เปลี่ยนซีลหน้าเครื่อง

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31427
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31427

ก็แค่ NC30
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
16 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ใครเคยเปลี่ยนซีลหน้าเครื่องบ้างครับ
อยากรู้ว่าโดนไปประมาณเท่าไร
พอดีของผมน้ำมันเริ่มเยิ้มหน้าเครื่องแล้ว :coolly-0027:

หน้าเทคนิคเลยนะน้อง

ย้ายเลยนะครับ

ตอบคำถาม
ผมจำไมได่้ว่าพี่ยูใช้เครื่องอารายหว่า แต่ผมขอตอบ RB ไปก่อนละกัน จะได้เป็นข้อมูลให้คนอื่นด้วย
ซีลรอบเครืองมีประมาณนี้ อาจไม่ถูกต้องทั้งหมดนะครับ

ฝาครอบวาล์ว L+R
ยางวงเดือน L+R
ซีลราวลิ้น+ซีลข้อเหวี่ยงหน้า
เปลี่ยนทั้งที่ก็จัดชุดใหญ่ไปเลย รื้อหลายรอบเสียค่าแรงไม่จบไม่สิ้น

รวมกันก็ประมาณสามพันบาทครับ บวก ลบแต่ละที่ก็ว่ากันไป ไม่รวมค่าแรงนะ

แก้ไขล่าสุด:
เพิ่งโดนมาแหมบๆเครื่องrbนะจ๊ะ เบิกของเองกับมือ ซีลหน้าเครื่องทั้งหมดรวม สายพานทามมิ่งลูกปืนลูกรอก2ตัว ประมาณ3.500(จำราคาไม่ได้หาใบเสร็จไม่เจอ)ราคานี้ไม่รวมค่าแรงเน้อ

ของท่านยู เครื่อง2เจโบ นิครับ

1เจโบ อยากรู้มั่งอะ เท่าไหร่ รวมค่าแรง

ขอโทษทีครับ
เครื่อง 2 เจโบ ครับ

ช่ายผมว่าชุดใหญ่ไปเลย จบกว่า ไทมมิ่ง ลูกปืน ปั๊มน้ำ ปิดแคม ซีลหน้าเครื่อง

ราคาซีลตัวละสองร้อยกว่าครับ แต่ต้องเหมือนเปลี่ยนสายพาน Timing เลยครับ
แนะนำทำยกชุดไปเลยครับ (สายพานtiming,ปั๊มน้ำ,ซีล3ตัว,ลูกรอก)ค่าแรงประมาณพันนึง ใช้ยาวๆเลย เปลี่ยนสายพาน3เส้นไปด้วยก็ดีเพราะต้องถอดใส่อยู่แล้ว
ทำทีนึงวิ่งไปเลยได้แสนกิโล คุ้มครับ
ผมใช้ RB20DE ทำทุกแสนโล เครื่องวิ่งมา 340,000กม. แล้ว ไม่มีรั่วซึมครับ

ส่วนฝาครอบวาล์วก็แล้วแต่ว่าจะทำหรือไม่ก็ได้ครับ เพราะถอดคนละทางกัน
ถ้าไม่อยากจอดอู่บ่อยๆก็ทำไปเลยครับ

ขอบคุณมากครับ
สงสัยต้องเข้าอู่ทีเดี่ยว เก๊บเงินอีกนิด

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม