*****เราเอาน้ำมันเครื่อง 20w50 ยี่ห้อ A มาผสมกับ 20w50 ยี่ห้อ B ได้ไหมครับ******

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ wortenko
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

รถผมใช้ของ ปตท มา6 ปี ใช้รอบสูงประจำเวลาลงแข่งในสนาม

ก็ไม่เห็นมันจะพังนี่ ผมใช้ตัวเรสซิ่งของ ปตท แต่ผมใช้แค่ 3-4000 โลก็ถ่ายออกแล้ว

น้ำมันเครื่องไม่กี่พัน ขยันเปลี่ยนๆมันไปเถอะคับ ดีกว่าเสียตังวางเครื่องใหม่เป็นหมื่นๆเพราะไปเซฟค่าน้ำมันเครื่อง

ปกติเวลาถ่าย นมค ถามว่า ใครถ่ายของเก่าออกมาจนครบทุกหยด ของเดิมที่เหลือข้างใน มันก็ผสมกับของใหม่ ในเคสที่เปลี่ยนยี่ห้อ นมค ยังไงมันก็มีของเก่าที่หมดอายุการใช้งานแล้ว ผสม ถึงจะไม่กี่ % แต่ถ้าจะบอกว่าสารปรุงแต่งที่เติมเข้าไปของแต่ละยี่ห้อ มันอาจจะทำปฏิกริยากัน ในทางเคมีมันไม่จำเป็นต้อง 50-50 หรอก เคสนี้ผมว่าผู้ผลิต นมค คงมีโดนฟ้องร้องกันบ้างแหละ ปกติผู้ผลิตต้องคำนึงจึงจุดนี้ในขั้นตอนการรีเสิร์ท อยู่แล้วก่อนที่จะทำการจำหน่าย
ก็ตามที่น้าเหวกว่าไว้ล่ะคับ

• กระทู้ ผู้เขียน
อ๋อ...ผมลืม บอกไป
ผมไปแจ้งทางร้านที่ผมซื้อมาแล้ว
ว่าของปลอม ชัวร์
ทางร้าน ก็โทร หาเซล เลย
ไม่รับสายเลย
ผมเลย กลับมาบ้านก่อน
อีก 3 วัน ผมไปถามอีกที
ที่ร้าน บอกเซล มันไม่รับสายเลยวะ
สงสัยจะปลอม
เพราะ มีมาบอก อีก 2 เจ้า แล้ว:coolly-0004:

• กระทู้ ผู้เขียน
รถผมใช้ของ ปตท มา6 ปี ใช้รอบสูงประจำเวลาลงแข่งในสนาม

ก็ไม่เห็นมันจะพังนี่ ผมใช้ตัวเรสซิ่งของ ปตท แต่ผมใช้แค่ 3-4000 โลก็ถ่ายออกแล้ว

น้ำมันเครื่องไม่กี่พัน ขยันเปลี่ยนๆมันไปเถอะคับ ดีกว่าเสียตังวางเครื่องใหม่เป็นหมื่นๆเพราะไปเซฟค่าน้ำมันเครื่อง
ครับ... มีเหตุผล ครับ
ขอบคุณครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม