้มเตี้ยๆ เรื่องนี้ทุกคนทราบอยู่แล้ว กระดานดีๆนี่เอง
แล้วมาเจอบู๊ชยางยูรีเทนเข้าไปอีก.....
สรุปแล้ว ไม่กระด้างมากมายซั๊กเท่าใหร่หรอกครับ รับได้อยู่
ในภาพ....ถอดแพท้ายเก่าออกมาจัดการ เปลี่ยนบู๊ชยางเดิม
ที่แตก และฉีกขาด ออกไปเสียให้พ้นสายตา

ไฟล์แนบ

26.8 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 415
    30.5 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 429
    33.6 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 407
    43 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 404
    35.6 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 393
    34 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 397
    30 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 413
    36.7 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 431
    41 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 414
    37.2 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 396
แล้วก็จัดการนำแพท้าย ออกไปล้างเพื่อนำไปที่โรงกลึง
ทำการอัดบู๊ชยูรีเทน เข้าไปแทนที่
แล้วนำกลับมา ตากแดด รอทำการพ่นสีแดง
แพท้ายแดง เอิ๊กๆๆๆๆๆๆ
บร้า เจรงๆเลยว่ะ เสี่ยอู๊ด บอกมาอย่างนั้น
ตอนนี้ก็ชักเบื่อๆ อยากเปลี่ยนเป็นสีเหลือง อีกแระ

ไฟล์แนบ

35.4 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 347
    32.4 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 371
    33.6 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 368
    31.6 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 339
    40.8 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 327
    37.7 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 335
    26.6 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 352
    40.4 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 339
    88.8 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 328
    112.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 352
สมใจอยากเลยทีเนี๊ยะ มสนุกทั้งเสี่ยอู๊ด คนพ่นสี
แล้วก็คนลุ้นนั่งจิบเบียร์ อยู่ใต้ต้นไม้
ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ไฟล์แนบ

88.6 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 309
    114.5 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 310
    99.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 302
    112.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 289
    108.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 287
    107.6 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 296
    102.3 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 286
    108.5 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 310
แล้วราคาประมานเท่าไหร่หรอครับพี่อยากทราบเหมือนกันครับ

ขอราคาด้วยคนครับพี่โจ้:biggrin:

ดูดีมีสกุลครับป๋า......ขอราคาด้วยครับ

สีแดงไม่ค่อยสดเท่าไหร่.อะป๋าถ้าจะให้ดีต้องรองพื้นสีขาวก่อนแล้วค่อยลงแดง
สีแดงจะสดใสสวยงาม..ตามต้องการเลยครับ..ดูแล้วออกแนวแต๋ว.ๆดีครับ
ไม่แนวโหด

สีแดงไม่ค่อยสดเท่าไหร่.อะป๋าถ้าจะให้ดีต้องรองพื้นสีขาวก่อนแล้วค่อยลงแดง
สีแดงจะสดใสสวยงาม..ตามต้องการเลยครับ..ดูแล้วออกแนวแต๋ว.ๆดีครับ
ไม่แนวโหด

พวกเทลมีทูเวพาวเดอร์เค้กรองก่อน แล้วลงสีแดงชิเซโด้ใช่มั๊ยพี่ ...:brick:

ราคาที่เปลี่ยนมาเมื่อหลายปีก่อนทั้งหมดหน้าหลัง ทุกตัวที่เปลี่ยนได้ 9800บาทไทย รวมค่าแรงแล้ว ตอนนี้ไม่ทราบนะครับ
เรื่องเเข็ง แข็งิชบหายเมียมีท้องอาจจะเเท้งได้เรื่องจริง เพราะบูชยางเก่าเราเดิมๆจะให้ตัวได้ดีกว่ายืดหยุ่นมากกว่าอายุสั้นกว่า ถ้ามาวิ่งถนบ้านเราที่เรี๊ยบเหมื่อถนนแรลี่โลก มีกี่รูถนน ได้รู้ถีงว่า ทำไมกรมโยธาแม่งทำถนนมาเลวขั้นเทพเยี่ยงนี้ วิ่งทางด่วนเยี่ยม เกาะดีมาก ไม่โยนตัวให้เสี่ยวใส้ จะขับดีมากบนทางเสียเงินเพราะถนเข้าดีกว่าพื้นล่าง
แนะนำว่าอย่าใช้ชุดโช๊คแต่งสปริงหลอดเด็ดขาด เพราะอาจจะถึงขั้นเป็นใส้เลื่อนได้ กินอะไรก็ไม่อิ่ม แนะนำ ใช้โช๊คแบบเดิมเป็ฯสปริงเบ้าใหญ่ไปอัดน้ำมันดีๆหน่อยจะดีก่ารับ ยังพอช่วยได้ ยิ่งถ้าโชคหลังเป็นพวกปริงหลอด คนนั่งหลังก็จุกไปด้วยครับ แนะนำใช้กับโช๊คเดิมหรือโชคแบบแต่งสรีทที่ใช้เป็นสปริงเบ้าใหญ่จะดีกว่าครับ แต่ถ้าอยากจะลองเอาเเข็งเต็มเหนี่นวก็ลองดู
จบการโม้

ผมพึ่งไปใส่มาคับของ Duro Flex สีส้มๆอ่ะคับ ชิ้นส่วนจะเยอะกว่าของ super pro พอควรคับ ลองดูรายละเอียดที่ http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=342300&page=8 คับ

อย่างที่ท่านๆทั้งหลายบอกอ่ะคับ ทางตรงเรียบๆหรือโค้งเรียบๆขับดีขึ้นคับ รถแน่นขึ้น จนเสา c ดังแกร๊กๆ เซ็งจิตมากๆ ปกติไม่เคยดังเลยพอเปลี่ยนแล้วดัง กำๆๆ

ของผมเปลี่ยนเกือบทั้งคันคับเหลือแต่หนวดกุ้งหน้า หมดไป 7,500 คับ ตอนแรกที่เปลี่ยนค่อนข้างแข็ง พอดีไปก่อนไปเชียงใหม่ ขับไปกลับ ตอนนี้นิ่มขึ้นนิดนึง ok กว่าเดิมเยอะเลยคับ

ไว้จะลงรูปให้ดูนะคับ

อยากติดมั่งอ่ะ แถวไหนดี แล้วราคาจบเลยประมาณเท่าไร อ่ะ ขอบคุณล่วงหน้าคราบ

ผมพึ่งไปใส่มาคับของ Duro Flex สีส้มๆอ่ะคับ ชิ้นส่วนจะเยอะกว่าของ super pro พอควรคับ ลองดูรายละเอียดที่ http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=342300&page=8 คับ

อย่างที่ท่านๆทั้งหลายบอกอ่ะคับ ทางตรงเรียบๆหรือโค้งเรียบๆขับดีขึ้นคับ รถแน่นขึ้น จนเสา c ดังแกร๊กๆ เซ็งจิตมากๆ ปกติไม่เคยดังเลยพอเปลี่ยนแล้วดัง กำๆๆ

ของผมเปลี่ยนเกือบทั้งคันคับเหลือแต่หนวดกุ้งหน้า หมดไป 7,500 คับ ตอนแรกที่เปลี่ยนค่อนข้างแข็ง พอดีไปก่อนไปเชียงใหม่ ขับไปกลับ ตอนนี้นิ่มขึ้นนิดนึง ok กว่าเดิมเยอะเลยคับ

ไว้จะลงรูปให้ดูนะคับ

ที่ไหนเหรอเปป..........น่าโดน

:tongue: ของที่พี่จอห์น แกก็มีนะเบิ้ล..เป็นบู๊ชยูรีเทน(ของออสเตเรีย) สีน้ำเงิน แต่ราคาอาจจะแรงหน่อยนะ ของใหม่
ลองโทรไปสอบถามแกดูเอา

ที่ไหนเหรอเปป..........น่าโดน

ผมก็ไปซื้อตาม link ที่ให้ไปอ่ะคับ 7500 ราคานี้ขาดหนวดกุ้งข้างหน้าอีก 2000 พอดีของหมดจ้า

ชุดหลังไม่รวมกันโคลงก็ 16 ตัวแว้ว เยอะเหมือนกันนะ ส่วนเรื่องใส่ ผมเอาำไปใส่แถวสำโรงอ่ะคับ ร้านนี้พี่เค้าแนะนำมาคับ ก็ไปทำอัดบูชทั้งคัน ยกเว้น หนวดกุ้ง แล้วก็เปลี่ยน แท่นเครื่อง+แท่นเกียร์+ตุ๊กตาเพลากลาง หมดค่าแรงไป 1200 อะคับ งานก็โอเค :biggrin:

ตอนนี้แร็คดังแก๊กๆ เด่วจะเข้าไปให้เค้าเช็คอีกทีอ่ะคับ พร้อมเปลี่ยนหนวดกุ้งด้วย มั้ง มะค่อยมีตังแร้ว :brick:

attachment.php

ผมเข้าใจและ เคยได้ยินมา ว่าเอาบู๊ชยูนิเทนมาใส่ ถ้าจะใส่กลับของเดิมตรงรุ่นจะไม่ได้ แล้วยูนิเทนตัวใหญ่ 4 ตัวไม่ได้ใส่หรอครับ หรือไม่มีรูป

เจ๋งอะ เห็นแล้วชอบ

แต่ไม่มีแบบถูกๆมั่งหรอ

ผมเข้าใจและ เคยได้ยินมา ว่าเอาบู๊ชยูนิเทนมาใส่ ถ้าจะใส่กลับของเดิมตรงรุ่นจะไม่ได้ แล้วยูนิเทนตัวใหญ่ 4 ตัวไม่ได้ใส่หรอครับ หรือไม่มีรูป

บูชเต้าสี่ตัวของผมยัง โอ อยู่คับถ้าจะเปลี่ยนราคาก็แรงเหมือนกัน 4 ตัว 5 K ได้ ถ้าอัดธรรมดาตัวล่ะ 200 เองคับ - -"

เจ๋งอะ เห็นแล้วชอบ

แต่ไม่มีแบบถูกๆมั่งหรอ

อันนี้ก็ถูกแล้วคับเท่าที่ผมดูมาของ Super pro ทั้ง set 20k ได้ แพงกว่าเท่าตัวแหนะ :biggrin:

:tongue: ของที่พี่จอห์น แกก็มีนะเบิ้ล..เป็นบู๊ชยูรีเทน(ของออสเตเรีย) สีน้ำเงิน แต่ราคาอาจจะแรงหน่อยนะ ของใหม่

ลองโทรไปสอบถามแกดูเอา

ขอบคุณครับป๋า.........

ผมก็ไปซื้อตาม link ที่ให้ไปอ่ะคับ 7500 ราคานี้ขาดหนวดกุ้งข้างหน้าอีก 2000 พอดีของหมดจ้า

ชุดหลังไม่รวมกันโคลงก็ 16 ตัวแว้ว เยอะเหมือนกันนะ ส่วนเรื่องใส่ ผมเอาำไปใส่แถวสำโรงอ่ะคับ ร้านนี้พี่เค้าแนะนำมาคับ ก็ไปทำอัดบูชทั้งคัน ยกเว้น หนวดกุ้ง แล้วก็เปลี่ยน แท่นเครื่อง+แท่นเกียร์+ตุ๊กตาเพลากลาง หมดค่าแรงไป 1200 อะคับ งานก็โอเค :biggrin:

ตอนนี้แร็คดังแก๊กๆ เด่วจะเข้าไปให้เค้าเช็คอีกทีอ่ะคับ พร้อมเปลี่ยนหนวดกุ้งด้วย มั้ง มะค่อยมีตังแร้ว :brick:

ว่างๆผ่านมาเรียกพี่นะ.....จะขอนั่งดูมั่ง

ผมเข้าใจและ เคยได้ยินมา ว่าเอาบู๊ชยูนิเทนมาใส่ ถ้าจะใส่กลับของเดิมตรงรุ่นจะไม่ได้

ทำไมเป็นงั๊นล่ะเกมมี่...:confused:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม