เปลี่ยนหลังคา

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ Alohamamoru
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Alohamamoru

Register
เข้าร่วม
19 ก.พ. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
หลังคารถผมตอนนี้ใกล้มรณะแล้ว เลยอยากหาอู่ที่รับทำสีและเปลี่ยนหลังคาคับ:coolly-0022:
เห็นส่วนใหญ่พี่ๆใส่ซันลูฟกัน ผมเลยสงสัยว่ามันดีกว่าหลังคาธรรมดายังไงบ้าง?

ปล:ผมอยู่บางนาหากใครมีอู่ดีๆงานเนียนๆ ราคาสมเหตุสมผลรบกวนแนะนำทีคับ:coolly-0033:

แล้วแต่สไตร์การแต่งรถครับ หลังคาธรรมดาก็ดีถูกตังค์ หลังคามีรูก็แหล่มสไตร์ยุ่นตัวนอกแต่ราคาก็สูงพอสมควร หรือบางคนก็นำหลังคารุ่นอื่นแปลงเอา ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับความชอบและเงินในเป๋าครับ ส่วนอู่ทำเดี๋ยวนี้มีเยอะแยะครับที่รับทำลองดูตามบอร์ดออโต้เซอร์วิสก็เจอแล้วครับ

ขอบคุงคับ:coolly-0009:
ขออีกนิด..งบ5หมื่นเอาอยู่รึป่าวคับ? ซันลูฟ+ทำสี

ขออีกนิด..งบ5หมื่นเอาอยู่รึป่าวคับ? ซันลูฟ+ทำสี
อยู่ครับ กำลังพอดีๆถ้าเป็นแบบมีรูฟนะ:coolly-0015:
แต่ถ้าตัวธรรมดา ก็จะเหลือตังค์อยู่บ้าง:coolly-0039:

หลังคารถผมตอนนี้ใกล้มรณะแล้ว เลยอยากหาอู่ที่รับทำสีและเปลี่ยนหลังคาคับ:coolly-0022:
เห็นส่วนใหญ่พี่ๆใส่ซันลูฟกัน ผมเลยสงสัยว่ามันดีกว่าหลังคาธรรมดายังไงบ้าง?

ปล:ผมอยู่บางนาหากใครมีอู่ดีๆงานเนียนๆ ราคาสมเหตุสมผลรบกวนแนะนำทีคับ:coolly-0033:
ลองดูอู่นี้ครับ
0817729909

ของคุณที่แนะนำคร้าบ เดวจะลองติดต่อไป:coolly-0010:

ประมาณนั้นละ ครับ รวมของด้วย บวก/ลบ นิดหน่อย ถ้าไม่ทำอย่างอื่นเพื่ม
เช่น กลับสี เจาะแก้ม เล่นสีห้องเครื่อง
พ่งทำสดๆ รถจะออกากอู่ อาทิตย์หน้านี้ล่ะ:coolly-0010:

ถ้าคิด,, จะใช้ รถ คันนี้ ยาวนาน ก้อ เปลี่ยน ตรงรุ่น ไปเลยดีกว่าครับ

ประมาณนั้นละ ครับ รวมของด้วย บวก/ลบ นิดหน่อย ถ้าไม่ทำอย่างอื่นเพื่ม
เช่น กลับสี เจาะแก้ม เล่นสีห้องเครื่อง
พ่งทำสดๆ รถจะออกากอู่ อาทิตย์หน้านี้ล่ะ:coolly-0010:
ขับมาโชว์หน่อยครับน้าปุ๊ จิบเบียร์กัน :coolly-0039:

หลังคาเดิมตรงรุ่น ลอกสี เอาสีเดิม ตีราคามา43:coolly-0042: แพงไปไหมเอ่ย??

แก้ไขล่าสุด:
43ใส่มูนลูฟได้แล้วนะครับน่ะ

ขับมาโชว์หน่อยครับน้าปุ๊ จิบเบียร์กัน :coolly-0039:
รอว่างๆก่อนนะ ช่วงนี้เพื่อนมาจากสิงค์โปร์ แค่รถบ้านอ่ะ โชว์
อายเค้า

ถ้าหลังคาเดิมตรงรุ่นแบบไม่มีรู ราคานี้ถือว่าแพงเลย เพราะถ้าซื้อแบบที่เค้าขายแยก ก็ไม่น่าเกิน 10k ค่าสีก็น่าจะให้เลยเต็มๆ 15k ก็น่าจะจบนะคับ .. ราคานี้ซื้อหลังคามีรูตรงรุ่น ตอนนี้ก็ประมาณ 28k ค่าแรงกับค่าสี 20k ก็น่าจะอยู่นะคับ ..

ถ้า 43k นี่ถือว่า .. แพงเลยทีเดียวแหละน่ะ :coolly-0007:

ลองตัดสินใจเอานะครับ
ตรงรุ่น MOONROOF ค่าบาน 26 - 30 ค่าทำ 12 จบที่ 40 +/-
ตรงรุ่น NOROOF ค่าบาน 6 - 8 ค่าทำ 12 จบที่ 18 +/-
แปลงมีรูฟ ค่าบานแล้วแต่เลือก ค่าทำ 13.5 จบที่ 25 +/-
หมายเหตุ : ค่าทำหมายถึง ค่าติดตั้งหลังคา ทำสีส่วนหลังคา เดินระบบไฟฟ้าและเดินระบบน้ำทิ้ง รวมถึงผ้าหลังคาด้วยครับ

เป็นคำแนะนำ ไม่ได้มาขายของ คำนวนค่าใช้จ่ายในกระเป๋า คุยกับ ผบ.ทบ
แล้วลองดูตัวเลขของบน น่าจะตัดสินใจได้ไม่ยากครับ
ขอให้โชคดี

ปล.น้าปุ๊ อาป้อง จะกินเบียร์ริมหาดบางแสนม่ะไหร่ดี โทรตามด้วยดิ อยากไปแจมบรรยากาศเก่า ๆ
ปล.อีกที่ น้าปุ๊ครับ อย่าลืมหมูย่างตัวเค๊านะ อิอิ

แก้ไขล่าสุด:
<b><font size="4"><font color="magenta"]ปล.อีกที่ น้าปุ๊ครับ อย่าลืมหมูย่างตัวเค๊านะ อิอิ

ข้อนี้ สงสัยต้องรีบจัดให้ เพราะ แว่วๆ ล่าสุด แม่ผม ประกาศจะวางมือ หลังสงกรานต์ ปีนี้ละ เนื่อง จาก ชรามากแล้ว ตอนนี้ ผู้สืบทอด สูตร มีภรรยา ผม กับ น้อง ชาย ส่วนตัวเค้า ม่ายรู้เรื่องเลย 5555 กำ

:coolly-0005: ยังไม่ได้แวะไปหา คุณออยเสียที ....

ขอบคุณทุกความเห็นครับ..
ปัจจุบันยังหาอู่ลงไม่ได้เลย:coolly-0015:

หลังคามีรูสวยสุดครับ เอาไว้ยิ้มหวานให้สาวที่นั้งรถเมล์ผ่านครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม